• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách up ROM cho Dopod C800?

PhamQuang

Manager
bác ơi ,vừa cháu vào được bootloader rùi nó hiện thông số là

SPL 1.09
IPL 4.17
nhưng mà làm sao cài đc CAB canonyang vào máy nữa vì có vào đc WIN đâu.nhưng giờ cháu softreset lại ko vào đc bootloader rùi.huhu.hay lại phải tháo pin ra à

cháu lại vào đc bootloader rùi.cháu up rom ship đc 3% thì nó báo ERROR [226]:FLASH WRITE thế là bị sao hả bác

Bạn hãy kiểm tra lại thông số IPL và SPL nhé:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=24147

Hình như nếu như bạn ghi thì bước chạy Up của bạn trên chưa thành công đâu.
Phải có SPL là 4.17 mới đúng chứ.

thanhquang89

Bạn hãy kiểm tra lại thông số IPL và SPL nhé:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=24147

Hình như nếu như bạn ghi thì bước chạy Up của bạn trên chưa thành công đâu.
Phải có SPL là 4.17 mới đúng chứ.

bác quên chưa đọc phần này à
Khi Up xong thì SPL của máy bạn sẽ là 4.17 rồi,còn IPL chưa đc thay đổi.Sau đó các bạn lại tiến hành Up HardSpl_WM6 như hướng dẫn.Khi xong thì SPL sẽ là 4.70 và IPL là 4.17.

tức là phải uphardSPL lần nữa mà.nhưng giờ cháu ko vào đc win thì up rom j bây giờ hả bác

PhamQuang

Manager
bác quên chưa đọc phần này à
Khi Up xong thì SPL của máy bạn sẽ là 4.17 rồi,còn IPL chưa đc thay đổi.Sau đó các bạn lại tiến hành Up HardSpl_WM6 như hướng dẫn.Khi xong thì SPL sẽ là 4.70 và IPL là 4.17.

tức là phải uphardSPL lần nữa mà.nhưng giờ cháu ko vào đc win thì up rom j bây giờ hả bác

Quên là quên thế nào?
Mình là người viết và thực hành các bước này trên HTC Herald với SPL 1.09 thành công mà quên sao được?

Kỳ lạ là tại sao máy của bạn lại không vào được Win? Thử SR và HR vài lần lại xem sao?

Kỳ lạ nữa là bạn nói máy tắt ngủm, sao giờ lại vào Bootloader được?

thanhquang89

Quên là quên thế nào?
Mình là người viết và thực hành các bước này trên HTC Herald với SPL 1.09 thành công mà quên sao được?

Kỳ lạ là tại sao máy của bạn lại không vào được Win? Thử SR và HR vài lần lại xem sao?

Kỳ lạ nữa là bạn nói máy tắt ngủm, sao giờ lại vào Bootloader được?

nhưng mà giờ IPL của cháu vẫn là IPL 1.09 và SPL là 4.17 có cách nào để nâng IPL lên ko ạ.chứ giờ ko vào đc win rùi.cháu đã Hardreset và SR nhiều lần mà ko dc.chỉ vào đc bootload thui. mà bác có chat yahoo ko cho cháu xin nick đc ko.chứ cứ post bài kiểu này lâu lắm

PhamQuang

Manager
nhưng mà giờ IPL của cháu vẫn là IPL 1.09 và SPL là 4.17 có cách nào để nâng IPL lên ko ạ.chứ giờ ko vào đc win rùi.cháu đã Hardreset và SR nhiều lần mà ko dc.chỉ vào đc bootload thui. mà bác có chat yahoo ko cho cháu xin nick đc ko.chứ cứ post bài kiểu này lâu lắm

Ngay từ đầu chú đã nhắc cháu rồi, phải có ROM gốc chạy cho C800 dự trữ phòng trường hợp bất trắc. Hiện máy của cháu đang gặp bất trắc đấy, vấn đề bây giờ là cứu máy chứ không phải chạy HSPL.
Cháu phải tải các ROM cho C800 mà Up thử xem thôi.

thanhquang89

Ngay từ đầu chú đã nhắc cháu rồi, phải có ROM gốc chạy cho C800 dự trữ phòng trường hợp bất trắc. Hiện máy của cháu đang gặp bất trắc đấy, vấn đề bây giờ là cứu máy chứ không phải chạy HSPL.
Cháu phải tải các ROM cho C800 mà Up thử xem thôi.

cháu có bản rom gốc rùi mà.nhưng mà chạy đc 3% thì nó báo lỗi là ERROR [226]:FLASH WRITE
chú có bít lỗi này là lỗi j ko ạ

PhamQuang

Manager
cháu có bản rom gốc rùi mà.nhưng mà chạy đc 3% thì nó báo lỗi là ERROR [226]:FLASH WRITE
chú có bít lỗi này là lỗi j ko ạ

Đó không phải là ROM gốc của C800 bởi ROM gốc lúc nào cũng Up được cho máy mà không cần thay đổi IPL/SPL nào cả.

thanhquang89

Đó không phải là ROM gốc của C800 bởi ROM gốc lúc nào cũng Up được cho máy mà không cần thay đổi IPL/SPL nào cả.

thế hả bác.huhu.thế giờ tìm bản gốc ở đâu ạ.cháu thấy trên diễn dàn có ROM gốc cho C800 mà.thế ko phải hả bác

nhưng mà hiện lỗi ERROR 226 FLASH WIRTE có nghĩa là j hả bác

PhamQuang

Manager
thế hả bác.huhu.thế giờ tìm bản gốc ở đâu ạ.cháu thấy trên diễn dàn có ROM gốc cho C800 mà.thế ko phải hả bác

nhưng mà hiện lỗi ERROR 226 FLASH WIRTE có nghĩa là j hả bác

Hóa ra cháu cũng quá vội vã và không chịu đọc kỹ lưu ý rồi.
ROM gốc của máy là ROM ngay từ đầu cháu Up nó đã chạy được ngay, thường trang chủ nó cung cấp. Cháu vào trang chủ Dopod tìm kiếm thử xem bởi chú làm khi xưa trên HTC nên không rõ Dopod có cung cấp hay không?

