• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁO BIỆT PHẦN MỀM UNSIGN- KẾT QUẢ HACK MỚI NHẤT FOR P990i,W600I,P1i,W9

Son_Do

Well-Known Member
nếu ko cài đc Swiss hay X-plore thì làm sao chép vào C:/sys/bin đây đồng chí :-/ . :)

Mình xin lỗi, đúng là một chỉ dẫn sai. Không biết bạn đã cài được phần mềm chưa? Đẩy lùi thời gian và để Capsswitch chế độ OFF là cách giải quyết thỏa đáng nhất. Chúc bạn thành công.

sepcoi

mình cài Capswitch cho con Z8 của mình nhưng không được, nó kêu không thể kiểm tra sercurity. mình đã xem thông tin của file này, cài đặt lại ngày nhưng vẫn không được. Vậy mình phải làm sao đây bạn ơi?

Son_Do

Well-Known Member
mình cài Capswitch cho con Z8 của mình nhưng không được, nó kêu không thể kiểm tra sercurity. mình đã xem thông tin của file này, cài đặt lại ngày nhưng vẫn không được. Vậy mình phải làm sao đây bạn ơi?

Cái này chỉ dùng cho UIQ3 thôi bạn ơi. Z8 của bạn là UIQ3.1 mà.

nh0x1uv2911

bạn ơi.mình làm y hệt các bước như vậy rồi nhưng ko hiểu sao khi install bất cứ phần mềm nào cũng không thể được.nó chi nháy màn hình 1 cái rồi chẳng hiện ra j cả.big thank cho ban nào giúp mình giải quyết hộ mình.mình dùng m600i bạn àk.:(

Son_Nguyen

bạn ơi.mình làm y hệt các bước như vậy rồi nhưng ko hiểu sao khi install bất cứ phần mềm nào cũng không thể được.nó chi nháy màn hình 1 cái rồi chẳng hiện ra j cả.big thank cho ban nào giúp mình giải quyết hộ mình.mình dùng m600i bạn àk.:(

Có mục chú ý đây bạn:
CHÚ Ý : Đối với những version thấp hoặc dòng 9.2 là không CÀI được đâu.HÃY NÂNG CẤP MÁY LÊN CÁC BẠN NHÉ!!
Có thể máy bạn chưa được up firmware mới nhất nên làm ko thành công. Bạn có thể qua bên THẢO LUẬN SỬ DỤNG để tìm hiểu cách up firmware. Chúc bạn thành công!!:)

newboy77hn

nhờ giúp đỡ

Công voi ơi, hướng dẫn tôi cách đổi CDA để nâng cấp FW lên R6E28 nhé. Cám ơn nhiều lắm

CÁO BIỆT PHẦN MỀM UNSIGN

ĐÃ CÓ BẠN POST QUA CHƯƠNG TRÌNH NÀY RỒI.NHƯNG ĐÂY LÀ BẠN MỚI NHẤT.HỖ TRỢ ĐƯỢC NHIỀU MÁY.CÁC BẠN CÓ THỂ CÀI THOẢI MÁI PHẦN MỀM UNSIGN MÀ KHÔNG CẦN PHẢI SIGN.

CÁCH CÀI ĐẶT:

BƯỚC 1: CÁC BẠN PHẢI HACK ĐƯỢC Ổ C ,XEM HƯỚNG DẪN CHI TIẾT Ở ĐÂY (BƯỚC 1 LÀ ĐỦ)

BƯỚC 2: TẢI installserver1.1.rar Ở DƯỚI ĐÂY VỀ.GIẢI NÉN WINRAR RA COPY installserver.exe
VÀO C:\sys\bin\

BƯỚC 3: HẾT RÙI :p:p

CHÚ Ý : Đối với những version thấp hoặc dòng 9.2 là không CÀI được đâu.HÃY NÂNG CẤP MÁY LÊN CÁC BẠN NHÉ!!

