• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài tiếng Việt N73 đơn giản (Dùng ngay)

Status
Không mở trả lời sau này.

joeD

Muốn sửa thì cứ vào mấy files đó

Ví dụ sửa Themes thành Giao diện, cứ tìm dòng nào có chữ Themes mà Việt hóa >> Xem hình

OK để mình thử lại xem sao. Vì trước mình cũng việt hóa thử các chữ đó nhưng khi chép vào App của con N80 thì nó cứ văng ra màn hình hoài không cho vô. Cũng may là có cài cái Smart setting để tắt Rompatch cái c2z.

Vậy còn cái Starter_arm thì sao hả thiện? Mình lấy nó ở đâu và chỉnh sửa String như thế nào ?

Chỉnh sửa cuối:

joeD

Sau khi VH xong muốn chép thì không được chạy ứng dụng đó, ví dụ đang chạy Menu mà chép là nó văng thôi

file Starter_arm.rsc chỉ có tác dụng với N73 các dòng khác edit xong cũng không có tác dụng

OK i got it.
Cho mình hỏi nữa nha
Còn cái Khởi động hình bàn tay đó. Giống như có 2 cái như tắt nguồn hiện hình End và khởi động hiện hình StartUp .
Vậy thì hình khởi động biết đặt tên rồi còn hình tắt máy thì đặt tên làm sao vậy thiện?

VD như:
W7start.MBM --- Startup.MBM
W7Shut-sysapp ---- ??????? có phải là StartEnd.MBM không?

joeD

Bạn tìm trong Z:\Resourse\Apps gồm 4 files sau:

SplashScreen.mif
Startup.mbm
Startup.mif
Sysap.mif

Khuyên bạn nên dùng JbakTaskMan, không ai dùng Smartseting cả, vì nếu có lỡ thực hành sai với JbakTaskMan còn có cơ may cứu Died phone, chứ Smartsettings chỉ có khóc=)) nhiều bạn đã dính chưởng rồi đó

Uhm mình sài hai cái luôn. mà nếu đie thì sao cho nó khởi động lên lại đây. Giống như thiện nói tháo pin ra rồi gắm vô để 30 giây thì nó hiện màn hình vì có Jbak nó hoạt động vô phần romPatch tắt c2z đúng ko? Ủa mà máy N80 ko có cái Stater_arm thì nó làm sao mà khởi động được.

Còn cái cách ở trên bạn nói thì J biết là copy 3 hay 4 file rồi nó có chỉ bên phần hướng dẫn bên Statup. Nhưng cái ý mình hỏi là cái lúc tắt nguồn thì ta nên đặt tên nó như thế nào?
như câu hồi nãy J nói ở trên đó
W7start.MBM --- Startup.MBM
Còn cái bên dưới này có phải ko?
W7Shut-sysapp ---- ??????? có phải là StartEnd.MBM không?

P/s À hỏi thiện nhiều quá có ngại không vậy

joeD

Đã dẫn Link cho bạn ngay bài #65, Click vào thao khảo nhé:D

Copy 5 files này vào C:\Resourse\Apps

SplashScreen.mif
Startup.mbm
Startup.mif
Sysap.mif
Startup.r01

Nhưng mình không chắc là máy bạn có hoạt động với file Stater_arm.rsc hay không. Nếu nó không hoạt động hoặc bạn thao tác sai, có khả năng máy died 100%:(

Mình làm cho con E71 chứ ko phải con N80. Ok Copy 5 file mà bạn chỉ vào ổ C rồi (nhưng vẫn là hình bàn tay vì nó ko có đổi)

nhưng mình down hình khởi động ở đường link bên dưới về thì mình đổi tên nó như thế nào?
http://www.pdaviet.net/showthread.php?81865-START-UP-Thay-logo-Khởi-Động-Nokia-Bộ-logo-Startup

Màn hình 320x240 (có cái hình khởi động Win 7 có hai hình khởi động)

- Ta mở máy khởi động thì nó thay đổi hình bàn tay thành hình khác mình đặt tên nó là: Startup.mbm

- Vậy còn khi tắt máy thì nó hiện hình khác shutdown giống bên máy tính thay vì là màn hình trắng đen: thì cái file mà mình down về có tên là W7shut-sysap.mbm thì mình đặt tên nó như thế nào có phải là startend.mbm không?