ERROR 226 là lỗi IPL/SPL không tương thích phiên bản ROM đấy.

thanhquang89

Hóa ra cháu cũng quá vội vã và không chịu đọc kỹ lưu ý rồi.
ROM gốc của máy là ROM ngay từ đầu cháu Up nó đã chạy được ngay, thường trang chủ nó cung cấp. Cháu vào trang chủ Dopod tìm kiếm thử xem bởi chú làm khi xưa trên HTC nên không rõ Dopod có cung cấp hay không?

ERROR 226 là lỗi IPL/SPL không tương thích phiên bản ROM đấy.

thế chỉ còn cách là hạ SPL từ 4.7 xuống 1.09 để up rom ship thui bác ạ .vì cháu có ROM ship của Dopod mà.đúng phiên bản mà cháu đang sử dụng luôn.nhưng mà up vẫn báo FLASH WRITE
bác ơi hình như là chết FLASH rùi.cháu nghe ng ta nói thế.huhu

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
thế chỉ còn cách là hạ SPL từ 4.7 xuống 1.09 để up rom ship thui bác ạ .vì cháu có ROM ship của Dopod mà.đúng phiên bản mà cháu đang sử dụng luôn.nhưng mà up vẫn báo FLASH WRITE
bác ơi hình như là chết FLASH rùi.cháu nghe ng ta nói thế.huhu

Chú cũng nghi ngờ là do sai sót ở bước chạy USPL và nguồn ROM WM6.0 cháu sử dụng nên gây tình trạng này.
Rất nhiều người gặp tình trạng này với C800, rất khó chịu.

thanhquang89

Chú cũng nghi ngờ là do sai sót ở bước chạy USPL và nguồn ROM WM6.0 cháu sử dụng nên gây tình trạng này.
Rất nhiều người gặp tình trạng này với C800, rất khó chịu.

cháu nghĩ là hướng dẫn trên vẫn có sai sót j đó,chứ cháu làm đúng y hệt rồi.ở trong đây cháu thấy cũng ít ai up đc lắm.thế là máy cháu biến thành cục gạch rùi.hix

PhamQuang

Manager
cháu nghĩ là hướng dẫn trên vẫn có sai sót j đó,chứ cháu làm đúng y hệt rồi.ở trong đây cháu thấy cũng ít ai up đc lắm.thế là máy cháu biến thành cục gạch rùi.hix

Hướng dẫn viết thì không sai đâu bởi đó là tổng hợp các bài viết kinh nghiệm từ XDA.
Lý do như bài trên chú đã nói, đó là các cách hoàn thành với HTC mà thôi, còn Dopod C800 có những đặc điểm riêng và đúng là thực tế khá nhiều ngườibị dính với con này. Cháu đọc lại các bài cũ sẽ thấy.

vitinhtubhhb

E có 1 con Tmobile Wing đang dùng Win 6 professional, thông số như sau:
- Rom ver: 4.26.531.1 WWE
- Radio ver: 03.21.61
- ExtRom ver: 4.26.531.101
Bác cho e hỏi máy e như thế là đã đc HardSPL chưa ạ? Hiện e đang định up rom 6.1 cho nó, vậy có phải làm gì trc khi up ko? Thanks bác trc nhé.

PhamQuang

Manager
E có 1 con Tmobile Wing đang dùng Win 6 professional, thông số như sau:
- Rom ver: 4.26.531.1 WWE
- Radio ver: 03.21.61
- ExtRom ver: 4.26.531.101
Bác cho e hỏi máy e như thế là đã đc HardSPL chưa ạ? Hiện e đang định up rom 6.1 cho nó, vậy có phải làm gì trc khi up ko? Thanks bác trc nhé.

Thông số bạn đưa trên chỉ là thông số trong Win thôi, không nói lên điều gì cả.
Muốn biết máy đã có HSPL hay chưa, bạn phải đưa máy vào Bootloader rồi xem thông số SPL, đưa lên đây, chúng tôi mới có thể giúp bạn các bước tiếp theo cần làm.

ntlb88

Anh Pham Quang ơi cho em hỏi, may Dopod C800 cua em BL:
IPL 4.17.0001
SPL 4.17.0000
Thế là đã đc HSPL chưa ạ?
Em đang định Up lên bản WM 6.5.5 Build 28014 của tác giả: illconcepts mà anh djtrungkien gthieu trên diễn đàn, anh thấy có được ko ạ?

Anh Pham Quang ơi cho em hỏi, may Dopod C800 cua em BL:
IPL 4.17.0001
SPL 4.17.0000
Thế là đã đc HSPL chưa ạ?
Em đang định Up lên bản WM 6.5.5 Build 28014 của tác giả: illconcepts mà anh djtrungkien gthieu trên diễn đàn, anh thấy có được ko ạ?
Máy của bạn chưa HSPL đâu, bạn tiến hành HSPL rồi mới úp được bản rom trên nhé...