• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách thay đổi (Up ROM) Ship ROM khác nhau cho HD7

Status
Không mở trả lời sau này.

qhgiang

Cho mình hỏi bước này nhé : ( 5/ Cho máy kết nối với PC và chạy Update bản ROM trên cho máy của bạn.) Dùng cái gì để Update hả bác.
Máy em OS bây giờ là : 2250.09.15702.707 thì dùng bản Rom nào bác ơi

blackdoor

Manager
Cho mình hỏi bước này nhé : ( 5/ Cho máy kết nối với PC và chạy Update bản ROM trên cho máy của bạn.) Dùng cái gì để Update hả bác.
Máy em OS bây giờ là : 2250.09.15702.707 thì dùng bản Rom nào bác ơi
Topic này hướng dẫn cho HD7 T-Mobile, bác sang topic giới thiệu ROM ship, có câu trả lời bên đó rồi.
Lưu ý: Lần sau bác chỉ cần hỏi ở một nơi là đủ.

PHAMHIEU86

các bác làm ơn cho e link down bản RUU_Schubert_TMOUS_1.20.531.01_Radio_5.51.09.11a_2 2.31.50.09_by_ansar mà bác Quang up ở đầu bài với. Link die rồi, máy tính của e bị bọn xấu nó del hết data nên giờ phải down lại. Thanks cả nhà !

phusyol

bác ơi , cháu up cho con Mozart mà cứ báo lỗi [260] bác ạ .. hay do cái máy tính của cháu nó bị trục trặc gì ko biết :(

phusyol

ok . đọc 1 lát thì ra là chưa cài MDC nên máy ko nhận Mozart ở dạng usb :) giờ thì úp ngon rồi ! :d

blackdoor

Manager
bác ơi , cháu up cho con Mozart mà cứ báo lỗi [260] bác ạ .. hay do cái máy tính của cháu nó bị trục trặc gì ko biết :(

ok . đọc 1 lát thì ra là chưa cài MDC nên máy ko nhận Mozart ở dạng usb :) giờ thì úp ngon rồi ! :d
Đây là khu vực của HD7 mà bác, sao bác lại lấy ROM của HD7 up cho Mozart nhỉ?

phuongdmp

Máy của em là HD7 O2. Đã up lên Nodo nhưng phần gọi điện, tin nhắn và 1 số thứ vào toàn bị văng ra. Mấy cái ROM mồi của các bác up lên thì không down được do link chết. Các bác up lại cho em link mồi khác với. Em tìm trên Google mãi mà không có. Tks nhiều

blackdoor

Manager
Máy của em là HD7 O2. Đã up lên Nodo nhưng phần gọi điện, tin nhắn và 1 số thứ vào toàn bị văng ra. Mấy cái ROM mồi của các bác up lên thì không down được do link chết. Các bác up lại cho em link mồi khác với. Em tìm trên Google mãi mà không có. Tks nhiều
Hiện tại link ROM mồi này của HD7 không còn nữa, kể cả trên XDA.
Bác nên dùng Goldcard hoặc tìm đúng ROM ship của HD7 O2 up vào máy thôi.

haiwan

Link download bản ROM RUU_Schubert_TMOUS_1.20.531.01_Radio_5.51.09.11a_2 2.31.50.09_by_ansar bị die rồi

PhamQuang

Manager
Link download bản ROM RUU_Schubert_TMOUS_1.20.531.01_Radio_5.51.09.11a_2 2.31.50.09_by_ansar bị die rồi

Đây là "cách khi chưa có cách".
Bây giờ HSPL đã có, Topic này không cần đọc tới nữa.
Bạn hãy vào Topic "Link ship ROM...." đó, trong đó các link đã được Up lại.

Topic này hết chức năng !!!

Status
Không mở trả lời sau này.