* Còn file r01 thì đã sửa hết rồi. Tất cả làm hết chỉ còn khởi động và shutdown thôi.

P/s Thiện hãy đọc kỹ bài J viết rồi hồi âm lại nha.

hurryghost

Bạn nên Download tất cả ở trên lại nhé. Nếu sau khi cài xong mà Die thì cũng không nên hoảng sợ. Tháo pin ra rồi gắn pin vào lại và cắm sạc để cứu Died phone nhé.

Chú ý đọc thật kỹ hưỡng dẫn tường bước

Tình hình là máy em lại die rùi. Anh hướng dẫn em cách cứư phone bằng sạc cái!

joeD

Cái này người ta nén lại để tiện Up cho bạn tải về, mấy cái tên đó bạn phại đổi lại chứ
Tất cả files trong thư mục Bios và ở ngoài như Nokia_Ovi.mbm phải đổi thành Startup.mbm rồi mới chép đè vào, files trong thư mục win7 giữ nguyên

Bạn không hiểu ý mình hả? mình đổi tên và làm hết các hướng dẫn bên trang kia rồi. đổi tên hết rồi. màn hình khởi động cũng đã đổi tên là starup.mbm luôn rồi giờ chỉ còn cái shutdown là ta đặt tên như thế nào ? Bây giờ mình hỏi ngắn gọn thôi.

Cái w7shut-sysap.mbm (màn hình shutdown) đặt tên nó như thế nào vậy?????????

joeD

N73 khác hoàn toàn máy của bạn, bạn nên đọc kỹ cái hướng dẫn bài:

Thay logo Khởi Động Nokia & Bộ logo Startup cho màn hình 240*320 & 320*240

Thiện tôi bái phục ông luôn. Ý tôi nói không phải nói khác hay không khác, cái ý của tôi nói ở đây là down hình khởi động về có hai file.
một cái là khởi động (cái này là w7- starter.mbm đổi tên thành startup.mbm)
một cái là shutdown (tắt nguồn) (cái này là w7-sysap.mbm thì ta đổi tên nó như thế nào?)

Giả dụ cái N73 của ông đi, mà cũng có đó. Cái Win 7 bên trang mà ông đưa cho tui đó. Down về có hai file nó cũng dành cho con N73 của ông đó. Vậy thì ông làm sao với 2 file đó?

P/s Thiện ông có thử chưa vậy, hay là không biết nó đổi tên như thế nào. Hình như ông làm biếng đọc những gì tôi viết thì phải? mà tôi hỏi cái chính mà thấy ông cứ vòng vo đi đâu

joeD

Bạn nên động não đi chứ! Dễ thế mà
w7Shut-SysAp.mbm tức là đổi thành Sysap.mif
w7Start.mbm >> Startup.mbm

Không phải là ko động não vì nếu theo Logic thì bên phần statup nó có hai file là Startup.mbm và starup.mif .

Thì mình đã biết cái w7shut là đổi thành sysap nhưng không biết có phải là "sysap.??" mbm hay là startend.mbm.

Vì có lần cũng lâu có người chỉ là đổi thành startend nên mới hỏi thiện cho chắc ăn lại.

Mà có đúng không đó thiện?

Không phải là ko động não vì nếu theo Logic thì bên phần statup nó có hai file là Startup.mbm và starup.mif . Thì mình đã biết cái w7shut là đổi thành sysap nhưng không biết có phải là "sysap.??" mbm hay là startend.mbm. Vì có lần cũng lâu có người chỉ là đổi thành startend nên mới hỏi thiện có cho chắc ăn lại. Mà có đúng không đó thiện?

