• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật thời gian cho s60 với Internet Time Sync.

phuonxinh

Anh em dủng s60v1 và v2 hằn ai cũng thấy bất tiện khi mỗi lần tháo pin lại phải lấy lại đồng hồ và lịch. Với máy n70, n72 thì còn đỡ chứ bọn đời thấp hơn thì.... Kể cả khi bạn bật chế độ tự cập nhật cũng không ăn thua. Vịệc này sẽ tồi tệ hơn nếu bạ không biết chính xác lúc ấy lả mấy giờ . Và thực sự nếu có lấy lại được thì cũng không chính xác.

Với Internet Time Sync vấn đề đã được giải quyết. Sau khi cài đặt bạn vào ứng dụng , chọn "đồng bộ" , chọn điểm truy cập, chờ một lát ứng dụng sẽ cập nhật lại thời gian cho máy của bạn. Bên cạnh đó bạn còn có thể cài đặt cho ứng dụng tự cập nhật hàng ngày , hàng tuần , hàng tháng,... Vào một thời điểm nào đó. Mình đã tes thử trên n72 của mình, hiện tại mình ở Vĩnh Phúc nên mình lấy múi giờ Hà Nội (time.nist. gov) đây là screen shot (chính xác từng dây):

DOWNLOAD:
http://www.4shared.com/file/208426899/abcbda0e/Internet_time_syncVIET.html
m.fhttp://www.mediafire.com/?tqtdkmjrdog

Chỉnh sửa cuối:

Whinny

Nếu ok thì qúa tuyệt lun
Mình kũng rất bực về vấn đề này. Giờ có cái nì thì thật tuyệt
Thanks bro !

phuonxinh

Rất ok bạn à , miễn là có gprs, và chọn đúng múi giờ. Bạn vào thiết lập lịch trình để thấy chức năng mở rộng của nó. Cập nhật chính xác GMT luôn

jimmyvn88

Ặc ông bạn này ở Vĩnh Phúc à Đồng hương rùi, pm này cũng tuyệt đấy,đang khoái pm nè

Mr_Sulla

Hic cái nè mình dùng từ lâu lắm rùi. Công nhận là rất tiện trong việc cập nhật thời gian.

hovang86

Mình ở hn thì phảj lấy múi jờ nào?Chọn máy chủ nào?Mình mơí dùng nên chưa hỉu hết mong dc chỉ giáo.

wszullberg

ac cái này tiện thì có tiện thật, nhưng có mấy khi cần đến cái "tiện" này đâu, thà chỉnh giờ bằng tay, cài vào lại chạy ẩn cho nó nặng máy ra

phuonxinh

Nói thật nhé, nếu wszullberg cài cái nè lo nặng máy thì có lẽ wsz... ko nên dùng một ứng dụng nào ... cứ để cái s60 như lúc mặc định xuất xửơng của nokia cho nó "nhẹ" máy

tuanhien98

Hehe, sáng mở mắt ra down thử tối mới lên pm đc. Yên tâm đi pm này ko hề nặng cập nhật rất chuẩn và ai chưa bít sd thì đọc lại bài 1 múi h thì chuẩn HN +7GMT gõ 420 khung GMT bù là ok.

wszullberg

Hix, mình ko có ý chê pm của phuonxinh đâu, chỉ là mình thấy cài cái này vào cũng chẳng mấy khi động tới vì đồng hồ đt có mấy khi chạy sai. để dành memory để cài pm có ích hơn

Thangnd31082

Hix, mình ko có ý chê pm của phuonxinh đâu, chỉ là mình thấy cài cái này vào cũng chẳng mấy khi động tới vì đồng hồ đt có mấy khi chạy sai. để dành memory để cài pm có ích hơn

Uh ! nói như bạn cũng colys nhưng mà nếu thế mọi người còn chi là động lực để chia sẻ nữa ! Chủ topic đã Việt hóa hộ ta , ta đem về xài thử, thấy hay thì thanks một nhát là OK . Không hay thì góp ý anh em cùng sửa không nên bàn luận nhiều chạnh lòng người Việt hóa !

cksovhl

Member
wszullbelg không đọc kĩ rồi. ứng dụng này rất hiệu quả với những máy như 6600 ha 7610, mỗi khi tháo pin ra đỡ phải hỏi thằng nào giờ để đặt lại giờ. mtj ứng dụng hay và hiệu quả như thế mà bạn không thanks lại còn nói như vậy. Thanks chủ topic vì phần mềm rất thiết thực này nha. ^^

h04ngl0ng

Pm quá thiết thực. Có thể máy bác đời cao ko cần,nhưg vs 6600, 7610 thì rất hữu ích. Khỏi phải hỏi giờ mỗi lần thay sim.Khj nào lên pc tks chủ tp

hovang86

Đúng đấy k nên nój zậy mà làm mất lòng nhau.Pm này hay đấy chứ mình đang dùng 6béo mỗj khj tháo pjn rồj bật máy laj pảj hỏj jờ phiền lắm.

N7610_rb

Fix lại link giúp mình với. mình dùng 7610, rất cần cái này. Thấy đã rồi đó, nhưng gdddof down hok được

bonghge

Anh em dủng s60v1 và v2 hằn ai cũng thấy bất tiện khi mỗi lần tháo pin lại phải lấy lại đồng hồ và lịch. Với máy n70, n72 thì còn đỡ chứ bọn đời thấp hơn thì.... Kể cả khi bạn bật chế độ tự cập nhật cũng không ăn thua. Vịệc này sẽ tồi tệ hơn nếu bạ không biết chính xác lúc ấy lả mấy giờ . Và thực sự nếu có lấy lại được thì cũng không chính xác.

Với Internet Time Sync vấn đề đã được giải quyết. Sau khi cài đặt bạn vào ứng dụng , chọn "đồng bộ" , chọn điểm truy cập, chờ một lát ứng dụng sẽ cập nhật lại thời gian cho máy của bạn. Bên cạnh đó bạn còn có thể cài đặt cho ứng dụng tự cập nhật hàng ngày , hàng tuần , hàng tháng,... Vào một thời điểm nào đó. Mình đã tes thử trên n72 của mình, hiện tại mình ở Vĩnh Phúc nên mình lấy múi giờ Hà Nội (time.nist. gov) đây là screen shot (chính xác từng dây):

DOWNLOAD:
http://www.4shared.com/file/208426899/abcbda0e/Internet_time_syncVIET.html

Với dòng điện thoại khác thì mình không biết nhưng với tất cả các điện thoại nokia có hỗ trợ GPRS,nếu khởi động lại mà mất time thì truy cập GPRS(nhấn và giữ phím 0) một tý là có thể cập nhật đc ngày giờ(với điều kiện đã mở cập nhật ngày giờ và đã kết nối GPRS,múi giờ đã chọn trong setting là GMT+7-London).Thanks bạn nhiều

h04ngl0ng

K đc đâu bạn ạ.Với các máy đời thấp như 6béo, 7610 thì k thể đc.Vào web bằg trình duyệt máy ko tự cập nhật ngày gjờ đc.Kòn nếu dùng opera mini thì ko kết nối.Nó pảo fải kiểm tra lại ngày gjờ

saodoingoi142

Moderator
Đúng rồi cái này rất hay mình cũng cài cho em 3230 của mình rùi. Ok lém. Cảm ơn các bác nhek

Bạn nên Click vào biểu tượng CẢM ƠN cho chủ Topic là đủ!!!_Ko nên viết bài Spam bạn nhé!!!_