• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách thay đổi (Up ROM) Ship ROM khác nhau cho HD7

Status
Không mở trả lời sau này.

princent279

Mình là mem mới ! Xin cho hỏi Room làm j cho WP vậy ? Nếu có thể thì cho hẳn 1 bài giảng càng hay. Thanks nhìu !!!

blackdoor

Manager
Mình là mem mới ! Xin cho hỏi Room làm j cho WP vậy ? Nếu có thể thì cho hẳn 1 bài giảng càng hay. Thanks nhìu !!!
ROM chính là hệ điều hành của máy chạy Windows Phone 7, up ROM là thay đổi (nâng cấp) hệ điều hành ấy.

troimaduong

bác quang cho cháu hỏi là máy cháu bị vào usb host mode khi chạy unlcok
giờ làm cách nào để thoát ra ạ?
cháu cám ơn

emperor_htg

Thao pin ra lap lai roi bat may len la dc.cach uprom tren chi dh cho 1so phien ban HD7 thoi,tren XDA nguoi ta dang build tiep,neu muon uprpm khac ban phai sai goldcard thoi

kenzi_100c

mình hd7 t-mobile, up RUU_Schubert_TMOUS_1.20.531.01_Radio_5.51.09.11a_2 2.31.50.09_by_ansar thì ok, nhưng ko thể nào up các bản khác ngoại trừ bản dành cho T-mobile! có máy bạn máy t-mobile luôn sao up được nhỉ?

kenzi_100c

HD7 T-mobile úp được rom Asia update bạn ạ. Mình úp rồi.

mình up thử, không bản nào được cả, asia hay eu đều ko được, vừa chạy là nò tự khởi động lại rồi vào windows, lạ nhỉ? các bản T-mobile mình up bt à :)

anhnt01788

Cho minh hoi up xong co xai unlock binh thuong ko? Cac game va ung dung se phai cai lai tu dau ah?
Sr dang cm bang hd7 ko co tieng viet.

edmundo2203

Up Rom xong bạn Unlock lại máy như bình thường để cài lại các ứng dụng,vì sau khi Up sẽ mất hết các ứng dụng đã cài.

pole_star139

Xin hỏi edmundo là đã có cách backup SMS chưa vậy, uprom như này mất hết SMS thì mệt nhỉ ?

edmundo2203

Theo mình biết thì vẫn chưa có đâu bạn ạ.:(.Mỗi lần Up Rom mất hết tin nhắn cũng nản.

pole_star139

ah, mình đang định up lại rom cho con Tmous, chưa biết chọn bản nào là ổn định nhất bạn nhỉ?

pole_star139

Bác Quang ơi, Bác có link bản rom EUROPE mà chưa update NODO không, up bản EUROPE của bác thì chevron ko có tác dụng và ko cài phần mềm từ bên ngoài đc,

Nếu bác còn thì bác cho mình xin link với nhé!

Thanks

anhnt01788

Giúp mình. Máy đã up Rom RUU_Schubert_TMOUS_1.20.531.01_Radio_5.51.09.11a_2 2.31.50.09_by_ansar thành công. Nhưng up tiếp RUU_Schubert_HTC_Europe_1.69.401.01_Radio_5.54.09. 21_22.33b.50.10_Signed thì bị báo lỗi : ERROR [294] : INVALID VENDER ID.
Đọc trong file Readme thì lỗi này mô tả như sau:
One of these error messages will appear when you use the wrong RUU to do the upgrade. RUU will check if the Model ID and Language ID are compatible with the device. Make sure you use the appropriate RUU tool to upgrade.

Máy đang dùng là HTC HD7 Tmobile 16GB
Hic, giờ tính sao đây. Đã thử lại mấy lần rồi vẫn thế...

hviet

Bác Quang ơi, bác có biết làm thế nào để uproom và cài apps bằng máy Mac không bác, cám ơn bác nhiều.

mlbinhthuan

mình đã úp rom cho con htc hd7 t-mobile len bản nodo thành công, nhưng bay giờ mình muốn trở về như lúc đầu để JB thì phải làm thế nào. Có phải mình phải tải bản rom góc của T-mobile để úp vào hay không và link up ở đâu xin mọi người giúp đỡ! thanks!

blackdoor

Manager
mình đã úp rom cho con htc hd7 t-mobile len bản nodo thành công, nhưng bay giờ mình muốn trở về như lúc đầu để JB thì phải làm thế nào. Có phải mình phải tải bản rom góc của T-mobile để úp vào hay không và link up ở đâu xin mọi người giúp đỡ! thanks!
Bạn tải ROM ship ở topic này về up vào máy là được:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?109048-★-LINK-SHIP-ROM-WM7-(WWE)-CHO-HTC-HD7-★

Status
Không mở trả lời sau này.