• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách root cho HTC Sensation?

Status
Không mở trả lời sau này.

batanguyen

Hiện nay chỉ mới thực hiện Temroot (root tạm thời), Bạn hãy qua box HTC sénation tìm hiểu kỹ hơn về dòng máy này nhé.

Nếu thích thì chờ vài tuần nữa đi, HTC bên châu âu đã phát hành bản cập nhật OTA mở khóa bootloader và S-Off rồi đó, thị trường châu á thì cũng sau đó thôi, lo gì mà hack làm chi

Root từ chính hảng HTC không sướng sao

Mấy bro cho hỏi là khi nào HTC mới cho mở kháo bootloader và S-Off vậy để còn cầm lúa ra cửa hàng của mod BadKid mua :D

ancola66

Super V.I.P
Đã có bản 1.35.707.1 cho châu á, vẫn s-on
Tin mới nhất (Dịch Google) :

Chúng tôi vui mừng thông báo ngày hôm nay rằng bản cập nhật phần mềm để hỗ trợ mở khóa nạp khởi động sẽ bắt đầu tung ra trong tháng Tám cho các phiên bản Sensation quốc tế , theo sau là 4G Sensation HTC T-Mobile USA và HTC EVO 3D trên Sprint . Chúng tôi đang ở trong giai đoạn thử nghiệm khả năng mở khóa tại, và chúng tôi hy vọng nó sẽ được hoạt động đầy đủ vào đầu tháng Chín cho các thiết bị đã nhận được các bản cập nhật phần mềm. Chúng tôi sẽ tiếp tục tung ra các khả năng mở khóa theo thời gian với các thiết bị khác như là một phần của bản phát hành bảo trì và các lô hàng mới.

Nguyên văn :

We’re thrilled to announce today that software updates to support bootloader unlocking will begin rolling out in August for the global HTC Sensation, followed by the HTC Sensation 4G on T-Mobile USA and the HTC EVO 3D on Sprint. We’re in the testing phase for the unlocking capability now, and we expect it to be fully operational by early September for devices that have received the software updates. We'll continue rolling out the unlocking capability over time to other devices as part of maintenance releases and new shipments.

anphubds

Nguyên văn:
http://vnexpress.net/gl/vi-tinh/2011/07/htc-mo-khoa-bootloader-cho-dien-thoai-android/

HTC công bố trên Facebook rằng, smartphone cao cấp Sensation vừa được phân phối ở Việt Nam sẽ được mở bootloader đầu tiên, giúp người dùng có thể truy cập sâu hơn vào các tính năng của máy.

Sensation sẽ có bản nâng cấp để mở khóa vào tháng sau, tiếp theo sau là Sensation 4G ở Mỹ và điện thoại màn hình ba chiều không cần kính EVO 3D.

"Chúng tôi mong muốn mở bootloader thật nhanh cho các sản phẩm. Tuy nhiên, công việc này khá phức tạp và đòi hỏi hệ thống phần mềm mới để giúp smartphone chạy ổn định", HTC nói.

Bootloader là những dòng lệnh đầu tiên giúp khởi động hệ điều hành trên điện thoại. Việc khóa bootloader trên điện thoại Android sẽ chỉ cho phép cài đặt hệ điều hành từ nhà sản xuất và giúp điện thoại có thể giữ được ổn định cao nhờ tránh được trường hợp hỏng máy do flash hay cài đặt bản rom từ bên ngoài.

Ngược lại việc mở khóa bootloader sẽ mở cửa cho người dùng phá mã (root) và cài đặt bản rom không chính thống để có được điện thoại theo cách họ muốn, từ giao diện, tốc độ chip hay bỏ bớt ứng dụng không cần thiết...

