• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách root cho HTC Sensation?

Status
Không mở trả lời sau này.

never_say_never

Em thấy XDA thông báo là đang nghiên cứu cắm ram samsung 1G và lắp thêm bộ nhớ trong 9,9G cho HD2 mà, bác nhanh chân làm lại thêm một em chơi chơi

twantoan

Thôi.tiền đâu ra mà chơi hàngl khủng thế.chắc cuối năm anh mới kiếm đủ tiền lúc ấy mới chơi.he he

never_say_never

Ngày nào cũng 3 lần đọc xda xem động tĩnh thế nào, nhưng chưa thấy bác DEV nào nói cách root hay good news cho máy Sen cả. Toàn thấy máy bác nghiên cứu về may cái máy hên mua dc s-off sẵn nghe điêu vãi, có ông hỏi file trong mấy cái máy này khác gì để nghiên cứu. hix , rom mới cũng cho máy này thôii, tình trạng này chắc đợi AlphaRev mang tin tốt tới thôi "tầm hơn tháng nữa đấy là đoán mò ko thì lâu hơn. Giờ thì cứ ngày 1 lần sạc máy chơi nova, ko thì buồn buồn ngồi cafe mang máy ra gảy sense 3 chơi chơi vậy nhỉ "mèo vừa già vừa cận kia"=))

bacmeogia1

herher.may mà e vẫn còn thủ đc 1 con hd2 cho ngy dùng.sau này vẫn có cơ hội voc.hehe.hd2 mà cắm thêm đc ram nữa thì quả là khủng.lúc đấy khéo bác toàn lại tiếc vì đã chót bán e nó đấy nhỉ.hum nào a e mình cafe tý nhỉ.dùng sang con này chẳng có gì để nghịch cả.chán.

traichuoi83

Hic. Chán quá đi. Chờ chờ chờ... Hic hic hết chờ rom dell venue, giờ lại phải chờ senstation.

never_say_never

mình vừa nghe bên xda có thread nói sẽ có thể có root cho sen trong 1 hoặc 2 ngày nữa. chưa bên thế nào nhưng cũng có tí động lực làm việc

songtoancpt

Hỏi về root HTC Sensation

Mình vưa mua HTC Sensation, xin hỏi anh em trên diễn đàn về cách root cho dòng máy này đã có chưa? Nếu có nhờ anh em giúp đỡ cách thức thực hiện. Xin chân thành cảm ơn

ancola66

Super V.I.P
Các bác các chú thử ngâm cứu cái này xem:
http://therootofallevo.com/forums/viewtopic.php?f=8&t=76
Đã thử và đã thành công (Sau vài tiếng loay hoay). đã có dấu # sau khi gõ adb shell

Nhưng đây mới chỉ là những bước ban đầu để nắm được TEMPORARY >>> Cơ sở để có thể PERMROOT >>> Để có thể Add SuperUse (SU) >>> Để có thể bắt đầu công cuộc Vọc:D

never_say_never

cái này là temp root phải ko bác, em cũng có đọc bên XDA họ dùng Fre3vo để có temp root sau đó dùng các dòng lệnh adb để tắt các dịch vụ chạy ngầm, hoặc ko muốn dùng có trong rom ship, có mem nói có nhanh hơn nhưng em chưa thử, vì máy bên họ thấy đa số máy ăn theo mạng nên khắc. để em thử cách của họ xong dùng cách của bác xem có cái trò gì hay ko rồi lên báo cáo
còn tham khảo về vụ temp root thì http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1150006

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Mình vưa mua HTC Sensation, xin hỏi anh em trên diễn đàn về cách root cho dòng máy này đã có chưa? Nếu có nhờ anh em giúp đỡ cách thức thực hiện. Xin chân thành cảm ơn

Hiện nay chỉ mới thực hiện Temroot (root tạm thời), Bạn hãy qua box HTC sénation tìm hiểu kỹ hơn về dòng máy này nhé.

smile

Công nhận là root được thì hay nhưng mà cứ mỗi khi khởi động lại thì...
:p

lebinh__hung

Thật ra ai muốn nhanh thì cứ thử, nhưng chờ bản unclock của HTC ngon hơn

Thấy HTC bên châu âu nó đã có bản cập nhật 27MB mở khóa bootloader và S-Off bữa giờ rồi,

HTC đã giữ đúng lời hứa và luôn luôn ở châu Á sẽ có sau 1 vài tuần, lo gì

từ từ cái gì cũng nhừ thôi

lebinh__hung

Nếu thích thì chờ vài tuần nữa đi, HTC bên châu âu đã phát hành bản cập nhật OTA mở khóa bootloader và S-Off rồi đó, thị trường châu á thì cũng sau đó thôi, lo gì mà hack làm chi

Root từ chính hảng HTC không sướng sao

ancola66

Super V.I.P
Thật ra ai muốn nhanh thì cứ thử, nhưng chờ bản unclock của HTC ngon hơn

Thấy HTC bên châu âu nó đã có bản cập nhật 27MB mở khóa bootloader và S-Off bữa giờ rồi,

HTC đã giữ đúng lời hứa và luôn luôn ở châu Á sẽ có sau 1 vài tuần, lo gì

từ từ cái gì cũng nhừ thôi
Bạn có nhấm lẫn gì không vậy :-?

Bản cập nhật của HTC Châu Âu lên v1.35.401.1và vẫn chưa mở bootloader.:( :
v1.35.401.1
26.96MB
The same thing like full local update which leaked some time ago...
Doesnt wipe user data and apps

Doesnt change s-on to s-off

Doesnt fix exploit, root exploit works fine

Còn đây là tin tức bản cập nhật cho Châu Á (Có thể có vào thứ 2 tới hoặc sau thứ 2)và cũng không mở Bootloader :
"...Thank you for contacting HTC.

With reference to your query, the update will be available next Monday. Please kindly check the updates on your phone. HTC will unlock bootloader on its phones but the exact date is not confirmed. Thank you for your patience.

LamDucThien

Bạn có nhấm lẫn gì không vậy :-?

Bản cập nhật của HTC Châu Âu lên v1.35.401.1và vẫn chưa mở bootloader.:( :
v1.35.401.1
26.96MB
The same thing like full local update which leaked some time ago...
Doesnt wipe user data and apps

Doesnt change s-on to s-off

Doesnt fix exploit, root exploit works fine

Còn đây là tin tức bản cập nhật cho Châu Á (Có thể có vào thứ 2 tới hoặc sau thứ 2)và cũng không mở Bootloader :
"...Thank you for contacting HTC.

With reference to your query, the update will be available next Monday. Please kindly check the updates on your phone. HTC will unlock bootloader on its phones but the exact date is not confirmed. Thank you for your patience.
Đã có bản 1.35.707.1 cho châu á, vẫn s-on

Status
Không mở trả lời sau này.