• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài tiếng Việt N73 đơn giản (Dùng ngay)

Status
Không mở trả lời sau này.

panrai

Super V.I.P
a ơi, em làm các bước đều ok hết rồi... cảm thấy chạy cũng rất ok. Nhưng e ko thể nào hiểu 1 chuyện là... e cài cái pm SmartMovie ko dc, a có bản nào cài được thì send cho e với. thank trước

Mình mới vừa update firmware 4.0850.43.0.1_v23.0. Khi cài TV-N73+Sound+StartUp.SISX, nó vẫn báo Update Error! Các bác có cách nào chỉ dùm.

nó báo lỗi đó là do 2 bạn ko chịu đánh dấu tích trên opp4ll chủ topic có gới hiệu cách hack mà,có làm giống như trong hình ko vậy :))

dungp2011

Mình làm đúng theo hướng dẫn, xem những chỗ đánh dấu cẩn thận, không sai sót.

dungp2011

Mình lấy firmware của vothien, trước đến giờ mình không mang máy đi ra hàng, chỗ mình ở không thuận tiện.
Mình tải firmware về ngày 2/6, có click thank vothien đó.

Chỉnh sửa cuối:

Vothien123456

Mình lấy firmware của vothien, trước đến giờ mình không mang máy đi ra hàng, chỗ mình ở không thuận tiện.
Mình tải firmware về ngày 2/6, có click thank vothien đó.

- Bạn nói không chạy FW được ah nếu muốn chạy FW bạn có thể để lại yahoo mình sẽ giúp bạn chạy FW trực tuyến bằng kết nối PC của bạn và giúp bạn có thể chạy FW mới nhất. Thank you

leminhhai111

TÍ xíu là bị nhầm giữa 2 người này chỉ khác nhau có thêm 1 số 6

Chỉnh sửa cuối:

dungp2011

- Bạn nói không chạy FW được ah nếu muốn chạy FW bạn có thể để lại yahoo mình sẽ giúp bạn chạy FW trực tuyến bằng kết nối PC của bạn và giúp bạn có thể chạy FW mới nhất. Thank you

Mình chạy FW được chứ đâu có trục trặc gì.

yeulam112005

Bác Thiện cho em hỏi có thể dùng jbak Taskman v 1.00 để cứu phone được kô , em kô thích phiên bản 1.37 mấy

tuan1976

Sao mình cài ok hết khởi động lại nhưng nó ko hiển thị hết tiếng việt được, vẫn còn nhiều ô vuông ,anh em nào gặp rồi giúp mình với.

dungp2011

Bác vothien12345 ơi, mình cài xong, khởi dộng lại máy thì die luôn, cứ đứng ở hình nền 2 cái loa, phải cắm sạc để cứu.

Thì cài được, khởi động lại được. Sau một hồi cài mấy pm cũ, khởi động lại thì die luôn.

Mình sẽ format và làm lại từ đầu.
PG: Trời đất! Sau khi cứu bằng cách cắm sạc 3 lần. Giờ khởi động được. Không hiểu thế nào. Nhưng sau khi hiện màn hình chủ thì nó chuyển sang màn hình taskman - Chọn Ẩn thì nó mới chuyển màn hình chủ với đầy đủ tiếng Việt.

Mình đã tắt và khởi động lại rất nhiều lần để thử xem thế nào. Lúc thì khởi động được, khi thì phải cứu cho nó sống lại. Khi kích hoạt TV, mở camera chụp 1 tấm hình rồi đóng lại là tắt nguồn luôn (khi không kích hoạt TV thì không bị như vậy).
Mặt khác, FW _4.0850.43.0.1_v23.0 của vothien12345 chạy nhanh hơn FW trước thấy rõ, chữa luôn được cái bệnh chụp hình đôi khi bị mờ do không canh nét được khi sử dụng FW trước.

Last edited by a moderator:

haoh0a

Em mới mua cây E71 nhưng không biết hack phone như thế nào (hang mới không giam dụng) !!! Mình co thể hack phone bang cách như N73 bai #1 cua anh T không! nếu được mình tích vào ô nào khi cài Qickhack

lms1978vn

Caominh cho mình hỏi thêm, nếu sau khi cài thành công bản tiếng việt, nếu trong quá trình sử dụng phát sinh lỗi (xung đột phần mềm khác cài thêm vào) vậy mình có thể quay lại bản gốc như khi đã up FW mới không, hay format lại có được như trước. Thanks.

17091993

n80 fw v5.07719.0.2 kich hoat bi treo may luon,giup em voi(thong cam em khong biet viet co dau,mong bac thien pm lai som cho em.thanks)

Chỉnh sửa cuối:

Vothien123456

- Nều mà kích hoạt c2z nặng máy thì kiểm tra lạu phần Ram và hệ thống trường đó khi kích hoạt c2z là 2 hệ thống chạy song song vừa Z : C nên nặng máy nều ram bị lỗi thì hay xảy ra vụ này do đó thận trọng sử dụng

Chỉnh sửa cuối:

Vothien123456

Bạn có đọc kỹ tên tiêu đề của bài viêt này chưa?

Mã:
[B][COLOR="#ff0000"]Cài tiếng Việt N73 đơn giản (Dùng ngay) [/COLOR][/B]

n80 fw v5.07719.0.2 kich hoat bi treo may luon,giup em voi(thong cam em khong biet viet co dau,mong bac thien pm lai som cho em.thanks)

- Nều mà kích hoạt c2z nặng máy thì kiểm tra lạu phần Ram và hệ thống trường đó khi kích hoạt c2z là 2 hệ thống chạy song song vừa Z : C nên nặng máy nều ram bị lỗi thì hay xảy ra vụ này do đó thận trọng sử dụng

dungp2011

Bác vothien12345 ơi, khi kích hoạt TV thì mở camera là tắt nguồn (hoặc mở được, chụp được, đóng nắp camera cũng bị tắt nguồn); để máy một lúc lâu không xài, tự nhiên báo Pin hết, cần sạc lại) rồi cũng tắt nguồn mặc dù pin còn đầy. Bỏ kích hoạt TV, thì không bị tình trạng như vậy. Mình đã format máy, chưa cài pm nào cũng bị như vậy.

Vothien123456

Trả lời

Bác vothien12345 ơi, khi kích hoạt TV thì mở camera là tắt nguồn (hoặc mở được, chụp được, đóng nắp camera cũng bị tắt nguồn); để máy một lúc lâu không xài, tự nhiên báo Pin hết, cần sạc lại) rồi cũng tắt nguồn mặc dù pin còn đầy. Bỏ kích hoạt TV, thì không bị tình trạng như vậy. Mình đã format máy, chưa cài pm nào cũng bị như vậy.

máy em cũng bị lỗi tắt nguồn và pin yếu như của pác dungp2011. mong pác kiểm tra lại

- Đây là do phone của bạn lỗi hệ thống cần tháo main ra kiểm tra lại chân tiếp xúc hệ thống sau đó kiểm tra phần mềm lại. Chúc bạn thành công. =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Status
Không mở trả lời sau này.