• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách thay đổi (Up ROM) Ship ROM khác nhau cho HD7

Status
Không mở trả lời sau này.

Cifer

Nếu up được ROM Asia vào máy rồi thì khi update qua Zune vẫn là của Asia thôi.

Bro cho e hỏi là có thể dùng phương pháp rom mồi cho HTC HD7 O2 UK ah? Rồi sau đó up ROM HTC khu vực Asia 707 vào đc k ah? Nếu đc thì e làm ngay 1 phát:D Muốn thay đổi cái đấy quá:p Dùng Gold Card thì e k có nhìu máy mà làm:(

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Bro cho e hỏi là có thể dùng phương pháp rom mồi cho HTC HD7 O2 UK ah? Rồi sau đó up ROM HTC khu vực Asia 707 vào đc k ah? Nếu đc thì e làm ngay 1 phát:D Muốn thay đổi cái đấy quá:p Dùng Gold Card thì e k có nhìu máy mà làm:(
ROM mồi chú Quang đưa ở trên là dùng cho HD7 T-MOUS, có thể không up cho HD7 O2 UK được. Để chuyển sang ROM Asia, cách nhanh nhất và đơn giản nhất là dùng Goldcard. Mình đã từng dùng thử ROM của HD7 O2 UK, nó chạy cũng khá nhanh và ổn, bác để nguyên ROM ấy mà update lên 7392 cũng được mà.

Cifer

ROM mồi chú Quang đưa ở trên là dùng cho HD7 T-MOUS, có thể không up cho HD7 O2 UK được. Để chuyển sang ROM Asia, cách nhanh nhất và đơn giản nhất là dùng Goldcard. Mình đã từng dùng thử ROM của HD7 O2 UK, nó chạy cũng khá nhanh và ổn, bác để nguyên ROM ấy mà update lên 7392 cũng được mà.

Vâng ah, e đã lên 7392 vài lần rùi:p Chỉ là mún thay đổi ROM cho có nhiu kn ah:p Và hơn nữa chắc có mình e bị chăng? Khi e call số 11 số, ví dụ như 0120.... Thì đt hay tự đổi đầu số thành +44120... Lên Hotmail xem thì nó chuyển contact thành ở US:| Nên muốn chuyển thành Asia coi sao thui ah:D

zkady

Link tải ở bước 2 die rồi bạn ơi, ai up lại giùm mình với
tsk

PHAMHIEU86

Link tải ở bước 2 die rồi bạn ơi, ai up lại giùm mình với
tsk

copy tên rom past lên google là ra 1 đông.
Bản rom build của chú Quang shared chayk ok với tất cả HD7(TESTED) nhưng up rom ship của khu vực khác thì máy đc máy ko. cái này cũng chưa hiểu :-?

blackdoor

Manager
copy tên rom past lên google là ra 1 đông.
Bản rom build của chú Quang shared chayk ok với tất cả HD7(TESTED) nhưng up rom ship của khu vực khác thì máy đc máy ko. cái này cũng chưa hiểu :-?

Ở thời điểm hiện tại thì cách nhanh nhất để up các ROM ship khác nhau cho HD7 là dùng Goldcard, không phải up qua 2 bước, tỷ lệ thành công luôn là 100% và có thể áp dụng cho tất cả các máy HD7.

forgive4me

Sao link nào của bác Quang cũng bị delete vậy? có thể chuyển qua mediafire cho ae được không vậy bác. thanks!

Cifer

Bác PhạmQuang cho hỏi ạh, con Tmous của cháu bây giờ làm y như trên và đổi thành rom Aía vẫn đc phải k ạh??? Bác cho cháu lại link down rom mồi trên ạh, link trên die mất rồi:(

Và thêm nữa, cháu còn 1 con HD7 O2 UK, bác cho cháu xin rom mồi để chóc vọc sang rom ship khác lun đc k ah?:D Cám ơn bác:p

Chỉnh sửa cuối:

tushadows

tôi làm theo hướng dẫn nhưng PC báo lỗi ERROR ( 260)CONECTION
mặc dù lúc cắm vào bootload đã nhận là USB rùi, nhưng cứ chạy file RUU_Schubert_hTC_Asia_WWE_1.57.707.02_Radio_5.52.09.16_22.33a.50.10_Signed_SCHUBERT_RELEASE
đến cuối là nó lại báo lỗi ERROR ( 260)CONECTION
chịu ko hiểu thế nào, các bác giúp hộ cái.

