• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật thời gian cho s60 với Internet Time Sync.

bonghge

K đc đâu bạn ạ.Với các máy đời thấp như 6béo, 7610 thì k thể đc.Vào web bằg trình duyệt máy ko tự cập nhật ngày gjờ đc.Kòn nếu dùng opera mini thì ko kết nối.Nó pảo fải kiểm tra lại ngày gjờ

Mình dùng một N70,một 7610 và 6230,6030 vẫn up time tốt

manhcuongst

Thật sự là soft này rất hay.Từ ngày có soft này mình không fải đi hỏi jờ thằng bạn bên cạnh nữa

tien217a3

mấy hôm nay công nhận la kái này uptime mà toàn lệch 1h đồng hồ thôi?làm mình bị lỡ mấy việc vì tưởng đồng hồ chuẩn

phuonxinh

mấy hôm nay công nhận la kái này uptime mà toàn lệch 1h đồng hồ thôi?làm mình bị lỡ mấy việc vì tưởng đồng hồ chuẩn

có lẽ do bạn để sai múi giờ rồi,bạn hãy chỉnh lại mục GMT bù là 420 nhé(giờ Hanoi)

kehuydiet11_9

phải nói rằng cái phần mềm này rất là hay và hữu ích cho những máy không tự động cập nhập được ngày giờ như n72 hay n70 chẳng hạn!mỗi lần khởi động lại máy là nó tự động cập nhật chuẩn ngày giờ có phái sướng không?chú ý là nên chỉnh sửa phần múi giờ bằng tay thì ngày giờ cập nhật chuẩn hơn nhiều!còn để theo cấu hình có sẵn của phần mềm thì đôi khi bị lệch mất 1 giờ!mỗi vậy thôi!mình thấy những ai dùng dòng s60v2 mà không có phần mềm này thì quả là quá lãng phí!hhi!

vuongtrongan

sao n72 lại không cập nhập được?bạn nói sai rồi.mình dùng N7 dùng tự cập nhập máy chạy êm ru nè=))

kehuydiet11_9

sao n72 lại không cập nhập được?bạn nói sai rồi.mình dùng N7 dùng tự cập nhập máy chạy êm ru nè=))
bạn thử tháo pin ra xem cái n72 của bạn có tự cập nhật được không??đấy là mình chưa nói những máy dùng lâu bị hết pin của rom xem có cập nhật được ngày giờ êm ru như bạn nói không?

vuongtrongan

máy đời thấp như 7610 đúng là tự cập nhập không đươc nhưng với N72 thi vô tư bạn nhá. Mình đã thử tháo pin ra 15p rồi lắp vào vẩn tự cập nhâp đó thôi. Bạn xem lại máy của mình đi nhá.

kehuydiet11_9

máy đời thấp như 7610 đúng là tự cập nhập không đươc nhưng với N72 thi vô tư bạn nhá. Mình đã thử tháo pin ra 15p rồi lắp vào vẩn tự cập nhâp đó thôi. Bạn xem lại máy của mình đi nhá.
máy bạn mua lâu chưa??còn pin cho rom không?nếu pin nhỏ của máy mà hết rồi thì lấy năng lượng đâu để cập nhật cho máy hả bạn?nếu pin hết rồi mà máy bạn vẫn cập nhật đươc không thông qua GPRS thì nói thật là mình chịu thua máy bạn!máy của bạn có hệ điều hành quá pro!

