• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài tiếng Việt N73 đơn giản (Dùng ngay)

Status
Không mở trả lời sau này.

leminhhai111

Anh tanbinh biết ở SG chỗ nào thay RAM ngon mà rẻ hok? cho em cái địa chỉ :p cũng đang định nâng cấp cho nó máu

Định độ RAM hã T

khoa3G

Hom no nang fw luc gan xog thj thay 2 dog cuoj bao loj.k pit nhu vay co anh huog j k?
Mobile

o0osaoxao0o

Cài TV-N73+Sound+StartUp.SIS (bắt buộc vào ổ C)

em cài cái này nhưng khi vào RPDomain Plus không thấy file lang TV. FW là 4.085

o0osaoxao0o

em đã làm thế nay

B1.Format máy bằng 4 ngón
B2.Dùng hello để hack fone.Sau đó remove cái Rom patcher của thằng hello đi
b3. Cài đặt JbakTaskMan (bắt buộc vào ổ C)
b4 Cài đặt RPDomainPlus (bắt buộc vào ổ C)
5. Cài TV-N73+Sound+StartUp.SIS (bắt buộc vào ổ C)

Nhưng khi mở RP lên thì không có file lang for n73

Mong Anh chỉ giúp

o0osaoxao0o

Có cách nào thay cái ảnh hình 2 cái loa khi tắt máy và khi khởi động bằng anh # không anh.Nếu được thì hướng dẫn luôn ở toppic này nha;;)

haoh0a

Báo lỗi khi cài-N73+Sound+StartUp.SIS file update erro thi làm sao đâu anh T

haoh0a

em up nó toàn báo lỗi 'he flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x84210027 (-2078212057)

Firmware updating failed. Error 0x8401F121 - Flash: Communication with phone is not possible. Unable to detect phone operation mode, cannot continue'' cho em thỉnh giáo

joeD

Vo thiên cho hỏi làm thế nào cho hiện chữ việt trong màn hình Menu vậy. Như Gallery hay contacts thì mình muốn là tin nhắn và bộ sưu tập thì mình chỉnh nó ở đâu? Mình xài con N80, à còn cái Starter_Arm.rsc có xài chung với N73 của Thiện trong N80 hay E71 của mình được ko?

Mà cho mình hỏi luôn nha làm thế nào thay đổi hình khởi động bàn tay của E71? có dùng chung cách thay đổi màn hình của bạn ở phần link liên kết bên dưới được ko? Mình tìm được một số hình khởi động của 320x240 mà ko có màn hình 352x412 của N80
http://www.pdaviet.net/showthread.php?94765-Thay-đổi-hình-nền-khi-tắt-và-khởi-động-cho-N73

Tự tạo C2z trên E71 rồi chép kiẻu màn hình vào c:/resource Apply hai cá Open4All C2z phải ko? vậy còn cái c2z4bin_THUMB Dùng để làm gì vậy? có sử dụng trong N80 hay E71 được ko?

Mà bên trong có sửa lỗi Update Error luôn Không vậy bạn? Cho hỏi thêm cái 0RDAutoStart trong cái Bin mình có rồi thì chép thêm một cái nữa vào C để làm gì vậy ban?

Chỉnh sửa cuối:

hurryghost

Em có cái N73 FW 4.0750.31.2.1. Em đã từng thử cách ở bài trước của bác Thien nhưng xog các bước, restart thì máy toi lun không vào được. 4ngón cũng bó tay, đành phải ra quán up lại. Bro cho em hỏi up theo cách mới này có nhiều rủi do nữa ko? Thanks

hurryghost

Em Đã 4mat máy 4 lần cài đi cài lại nhưng cái TV-N73 vẫn update error hoài! Không biết tại sao?

joeD

Dòng OS9.1 các tên files sẽ khác với OS9.2, 3, 4...
Vì vậy cách tốt nhất là bạn nên cài JbakTaskMan để xem đường dẫn
Ở màn hình chính của Jbak bạn nhấm phím # di chuyển đến phần mềm bạn cần xem và nhấn phím Gọi xanh:

Ví dụ ở máy N73 muốn xem Giao diên (Themes) tên file là gì thì nhấn phím Gọi xanh thì nó sẽ xuất hiện như sau:

Bạn sẽ thấy đường dẫn sẽ là: Z:\Sys\bin\Psln.exe
như vậy tập tin ngôn ngữ của Giao diện sẽ có tên tương ứng tại đường dẫn Z:\Resourse\apps\Psln.r01 (tùy theo Frimware mà máy sẽ có đuôi khác nhau như: r01, r39, r70...)

R01 là ngôn ngữ English:D

Cái này thì mình biết tìm cái tập tin R01 để mà dịch sang tiếng việt rồi. Nhưng ý của mình nói ở đây là muốn thay đổi chữ Trong màn hình chính của mình luôn. Giống như là mỗi lần bạn bấm vô menu thi nó hiện lên 9 icon như Messag - contacts - calendar v.v.v. thì mình muốn chuyển các các chữ này sang tiếng việt. Thay vì mỗi lần vô Thấy chữ Messag, thì mình muốn thấy nó là chữ tin nhắn thay vì là messag.

Giống như những chữ trên hình của bạn đó như là giao diện, danh bạ hay gọi xanh hay ghi chú, nếu chưa dịch tiếng việt thì nó là Theme - contacts - Call - Note.

File Starter_Arm.rsc của N73 có thể sẽ khác Strings với các dòng khác. Vì vậy cách tốt nhất là không nên cài khi không đúng model

Nếu khác Strings thì phải làm sao để có file Stater_Arm.rsc này ? Thiện có thể chỉ mình là lấy ở đâu vậy, xong thì chỉ cách mình đổi string lại để phù hợp hơn cho máy mình không? Như con N80 chẳng hạn

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.