• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CAMERA KAISER VÀ CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

ndb0903401104

sau khi uprom về 6.1 bác có HR kh?
HR thủ công nhé, chứ không phải clear storage nhập code 1234 đâu

enter_dn

Camera có vệt dọc trên màng hình

Các bác giúp em với, không biết con TyTNII em bị cái gi ? khi chuyển qua camera thì màng hình có các đường vệt dọc xuất hiện, bình thường thì ok. Mong các Bác giúp em !
Thanks !

hunggau75

Cao tay như chú em mà cũng bị à...
Hùng thử về SPL 3.29(Cmonex) rồi up Ship ROM 3.29/HR/reflash/HR thử xem sao nhé.Radio 1.65.xx.xx thôi.

Thử đủ cách vẫn potay.

Buồn thêm tí nữa, đưa cho đứa bạn "nghiên cứu", vô tình nó up radio 1.65.17.10 (hết cách up radio).

NhatToai

Super V.I.P
Các bác giúp em với, không biết con TyTNII em bị cái gi ? khi chuyển qua camera thì màng hình có các đường vệt dọc xuất hiện, bình thường thì ok. Mong các Bác giúp em !
Thanks !
Vấn đề camera này nếu bạn đọc kỹ Topic này ắt sẽ hiểu :)
Thử lại với ROM+Radio+SPL khác nhau để khắc phục,tuy nhiên vẫn còn tùy và cũng vì không có thuốc đặc trị cho bệnh này.
Lưu ý nhớ unlock CID(hoặc HardSPL) cho máy trước khi vọc ROM(nếu máy chưa thực hiện bước này.

Thử đủ cách vẫn potay.

Buồn thêm tí nữa, đưa cho đứa bạn "nghiên cứu", vô tình nó up radio 1.65.17.10 (hết cách up radio).
Xin chia buồn...:(
Mà có khi mừng cũng nên vì con Kaiser bị radio này của mình chưa bao giờ bị sọc camera :))

zeroFILL

Thử đủ cách vẫn potay.

Bạn xem thử bài này xem có khắc phục được vấn đề Radio không nhé http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=393337

Kaiser của mình lần trước camera cũng bị 1 lằn nhiễu ngang (nhiễu đen trắng, cao khoảng 2mm) ở 1/3 ảnh chụp, mình cũng hỏi nhưng không ai biết cách khắc phục, chỉ nói là đổi SPL với Radio, sau đó mình up ROM khác thì hết. Không nhớ là up phiên bản nào đó của Abusalza nữa. Mình khuyên bạn thử up bản ROM khác :|

support

Thanks !

Tớ cũng bị như trên. Hic.

nam470

Mình đang dùng win 6.5 của TPC. Camera mình thấy chụp ảnh rất đẹp, mỗi tội mỗi lần chụp ảnh là rất lâu, biết rằng cái autofocus lấy tiêu cự, nhưng muốn chụp một bức ảnh phải mất từ 3-4s, nhiều khi bỏ lỡ khoảnh khắc, chán quá.
Có cách nào chụp nhanh ko các bác?

support

Bấm vào nút giữa của nút điều khiển 4 chiều á. Nó auto focus rồi chụp luôn.b-)

chimbocau

Con AT&T của tui khi chụp hình camera nó sọc dã man. Mà mỗi ngày sọc nó càng nhìu, thật ra camera có mấy khi chụp đâu, 0 co flash chụp xấu bỏ xừ.
Vậy là cùng chung ae số phận rồi.
:(

tuottuontuot

Con AT&T của tui khi chụp hình camera nó sọc dã man. Mà mỗi ngày sọc nó càng nhìu, thật ra camera có mấy khi chụp đâu, 0 co flash chụp xấu bỏ xừ.
Vậy là cùng chung ae số phận rồi.
:(

Thay radio là hết thôi mà bác:-?:-?

drgopoos

Does anyone have any issue with orange hue with the camera . I am going to try another rom .