vuongtrongan

Máy tớ mua 8-10-2007. Pjn cho rom có hay không đã tháo máy ra đâu mà bít. Nhưng máy mình 100% tự cập nhập đụợc. Có lẽ máy bạn nên vào tiệm đi thôi

phuonxinh

Xem mà cứ như "ông nói gà,bà nói vịt " ý...
Đối với các dòng máy có pin nhỏ dự trữ để nuôi bộ nhớ và còn hoạt động tốt thì khi tháo pin ra,đồng hồ vẫn được cấp nguồn nên vẫn chạy tiếp,còn các máy
đã kém rùi thì khi tháo pin ra cũng đồng nghĩa "cup điện toàn thành phố", lúc bật nguồn lên thì nó mới cần cái này lấy lại giờ qua gprs

kehuydiet11_9

Máy tớ mua 8-10-2007. Pjn cho rom có hay không đã tháo máy ra đâu mà bít. Nhưng máy mình 100% tự cập nhập đụợc. Có lẽ máy bạn nên vào tiệm đi thôi
máy tớ có cần ra tiệm hay không thì tớ tụ biết!nhưng máy của cậu mua từ năm 2007 đên giờ mà vẫn cập nhật ngày giờ tốt không thông qua GPRS mà chưa có sự can thiệp từ ngoài vào!tức là chưa bổ máy thay pin nhỏ để dự trữ thì chắc bạn nên đi đâu đó kiểm tra xem bạn có biết ngày giờ cập nhật thế nào không??

JuRay-Duan

Bỏ pin ra 15p thì máy tự cập nhật kô vấn đề gì, máy mình hết pin cả ngày (do cúp điện kô nạp đc) khi mở lại thì cập nhật sai khoảng hơn 1/2 tiếng :p

@ kehuydiet & vuongtrongan: Có cần tranh luận nhiều vậy kô,?? máy ai tự cập nhật đc thì là cái tốt, còn kô tự cập nhật đc thì dùng pm này, hoặc đi hỏi người khác, thế thôi?? :|:|

kehuydiet11_9

mình đang tranh luận là rút cục thì máy N72 có cập nhật được ngày giờ tự động khi không thông qua GPRS không??máy mua được hơn 3 năm thì chắc chắn pin nhỏ của máy không thể còn được!vậy cho hỏi may n72 có cập nhật được ngày giờ khi tháo pin không??tranh luận cũng là để thêm hiểu biết mà thôi!mình tranh luận vấn đề đó vì theo ý kiến của mình là vậy!nếu mình sai thì ai pro lên tiếng được không?mà ban vuongtrongan chê phần mềm này!trog khi mình thấy nó có rất nhiều ưu điểm!cho hỏi nhưg người dùng n72 có ai cập nhật được ngày giờ không qua GPRS không??????có thể lên tiếng được không????????????

n2ln2l

mình đang tranh luận là rút cục thì máy N72 có cập nhật được ngày giờ tự động khi không thông qua GPRS không??máy mua được hơn 3 năm thì chắc chắn pin nhỏ của máy không thể còn được!vậy cho hỏi may n72 có cập nhật được ngày giờ khi tháo pin không??tranh luận cũng là để thêm hiểu biết mà thôi!mình tranh luận vấn đề đó vì theo ý kiến của mình là vậy!nếu mình sai thì ai pro lên tiếng được không?mà ban vuongtrongan chê phần mềm này!trog khi mình thấy nó có rất nhiều ưu điểm!cho hỏi nhưg người dùng n72 có ai cập nhật được ngày giờ không qua GPRS không??????có thể lên tiếng được không????????????

Thỉnh thoảng khi mình tháo pin con N72 vẫn bị lỗi cài đặt ngày tháng. Khi cài em này vào chỉ mở Pm lên chạy cập nhật là OK luôn cả giây - phút - giờ - ngày - tháng - năm.

kehuydiet11_9

Thỉnh thoảng khi mình tháo pin con N72 vẫn bị lỗi cài đặt ngày tháng. Khi cài em này vào chỉ mở Pm lên chạy cập nhật là OK luôn cả giây - phút - giờ - ngày - tháng - năm.
thế thì nói làm gì??mình đang hỏi là có ai dùng n72 không thông qua GPRS mà cập nhật đươc ngày giờ khi đã tháo pin ra không??máy của vuongtrongan làm được đấy!máy đã mua 3 năm thì chắc là không có chuyện còn pin nhỏ được
nhưng máy cua vuongtrongan làm được!các cao thủ xin chỉ giáo với!helpme