Thực ra bài hướng dẫn mà bạn đọc chẳng phải mình Up, lỗi là do ông hhkkll không hướng dẫn cụ thể trong Zip đó có những gì và đổi tên ra sao!! Ặc tự nhiên trả lời hộ >> rồi mang vạ vào thân. X_X

hurryghost

Em chưa thử nhưng mà máy em sau khi cài xong restart lại thì cứ đến lúc thấy logo Nokia là nó nhấp nháy và die lun, ko vào đc màn hình chờ. Không khéo lai phai up laj Fw! Hic

leminhhai111

Em chưa thử nhưng mà máy em sau khi cài xong restart lại thì cứ đến lúc thấy logo Nokia là nó nhấp nháy và die lun, ko vào đc màn hình chờ. Không khéo lai phai up laj Fw! Hic

Tình hình là máy em lại die rùi. Anh hướng dẫn em cách cứư phone bằng sạc cái!

Cắm sạc vào là OK thôi, Thiện bị mấy trăm lần như thế, không lẽ mỗi lần lại mất 50k;;)

Cũng may có vụ cứu del phone bằng jbak taskman cũa VT nếu không thì có khối người tốn tiền vô duyên rồi áh

joeD

Thực ra bài hướng dẫn mà bạn đọc chẳng phải mình Up, lỗi là do ông hhkkll không hướng dẫn cụ thể trong Zip đó có những gì và đổi tên ra sao!! Ặc tự nhiên trả lời hộ >> rồi mang vạ vào thân. X_X

OK để thử cái shutdown xem sao, coi có bị gì không. Nếu nó không phải hay ko hiện lên hình logo thì sẽ quay lại hỏi tiếp.

hurryghost

Cắm sạc vào là OK thôi, Thiện bị mấy trăm lần như thế, không lẽ mỗi lần lại mất 50k;;)

Em đã cắm sạc và được 1 kết quả đầy thú vị: logo Nokia vẫn cứ nhấp nháy hoài mà ko có dấu hiệu ngưng nghỉ! Hay là Fw này ko chơi đc Tieng Viet? 50k là chắc rùi. Đi theo vết xe đổ. Hu hu...!

hurryghost

Cài hết vào C rùi nhưng chắc Fw kém quá ko đú được! Thôi mất thêm ít money nữa vậy. May mà còn N85 để giải trí...

NhuDanh

Là sao ?? Anh có thể giải thích rõ hơn được ko ..Em cũng bị 4. Cài TV-N73+Sound+StartUp.SISX (bắt buộc vào ổ C) ..cài nó báo update error ...Anh giúp em với ..gửi mail nói chi tiết cho em biết với nha ..cảm ơn anh nhiều.. mail của em : anhkomuonxaem01@yahoo.com.vì em đã format và làm các bước tất cả rồi ...FW của em N73 V4.0839.42.2.1

troly

Well-Known Member
Là sao ?? Anh có thể giải thích rõ hơn được ko ..Em cũng bị 4. Cài TV-N73+Sound+StartUp.SISX (bắt buộc vào ổ C) ..cài nó báo update error ...Anh giúp em với ..gửi mail nói chi tiết cho em biết với nha ..cảm ơn anh nhiều.. mail của em : anhkomuonxaem01@yahoo.com.vì em đã format và làm các bước tất cả rồi ...FW của em N73 V4.0839.42.2.1

Yêu cầu trước khi thực hiện:

- Update firmware mới nhất để bảo đảm tính ổn định: 4.0850.43.0.1_v23.0

luuconghoa

em quyết định rồi các bác ạ
chịu khó hôm nay ra quán nhờ nó up FW cho máy rồi cài TV luôn cho nó sang :))

phamletuy_bin

a ơi, em làm các bước đều ok hết rồi... cảm thấy chạy cũng rất ok. Nhưng e ko thể nào hiểu 1 chuyện là... e cài cái pm SmartMovie ko dc, a có bản nào cài được thì send cho e với. thank trước

dungp2011

Mình mới vừa update firmware 4.0850.43.0.1_v23.0. Khi cài TV-N73+Sound+StartUp.SISX, nó vẫn báo Update Error! Các bác có cách nào chỉ dùm.

Status
Không mở trả lời sau này.