• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách thay đổi (Up ROM) Ship ROM khác nhau cho HD7

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhlong_05

THÔNG TIN TRÊN MÁY MÌNH:
OS VERSION: 7.0.7004.0
FIRMWARE REVISION NUMBER: 225.09.12001.531
HARDWARE REVISION NUMBER: 0002
RADIO SOFTWARE VERSION: 5.51.09.11a_22.31.50.09U
RADIO HARDWARE VERSION: A12.0.D4

MÁY T-MOBILE. VẬY THÌ NÊN CHỌN ROM NÀO LÀ PHÙ HỢP VÀ CHẠY MƯỢT NHẤT.

MÌNH DÃ LÀM THEO HƯỚNG DẪN CỦA BÁC QUANG MÀ VẪN KHÔNG ĐƯỢC, BÁO LỖI 260, LỖI KHÔNG NHẬN MÁY HD7. BÁC CHO HỎI LÀ DÙNG WIN XP SP3 CÓ ĐƯỢC KO. NHẤN DOWN + POWER THÌ TRÊN HD7 HIỆN BIỂU TƯỢNG 1 MÁY ĐIỆN THOẠI ĐANG CORNECT VÀO MÁY TÍNH (CÓ HIỂN THI 1 MŨI TÊN) CÓ ĐÚNG KHÔNG

Chỉnh sửa cuối:

dai_atomlife

Em có chiếc HD7 T mobile, từ khi update bản Nodo khi nhân cuộc gọi và nhắn tin hay bị treo, giờ em muốn up rom của châu á.

Bác nào dùng HD7 Tmobile up thành công rom châu á chỉ em với.
thanks

hlinh0301

Hi bác Quang, máy của em đưa về bootloader, thấy có màn hình thông số và bốn màu đỏ xanh lá, xanh dương, trắng. Cắm cable với máy tính nhưng up rom thì máy tính báo lỗi 260, k nhận ra máy HD7

Em rõ là cần làm ntn nữa. Hiện máy đang ở NoDo, em muốn up ROM lại 7008 để jailbreak ạ.

Máy em là bản ASIA

blackdoor

Manager
Hi bác Quang, máy của em đưa về bootloader, thấy có màn hình thông số và bốn màu đỏ xanh lá, xanh dương, trắng. Cắm cable với máy tính nhưng up rom thì máy tính báo lỗi 260, k nhận ra máy HD7

Em rõ là cần làm ntn nữa. Hiện máy đang ở NoDo, em muốn up ROM lại 7008 để jailbreak ạ.

Máy em là bản ASIA
Sau khi đưa về bootloader và cắm vào PC, bạn phải chờ một lúc để PC tải và cài đặt driver sau đó mới up ROM được.

hlinh0301

Cám ơn anh BlackDoor, tình hình là máy của em không nhận j driver luôn ạ, k biết là phải cài Active Sync hay j không anh. Zune thì em vẫn đang cài rồi, nhưng chắc nó k nhận được T.T

blackdoor

Manager
Cám ơn anh BlackDoor, tình hình là máy của em không nhận j driver luôn ạ, k biết là phải cài Active Sync hay j không anh. Zune thì em vẫn đang cài rồi, nhưng chắc nó k nhận được T.T
Bạn cài Windows Mobile Device Center vào (Nếu PC chạy Windows Vista hoặc Windows 7), nếu là XP thì cài Active Sync.

dai_atomlife

:|
Em có chiếc HD7 T mobile, từ khi update bản Nodo khi nhân cuộc gọi và nhắn tin hay bị treo, giờ em muốn up rom của châu á.

Bác nào dùng HD7 Tmobile up thành công rom châu á chỉ em với.
thanks

không ai trả lời em, em đã tự tìm được câu trả lời cho mình.
Em làm theo đúng hướng dẫn ở bài một, không một chút trở ngại hay khó khăn nào và kết quả thành công như mong đợi\-/

plnghiepla

Bác PhạmQuang ơi! cho cháu hỏi.

Con HD7-TMobile của cháu khi up rom nó bị treo ở màn hình Bootloader, không có cách nào up được. Bây giờ máy nằm luôn ở Boot loader rồi! không khởi động vào Win được nữa!!!!
Hiện cháu cố up rom cho nó nhưng bị báo lỗi not device id ,check your update utility

Cứu cháu với!!!

blackdoor

Manager
Bác PhạmQuang ơi! cho cháu hỏi.

