• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁO BIỆT PHẦN MỀM UNSIGN- KẾT QUẢ HACK MỚI NHẤT FOR P990i,W600I,P1i,W9

hieusaco

Cám ơn Congvoi. Mình cài xong rồi nhưng xin hỏi chương trình này... để làm gì vậy bạn? Hehe :D vẫn chưa hiểu công dụng của nó.

Cài cái này để bạn không còn phải sign phần mềm nữa khi gặp những chương trình có UIQ bảo vệ ấy mà. Ví dụ như chắc bạn đã cài ACM đúng không, bạn sẽ không phải sign cái đã cr... ấy nữa mà cứ thế cài luôn (tức là cái phần mà copy file 00001 gì ấy là không cần thiết nữa)

hoanghai1992

Hiểu rồi, cảm ơn Hieusaco nhưng cho hỏi thêm cài "ACM" là gì vậy nhỉ?
:D chỉ là vd 1 phần mềm nào đóa thui mà pác, quan trọng là cài xong install đc những chương trình unsigned
VỪa cài xong, hờ hờ quá tuyệt:))

boma

Sau khi hack ổ C và cài mấy file này nọ như hướng dẫn vào thì sau này mình Master reset máy thì có phải hack lại không mấy bạn, nếu mình muốn trở về trạng thái ban đầu của máy thì làm sao. Mình sài P1i

O9xx19xx29

Master thì tạch ổ C rồi nên phải Hack lại là chắc rồi - bình thường muốn trở về bình thường thì xóa file ở ổ C/sys/bin ấy đi là xong

vietdung1306

không dành cho p990i congvoi ạ. Mới thử nghiệm tức thời thì giống như phần mềm trước thôi.Khi copy nó vô sý/bin thì không thể install bất cứ chương trình nào hết.
Nó vẫn là bản cho p1.

Cái bản này là nó dùng cho Fimware mới thôi
Trước em dùng Fimware cũ cũng không được phải Update Fimware chuyển qua CDA(GW2) mới xài được

Mọi người cũng chú ý nếu CDA cũ là nó không cho dùng được cái "installserver.exe" đâu phải Update Fimware mới nhất mới xài được cơ

haite

P1I CẦN GIUP ĐỠ GẤP

các bạn ạ mình đang up fw cho p1i đến 96%thì đt tự bật sáng rồi đúng im luôn , tháo pin ráp lại mấy lần cũng ko khởi động đc . bây giờ mình rối quá kô biết phải làm sao , các bạn ai biết xin giúp mình , xin cám ơn nhiều

hieusaco

các bạn ạ mình đang up fw cho p1i đến 96%thì đt tự bật sáng rồi đúng im luôn , tháo pin ráp lại mấy lần cũng ko khởi động đc . bây giờ mình rối quá kô biết phải làm sao , các bạn ai biết xin giúp mình , xin cám ơn nhiều
Bạn up lại từ đầu đi. Nếu không nhận diện được điện thoại thì chỉ còn nước mang đi flash lại thôi

hp4155

Các bác ơi, em làm đúng như cac bác chỉ rồi mà sao không thấy C:\sys nhỉ. Nếu dùng Swiss Mng thì chỉ thấy c:\system thôi ợ.
Các bác giúp em đi

botisu

sao mình copy installserver.exe ko dc vậy, paste vào sys/bin thi` nó báo "0 file copied"...?

eij_pham

không dành cho p990i congvoi ạ. Mới thử nghiệm tức thời thì giống như phần mềm trước thôi.Khi copy nó vô sý/bin thì không thể install bất cứ chương trình nào hết.
Nó vẫn là bản cho p1.

em chép vào p990i xài được mà, intall mọi software luôn, chắc là tùy máy

eij_pham

Các bác ơi, em làm đúng như cac bác chỉ rồi mà sao không thấy C:\sys nhỉ. Nếu dùng Swiss Mng thì chỉ thấy c:\system thôi ợ.
Các bác giúp em đi
bạn vào sman, síting, chỉnh chế độ hii\ển thị folder ẩn là thấy thôi,

halogen

sao mình copy installserver.exe ko dc vậy, paste vào sys/bin thi` nó báo "0 file copied"...?

trước đây mình cũng bị y như bạn.khi đang chạy swissmanager bạn chọn more>>>exit.khởi động lại swiss và làm lại là được.có thể phải làm vài lần mới được.mình đã làm thành công trên P1 và W950

hoanghai1992

"0 file copied" là khi pác đã có 1 tập tin tên y hệt như thế nên replace xong nó báo thế nhưng thực ra là đã replaced vào rồi.
Hoặc là do pác chưa hack ổ C, máy sẽ ko cho paste vào folder hệ thống, thế thui :D

vietDuck

Mình biết tại sao rồi Nếu bạn chỉ copy cái file installserver.exe đấy vào thẻ Rồi dùng quản lý chuyển qua thẻ nhớ thì không được đâu Bạn cứ để nguyên cho mình cả bộ của nó sys/bin/installserver.exe Bạn copy vào thẻ nhớ cả cục đấy Vào máy thì bạn chọn file installserver.exe cut thẳng vào C/sys/bin trong máy Vì cái này nó có săn luôn rồi
Mình cũng từng bị như thế Sau cũng khắc phục được Bạn đọc kĩ phần trên của mình Đảm bảo copy cut vô sờ tư luôn
Chúc may mắn nhen :D

casisolo

tớ có con W960i , hack đc rồi , khi kết nối với máy tính thì hiện ra cả phone memory và cả media memory nhưng ko sign đc , khi bung rar của Swiss ỏ X-p j đó nó có sys\bin với hash , ko bít sử dụng sao !
trong ổ phone memory cũng ko có sys\bin nào cả chỉ có bên media memory có thôi h bác nào giúp e nó sign mãi mãi nhá !!! thx

whitewinter

Update FW là như thế nào vậy các bác ơi, máy e cài cái installserver vào sau đó nó ko cho cài cái gì nữa cả, híc híc
Ai biết giúp e với :(