• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách root cho HTC Sensation?

Status
Không mở trả lời sau này.

dangtranhau

e mới mua con HTC sensation, nhưng thấy trên diễn đàn nói phải root (hack) máy thì mới có thể dùng nhiều hơn tiện ích của nó, mà máy này lại mới về, nên e ko biết cách root của nó có khác các máy trước đây ko? nếu có các mod chỉ dùm e nhé. nếu ko khác thì cách root của nó giống máy nào?

italia1984

pro nào biết cách gọi videocall của máy sensation cho máy khác như nokia ,sony ko ạ

ancola66

Super V.I.P
e mới mua con HTC sensation, nhưng thấy trên diễn đàn nói phải root (hack) máy thì mới có thể dùng nhiều hơn tiện ích của nó, mà máy này lại mới về, nên e ko biết cách root của nó có khác các máy trước đây ko? nếu có các mod chỉ dùm e nhé. nếu ko khác thì cách root của nó giống máy nào?
Hiện nay vẫn chưa Root được, khả thi nhất là dùng XTC Clip (Một bộ Toolbox bẻ khóa bootloader, sim lock cho tất cả các dòng HTC) và mình đã có trong tay (Nhanh tay lượm được trên XDA )nhưng hiện nay Firmware của box đó mới chỉ hỗ trợ cho các máy Sensation có HBoot 1.18, mà đa số các Sensation lại có HBoot 1.17.0008. Chắc phải đợi một thời gian nữa để tác giả update firmware thì mới Root được. Các bạn có thể theo dõi thông tin tại đây :

http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1112230

takaru

Hình như Sensation sẽ được mở khóa bootloader mà . Chắc các phiên bản ra đời đầu chưa được mở . Sắp tới HTC sẽ mở thôi . A E Sensation sướng nhé , hi vọng e sẽ sớm sang đây .

ancola66

Super V.I.P
Hình như Sensation sẽ được mở khóa bootloader mà . Chắc các phiên bản ra đời đầu chưa được mở . Sắp tới HTC sẽ mở thôi . A E Sensation sướng nhé , hi vọng e sẽ sớm sang đây .
Đó mới là tin tức thôi. Nếu mở khóa sẽ theo kiểu update OTA >>> Các bạn nên kiểm tra thường xuyên. Có thể một ngày đẹp trời nào đó.....Và cũng hy vọng các DEV trên XDA mở được khóa trước cũng nên:p

lungtung

con này đẹp , màn hình cũng 4.3 nhưng nhìn và cầm trên tay thế nhỏ gọn hơn hd2 của mình ( trưa nay vừa được nhìn ké của bác ancola6 ). Tiếc cái ram nó không làm 1G thì đỉnh luôn. Ghet nhất ở con này cái nắp pin phía sau, nhìn không thấy ưng như hd2. Nhưng nếu đổi máy thì vẫn lựa chọn con này vì chót nghiền HTC rồi, nhất là cái sense 3 đẹp mê mẩn và tiện dụng. Chắc máy ra đợt đầu chưa có root, hy vọng lứa máy sau có root vì HTC thông báo rồi mà.

dkchoi

Ram chưa đến 1Gb, Rom chỉ 1Gb
Chạy Sense 3.0 được cái đẹp nhưng hao RAM lắm đây. Con này chơi game không biết có nóng như S2 không nhỉ? Mình thấy thiết kế phần mềm của HTC (sense) hơn những hãng khác (trừ SE). Không biết mọi người thấy thế nào?

Ram chưa đến 1Gb, Rom chỉ 1Gb
Chạy Sense 3.0 được cái đẹp nhưng hao RAM lắm đây. Con này chơi game không biết có nóng như S2 không nhỉ? Mình thấy thiết kế phần mềm của HTC (sense) hơn những hãng khác (trừ SE). Không biết mọi người thấy thế nào?

htc theo mình là vô đối về giao diện và xử lý,tiện dụng,sony củng khá hay nhưng tất cả chưa đủ để sony vượt htc,hiện tại theo mình nghỉ htc sẻ tiếp tục thành công,ý kiến của mình thôi nha,hjjj.mong hàng chính hảng về cùng chơi với anh em nhà htc,chán cùi bắp desire hd quá rồi,bạn nào cần mình để lại cho giá mềm 7,5tr

twantoan

con này chạy nóng kinh hồn :(( đang dùng desire hd máy to cầm chắc chuyển sang con này thấy nó bé bé như kiểu của con gái .đang buồn .sau thời gian dùng máy của htc đến thời điểm này em vẫn thấy con hd2 là đẹp về mọi phương diện.đương nhiên là càng ngày kỹ thuật sẽ tăng thêm >> cũng vì thế mà em cũng cố gắng phát triển theo.nhưng vẫn cảm thấy hd2 đẹp từ thiết kế đến các os mà nó có thể đạt tới ( hiện tại thì nó cũng chạy được winget 3.0 nhưng vẫn hơi chật )

bacmeogia1

K biết có phải bác toàn ở hội hd2 của mình k nhỉ.e ngày nào cũng lên diễn đàn,tìm mờ mắt mà chưa thấy có bài root của sen.hix.hi vọng 1 ngày k xa.

lungtung

Chờ bác ancola66 đi, hy vong cả bác phamquang cũng vọc con này thi may ra mới nhanh có nhiều thứ để thử lửa cho nó. Mà có khi nó ram 1g nhưng ông htc cho ẩn đi giống vụ hd2 cũng nên. Giờ dùng vẫn nghiện hd2, có ai chán bán lại cho mình nhé, làm thêm em nữa về vọc cho đã.

HoanXtq

K biết có phải bác toàn ở hội hd2 của mình k nhỉ.e ngày nào cũng lên diễn đàn,tìm mờ mắt mà chưa thấy có bài root của sen.hix.hi vọng 1 ngày k xa.

bác ở đâu vậy ah.em cũng đã từng 1 thời chinh chiến với hd2 rồi chuyển qua DHD bây giờ lại cưới em sensation.chơi em này được hơn tuần mà thấy máy nóng kinh khủng ko những lúc vào 3g mà cả lúc xem phim và chơi trò chơi.nick em la twantoan wen ko đổi nick :))

never_say_never

Em thì cũng mới cưới em nó chiều nay đang sạc vì hết pin nhưng ko hiểu sao máy chỉ có 3 ngôn ngữ 1 là english, twain và gì thì ko hiểu. nhưng dùng ko thấy nóng, hình như là có tản nhiệt bằng đồng hay sao ý

eqthanhhien

Mua được gần 1 tuần rồi, mà mãi không thấy root được. Chán quá....hôm nào cũng vào đây chờ tin các bác

twantoan

Em thì cũng mới cưới em nó chiều nay đang sạc vì hết pin nhưng ko hiểu sao máy chỉ có 3 ngôn ngữ 1 là english, twain và gì thì ko hiểu. nhưng dùng ko thấy nóng, hình như là có tản nhiệt bằng đồng hay sao ý

Ông em chém kinh thế.chắc mỗi máy chú là tản nhiệt bằng đồng.he he.thâý bảo xda sắp lắp thêm ram cho sensation lên 1g nũa.ha ha

tungoc11

Còn tui cưới em về nũa tháng rồi. chơi game thì nóng kinh khủng, hao pin chiệu ghê lắm

Status
Không mở trả lời sau này.