Con HD7-TMobile của cháu khi up rom nó bị treo ở màn hình Bootloader, không có cách nào up được. Bây giờ máy nằm luôn ở Boot loader rồi! không khởi động vào Win được nữa!!!!
Hiện cháu cố up rom cho nó nhưng bị báo lỗi not device id ,check your update utility

Cứu cháu với!!!
Tắt máy đi (tháo pin), bật lại và đưa về bootloader, kiếm bản ROM ship của T-Mobile rồi up vào. ROM ship bác sang khu vực giới thiệu ROM cho HD7 tải về nhé.

plnghiepla

Tắt máy đi (tháo pin), bật lại và đưa về bootloader, kiếm bản ROM ship của T-Mobile rồi up vào. ROM ship bác sang khu vực giới thiệu ROM cho HD7 tải về nhé.

Nhưng máy mình đang bị treo thế này làm thê nào hả bạn? nó cứ báo lỗi not device id ,check your update utility khi mình up Rom

blackdoor

Manager
Nhưng máy mình đang bị treo thế này làm thê nào hả bạn? nó cứ báo lỗi not device id ,check your update utility khi mình up Rom

Bác thử tháo pin ra, để một lúc, lắp pin lại, giữ nút Volume down, bật máy lên để vào bootloader, cắm vào PC và chờ nó cài đặt driver hoàn tất, sau đó mới up bản ROM ship (là tệp có đuôi EXE).

plnghiepla

Bác thử tháo pin ra, để một lúc, lắp pin lại, giữ nút Volume down, bật máy lên để vào bootloader, cắm vào PC và chờ nó cài đặt driver hoàn tất, sau đó mới up bản ROM ship (là tệp có đuôi EXE).

Đã thử rồi nhưng không được bạn ơi! Máy mình bây giờ cứ nằm ở Bootloader.
Hay là máy mình bị chết Rom? có ai rành không giúp mình với!

blackdoor

Manager
Đã thử rồi nhưng không được bạn ơi! Máy mình bây giờ cứ nằm ở Bootloader.
Hay là máy mình bị chết Rom? có ai rành không giúp mình với!

Chưa chết được đâu, tải đúng ROM ship về thử lại đi.

thequyett0809g

Bác Quang cho em hỏi, nếu em dùng rom này " 5/ Schubert_1.63.206.03_Radio_5.63.09.13_3a (O2-Update):" thì OS của em là 7004 hay 7008 hay NoDo ? Radio fw là gì hả bác? Cảm ơn bác!

newguy1112

Các bác cho e hỏi, máy e là O2 UK, nếu giờ e up rom mồi ở trên của bác PQ rùi up sang rom ship của HTC khu vực châu Á có đc k ah? Vì e xài O2 Uk ở tab people bị lỗi font.

Hỏi thêm là nếu e up đc rom ship của HTC khu vục châu Á xong, rùi ep thông wa zune up lên NoDo thì sẽ là NoDo của HTC châu á hay là NoDo của O2 Uk như cũ ah?

blackdoor

Manager
Các bác cho e hỏi, máy e là O2 UK, nếu giờ e up rom mồi ở trên của bác PQ rùi up sang rom ship của HTC khu vực châu Á có đc k ah? Vì e xài O2 Uk ở tab people bị lỗi font.

Hỏi thêm là nếu e up đc rom ship của HTC khu vục châu Á xong, rùi ep thông wa zune up lên NoDo thì sẽ là NoDo của HTC châu á hay là NoDo của O2 Uk như cũ ah?
Nếu up được ROM Asia vào máy rồi thì khi update qua Zune vẫn là của Asia thôi.

echxanh5312

chú quang ơi cho cháu hỏi. cháu có một máy HD7 T-mobile, mở nắp pin thì là một imei và trong máy lại một imei khác so với ở thân máy. :( có phải máy bị dựng lại không?

phamvanha2002

Các Chuyên gia ơi hãy giúp tôi unlock con HTC HD7 với thich Windows mobile nhưng thất vọng quá vì không thể cài được gì, làm theo hướng dẫn để unlock cả tháng trời mà đành bó tay. phamvanha2002@yahoo.com

blackdoor

Manager
Các Chuyên gia ơi hãy giúp tôi unlock con HTC HD7 với thich Windows mobile nhưng thất vọng quá vì không thể cài được gì, làm theo hướng dẫn để unlock cả tháng trời mà đành bó tay. phamvanha2002@yahoo.com
Bác sang khu vực thảo luận về unlock WP7, sao lại đưa yêu cầu trong topic về ROM này nhỉ?
Tom đã hướng dẫn rất rõ ràng trong topic ấy rồi, bác kiếm một PC chạy Windows7 rồi làm theo là ổn thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.