PolicemanQN

Các bác cho mình hỏi không biết vì lý do nào mà tự nhiên camera con HTC mình đang sài bình thường tự nhiên lại nổi lên xọc xanh ngay giữa màn hình. khi chụp xong xem hình cũng thấy còn lằn xanh. Không biết bị lỗi phần mềm hay phần cứng. Các bác ai biết thì chỉ mình với. nếu bị phần cứng thì sửa ở đâu

A

anhdalat

Guest
Các bác cho mình hỏi không biết vì lý do nào mà tự nhiên camera con HTC mình đang sài bình thường tự nhiên lại nổi lên xọc xanh ngay giữa màn hình. khi chụp xong xem hình cũng thấy còn lằn xanh. Không biết bị lỗi phần mềm hay phần cứng. Các bác ai biết thì chỉ mình với. nếu bị phần cứng thì sửa ở đâu
.

Theo mình thì xác suất trên 85% là do phần cứng.
Thử xem do nguyên nhân nào thì cũng dễ: cài bản ROM gốc và radio gốc của máy (bản ship chứ không phải bản cook nhé), nếu bệnh sọc hết= lỗi phần mềm.
Còn nếu cài các bản gốc rồi mà vẫn bị lỗi, thì y chang thủ phạm là phần cứng. Thường là do mất bias của dãy thin-film tranistor sensor phụ trách 1 hoặc nhiều đường ngang trên cảm biến của camera. Độ ẩm của môi trưông là một trong nhiều nguyên nhân. Có rất ìt trường hợp (hiếm) để máy chỗ khô vài ngày tự khắc hết bệnh, nhưng phần lớn là phải thay cả sensor camera.

PolicemanQN

.

Theo mình thì xác suất trên 85% là do phần cứng.
Thử xem do nguyên nhân nào thì cũng dễ: cài bản ROM gốc và radio gốc của máy (bản ship chứ không phải bản cook nhé), nếu bệnh sọc hết= lỗi phần mềm.
Còn nếu cài các bản gốc rồi mà vẫn bị lỗi, thì y chang thủ phạm là phần cứng. Thường là do mất bias của dãy thin-film tranistor sensor phụ trách 1 hoặc nhiều đường ngang trên cảm biến của camera. Độ ẩm của môi trưông là một trong nhiều nguyên nhân. Có rất ìt trường hợp (hiếm) để máy chỗ khô vài ngày tự khắc hết bệnh, nhưng phần lớn là phải thay cả sensor camera.
thế là chết em rồi bác ơi. e ở tỉnh lẻ nên nếu bị phần cứng thì hơi khó cho em. Máy em có lần bị rơi xuống nước mà phải gửi tận TP Hồ Chí Minh mới xấy được chứ ở em thì bó tay. Thợ không biết đường tháo máy thì lấy gì mà sửa. Mà ba csai vụ Up Rom thì em không rành. Dù sao cũng cảm ơn bác.

A

anhdalat

Guest
Có một cách bác à: Nếu bác có phương tiện mua trên Ebay thì search "HTC Kaiser Camera" và chờ, thế là cũng có lúc có người bán thứ bác cần. Còn không có phương tiện mua từ nước ngoài thì bác vào trang web của Chợ Điện Tử http://ebay.chodientu.vn/ đăng ký một tài khoản và search rồi mua. Có khi phải chờ nhiều ngày mới có người bán thứ mình cần.
Sau khi bác nhận được hàng, vô mạng search ở thành phố lớn VN coi chỗ nào uy tín, mang tới nhờ họ thay.
Chúc bác toại nguyện.

minhloc1402

Cần giúp đỡ về lỗi Camera của at&t8925

Chào các bạn, hôm nay mình muốn nhờ các bạn giúp mình vấn đề về camera con 8925 của mình, hiện taih mình đang xài bản ROM của twopumpchump TPC V9, radio 1.71.09.01, SPL 3.29, trước mình vẫn xài bình thường camera không hề bị lỗi nhưng cách nay khoảng 1 tuần thì khi bật camera lên màn hình lại xuất hiện 3 vạch màu vàng và màu xanh không biết nguyên nhân vì sao, mình đã thử up Rom khác, up radio 1.70...nhưng vẫn không hết, vậy có ai biết cách khắc phục thì giúp dùm mình nha, cảm ơn nhiều lắm lắm...

tdmavth175

camera của em bị bệnh đây

sao 1 cái máy ngon thế này mà camera nó lại chán như vâyj nhỉ. ảnh rất mờ các bác ơi, các bác tư vấn xem em nó bị làm sao với.
ảnh chụp như này