ĐÃ TEST THÀNH CÔNG TRÊN P990i 、 P1i、M600i、W950

huyheneken

minh cai vao va khoi dong lai may sao ko thay bieu tuong cua no,hay no chay an trong may co phai vay ko cac ban.thong cam minh ko biet danh chu co dau:p

Caohieu88

minh cai vao va khoi dong lai may sao ko thay bieu tuong cua no,hay no chay an trong may co phai vay ko cac ban.thong cam minh ko biet danh chu co dau:p

Nó sẽ chạy ngầm bạn ah. Nếu online bằng PC thì bạn nên gõ tiếng việt (Pdaviet hỗ trợ gõ có dấu) có dấu nhé, còn online bằng phone thì có bộ gõ tiếng việt bên khu việt hóa đó bạn. Nhìn mấy bài không dấu cứ làm sao ý =))
PS: Delete bài nếu còn vi phạm lần sau!!!

justephemeral

Ý bạn bảo là bạn không Copy vào đươc C:\sys\bin\ hả?????:O:O

Cho em hỏi, e đã cop file đó vào đúng C:\sys\bin\ rồi nhưng khi khởi động lại máy, vô phần filemanager để cài đặt một pm khác thì lại ko đc :(
Thế là thế nào ạ :(

Son_Nguyen

Cho em hỏi, e đã cop file đó vào đúng C:\sys\bin\ rồi nhưng khi khởi động lại máy, vô phần filemanager để cài đặt một pm khác thì lại ko đc :(
Khi cài bất cứ 1 pm nào thì nó đều có 1 dòng thông báo. Bạn ghi lại dòng thông báo đó lên đây để mình xem thế nào nhé. Mà máy bạn nên up lên FW mới nhất thì cái này mới có tác dụng, chứ máy FW cũ là ko dùng được đâu.

Nguyen_Minh

Cos thể pm đó của anh sign rồi. Và tgian sign đã qua. Anh chọn vào file đó, chọn detail xem thời gian có hiệu lực. Sau đó chỉnh ngày giờ về tgian đó. Cài xong chỉnh về như cũ

Posted via Mobile Device

rutil1986

đừng cười mình nghen. cái này để làm gì vậy. mình mới sài p990i, nhưng mù tịt về UIQ

Son_Nguyen

đừng cười mình nghen. cái này để làm gì vậy. mình mới sài p990i, nhưng mù tịt về UIQ
Cái này dùng để hack sign, đối với UIQ3 hay Nokia từ S60v3 trở lên nếu bạn ko xài cái này thì soft phải signed mới cài được vào máy. Còn có cái này xong thì cài soft vô tư ko phải nghĩ.:)).

clack_16

sorry nếu bai` post của minh` mang tính xi`pam.nhưng cho minh` hỏi chút nhớ...tinh` hinh` con p990i của minh` vưa` up lên bản R6E28 một số file định dạng .sis thi` cai` đuợc nhưng một số file sis thi` không cai` đuợc..vd như swiss manager pro ban 1.51 va` ban 1.6...nó báo lỗi..support j` j` đó không nhớ nua~.....
bác nao` rảnh reply hộ minh` một chút..thank nhớ !!!
ngay` xua dung` N73 thi` minh` hack la` cai duoc file sis...minh` ghé ưa topic ny` xem co thể áp dụng cách hack này cho p990i không..nếu cóa j không đúnng,,xin mọi người góp ý...minh` rất lạ lẫm với UIQ 3...mong moi người giúp đỡ !!!! chờ tin mọi người.....

vietDuck

sorry nếu bai` post của minh` mang tính xi`pam.nhưng cho minh` hỏi chút nhớ...tinh` hinh` con p990i của minh` vưa` up lên bản R6E28 một số file định dạng .sis thi` cai` đuợc nhưng một số file sis thi` không cai` đuợc..vd như swiss manager pro ban 1.51 va` ban 1.6...nó báo lỗi..support j` j` đó không nhớ nua~.....
bác nao` rảnh reply hộ minh` một chút..thank nhớ !!!
ngay` xua dung` N73 thi` minh` hack la` cai duoc file sis...minh` ghé ưa topic ny` xem co thể áp dụng cách hack này cho p990i không..nếu cóa j không đúnng,,xin mọi người góp ý...minh` rất lạ lẫm với UIQ 3...mong moi người giúp đỡ !!!! chờ tin mọi người.....

Chưa sign bạn ạ. Bạn vào đây đọc nhé:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=30501
Không có gì. Giúp đỡ nhau thôi. Mà lần sau viết chữ có dấu nhé. Chả hiểu viết gì cả