B

bugboy09

Guest
Các bạn cho mình hỏi.Mình vừa mua em Sensation này nhưng vẫn chưa đồng bộ được với PC (Chế độ USB với thẻ nhớ vẫn hoạt động bình thường).Máy báo "không tìm thấy phần mềm HTC Sync trên PC" mặc dù mình đã cài đặt theo hướng dẫn mục"Kết nối Android vs PC" (Mình vẫn screenshot được).Như vậy là chế độ đồng bộ với PC vẫn chưa hoàn thành phải không?Bạn nào biết chỉ giúp mình với.

anphubds

Các bạn cho mình hỏi.Mình vừa mua em Sensation này nhưng vẫn chưa đồng bộ được với PC (Chế độ USB với thẻ nhớ vẫn hoạt động bình thường).Máy báo "không tìm thấy phần mềm HTC Sync trên PC" mặc dù mình đã cài đặt theo hướng dẫn mục"Kết nối Android vs PC" (Mình vẫn screenshot được).Như vậy là chế độ đồng bộ với PC vẫn chưa hoàn thành phải không?Bạn nào biết chỉ giúp mình với.

Bạn vào trang chủ HTC mà download bản HTC Sync mới nhất về. Version: 3.0.5551
http://www.htc.com/sea/SupportDownload.aspx?p_id=399&cat=3&dl_id=1073
Cài lên -> cắm vô -> chọn htc sync -> nó tự thấy! good luck!

Nguyenson318

Bạn vào trang chủ HTC mà download bản HTC Sync mới nhất về. Version: 3.0.5551
http://www.htc.com/sea/SupportDownload.aspx?p_id=399&cat=3&dl_id=1073
Cài lên -> cắm vô -> chọn htc sync -> nó tự thấy! good luck!

Bổ sung thêm 1 tý:

Nếu trước đó đã cài bản HTC Sync thì Remove nó đi, rồi vô Ổ C của PC (Mục Program Files) xóa bỏ Folder HTC, sau đó mới cài bản HTC Sync mới! Để máy kết nối với PC ngon lành thì cần cài thêm bộ Android SDK.

B

bugboy09

Guest
Bổ sung thêm 1 tý:

Nếu trước đó đã cài bản HTC Sync thì Remove nó đi, rồi vô Ổ C của PC (Mục Program Files) xóa bỏ Folder HTC, sau đó mới cài bản HTC Sync mới! Để máy kết nối với PC ngon lành thì cần cài thêm bộ Android SDK.
Mình đã cài Android SDK và HTC Sync bản mới nhất rồi(đã remove HTC Sync giữ lại USB driver) và cài thêm bộ Droid Explorer.Máy vẫn báo "không tìm thấy..."Hình như máy chưa root(temp-root) thì chưa đồng bộ được phải không bạn?

caothanhhai

Mình đã cài Android SDK và HTC Sync bản mới nhất rồi(đã remove HTC Sync giữ lại USB driver) và cài thêm bộ Droid Explorer.Máy vẫn báo "không tìm thấy..."Hình như máy chưa root(temp-root) thì chưa đồng bộ được phải không bạn?

Gỡ droidexpored đi nhé, xung với htc sync mà
Đồng bộ kg liên quan gì đến root cả

Nguyenson318

Bạn cần xóa bỏ cả USB Driver, vì khi cài HTC Sync là nó tự cài USB Driver mới. Sau khi remove và xóa các thư mục như đã hướng dẫn thì khởi động lại PC, rồi mới cài HTC Sync (bản mới nhất).

DucLong

Super V.I.P

Chính xác là máy chưa root thì bạn chưa dùng được Droid Explorer.

DucLong

Super V.I.P

HTC Sensation nếu chưa Root thì không thực hiện được một số thao tác can thiệp đến system kể cả việc dùng Droid Explorer để kết nối đó.

B

bugboy09

Guest
Bạn cần xóa bỏ cả USB Driver, vì khi cài HTC Sync là nó tự cài USB Driver mới. Sau khi remove và xóa các thư mục như đã hướng dẫn thì khởi động lại PC, rồi mới cài HTC Sync (bản mới nhất).
Chính xác là máy chưa root thì bạn chưa dùng được Droid Explorer.
Mình remove toàn bộ và cài lại HTC Sync 3.0.5551 và kết nối được rồi.Thanks các bro nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.