blackdoor

Manager
tôi làm theo hướng dẫn nhưng PC báo lỗi ERROR ( 260)CONECTION
mặc dù lúc cắm vào bootload đã nhận là USB rùi, nhưng cứ chạy file RUU_Schubert_hTC_Asia_WWE_1.57.707.02_Radio_5.52.09.16_22.33a.50.10_Signed_SCHUBERT_RELEASE
đến cuối là nó lại báo lỗi ERROR ( 260)CONECTION
chịu ko hiểu thế nào, các bác giúp hộ cái.
Bác thử chạy nó với quyền Administrator xem sao, nếu vẫn không được thì đổi qua PC khác làm lại.

tushadows

Bác thử chạy nó với quyền Administrator xem sao, nếu vẫn không được thì đổi qua PC khác làm lại.
Làm mọi cách rùi, vẫn ko đc
Bác có thể hướng dẫn mình cách up khác đc không? như là bằng Zune ấy, thấy trên diễn đàn có bác làm bằng cách ấy
Nhân tiện hỏi bác, Hard reset là vào máy rùi ấn nút reset factory đúng ko?

blackdoor

Manager
Làm mọi cách rùi, vẫn ko đc
Bác có thể hướng dẫn mình cách up khác đc không? như là bằng Zune ấy, thấy trên diễn đàn có bác làm bằng cách ấy
Nhân tiện hỏi bác, Hard reset là vào máy rùi ấn nút reset factory đúng ko?
Làm gì có cách nào up ROM qua Zune đâu bác?
Cách thông dụng nhất là chọn đúng ROM ship, tắt máy, giữ chặt nút Volume down, bật máy để chạy vào bootloader rồi cắm vào PC, chờ cho PC nhận driver xong thì chạy ROM có phần mở rộng EXE.
Có một cách khác để up là bác phải dùng Goldcard, đã có topic hướng dẫn trên diễn đàn rồi.
Để hardreset, bác vào Settings -> About -> Reset your phone.
Chúc bác thành công!

tushadows

Thông Số máy mình như sau:
OS VERSION :7.0.7392.0
FIRMWARE REVISION NUMBER: 2250.09.16901.707
HARDWARE REVISION NUMBER: 0002
RADIO SOFTWARE VERSIO: 5.54.09.21_22.33b.50.10U.
RADIO HARDWARE VERSION: A.102.0.0.4D
dùng bản này rom này có đúng ko: RUU_Schubert_hTC_Asia_WWE_1.57.707.02_Radio_5.52.09.16_22.33a.50.10_Signed_SCHUBERT_RELEASE

blackdoor

Manager
Thông Số máy mình như sau:
OS VERSION :7.0.7392.0
FIRMWARE REVISION NUMBER: 2250.09.16901.707
RADIO SOFTWARE VERSIO: 5.54.09.21_22.33b.50.10U.
RADIO HARDWARE VERSION: A.102.0.0.4D
dùng bản này rom này có đúng ko: RUU_Schubert_hTC_Asia_WWE_1.57.707.02_Radio_5.52.09.16_22.33a.50.10_Signed_SCHUBERT_RELEASE

HD7 của bác là Asia, dùng ROM đó được đấy.

Cifer

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
E đã tạo xong GC, đã up xong con HD7 O2 UK, nhưng mún hỏi thêm là con HD7 TMous có thể dùng GoldCard mà up sang Rom Europe k vậy bro??? Và cũng đổi tên thành SCHUIMG.nbh lun hay tên khác hả bro?
Nếu đã có Goldcard, bác có thể up bất kỳ ROM nào mà bác muốn vào HD7 (HD7 Tmous cũng không là ngoại lệ), miễn là ROM đó là ROM ship của HD7.

xtafi2002

Còn của mình là:
OS VERSION :7.0.7390.0
FIRMWARE REVISION NUMBER: 2250.21.30306.502
RADIO SOFTWARE VERSIO: 5.66.09.09a_22.46.50.21H
RADIO HARDWARE VERSION: A.24.0.D4
Mình phải dùng cái nào? Thanks

blackdoor

Manager
Còn của mình là:
OS VERSION :7.0.7390.0
FIRMWARE REVISION NUMBER: 2250.21.30306.502
RADIO SOFTWARE VERSIO: 5.66.09.09a_22.46.50.21H
RADIO HARDWARE VERSION: A.24.0.D4
Mình phải dùng cái nào? Thanks

Bác kiểm tra xem máy bác là HD7 hay HD7s nhá.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.