• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật thời gian cho s60 với Internet Time Sync.

kehuydiet11_9

chưa nghe điện thọi lại có 1 cục pin nhỏ trong máy bao giờ=))
bạn nghĩ máy mà không có pin nhỏ mà cung cấp được năng lượng cho máy để cập nhật được ngày giờ sao??vậy máy nào pro thế chỉ mình với mình cũng đang muốn biết cái công nghệ tự biết ngày giờ khi không có năng lượng!các pác cho lời bình đê!câu nói hay nhất trong ngày!có người chưa bao giờ nghe là máy có pin nhỏ này!=))=))

vuongtrongan

nghe bạn nói có vẻ bạn hiểu biết nhiều nhỉ?không biết sự thật có phải vậy ko?:-?

phuonxinh

Các bạn thử suy nghĩ về nghĩa của hai cụm từ:
+ "Cập nhật" là gì ?
+ "Chạy ngầm (ẩn)" là gì ?

...

sathukobungu

thế thì nói làm gì??mình đang hỏi là có ai dùng n72 không thông qua GPRS mà cập nhật đươc ngày giờ khi đã tháo pin ra không??máy của vuongtrongan làm được đấy!máy đã mua 3 năm thì chắc là không có chuyện còn pin nhỏ được
nhưng máy cua vuongtrongan làm được!các cao thủ xin chỉ giáo với!helpme

sau 3 năm thì pin cmos có thể chai, có thể không. Nếu bị chai thì thỉnh thoảng tháo pin sẽ chạy sai giờ. Nếu hỏng luôn rồi thì chỉ còn cách dùng pm này nếu không muốn bung máy. chuyện này đơn giản mà, cần gì tranh luận nhiều như thế.

kehuydiet11_9

nghe bạn nói có vẻ bạn hiểu biết nhiều nhỉ?không biết sự thật có phải vậy ko?:-?
không dám nói là hiểu biết!nhưng cũng đủ biết khi nào nên thay máy!lúc nào cần đem máy ra tiệm!nhưng bạn nói chưa nghe có pin nhỏ trong máy bao giờ thì mình nghe hơi lạ!mình chẳng hiểu biết bằng ai nên mới lên diễn đàn để tăng hiểu biết cho mình!sau 1 thời gian tìm hiểu trên diễn đàn mình cũng dủ biết là nó có pin nhỏ trong máy để có thể lưu trữ 1 số dữ liệu khi không cung cấp nguồn điện cho máy!

sau 3 năm thì pin cmos có thể chai, có thể không. Nếu bị chai thì thỉnh thoảng tháo pin sẽ chạy sai giờ. Nếu hỏng luôn rồi thì chỉ còn cách dùng pm này nếu không muốn bung máy. chuyện này đơn giản mà, cần gì tranh luận nhiều như thế.
nếu trong vòng 3 năm mà pin nhỏ còn chạy tốt thì giới thiệu cho mình nơi mua pin đó nhé!mình đang kiếm củ pin như thế!

Last edited by a moderator:

phuonxinh

Mình cũng đã từng chứng kiến 1 thằng thợ khi sửa máy đã gỡ bỏ con pin nhỏ này trước khi dùng mỏ hàn khò.Sau khi sửa xong nó cũng chẳng thèm gắn lại cục pin đó

cksovhl

Member
Chấm dứt tranh luận đi thôi! Phần mềm này quá có ích. Dung lượng nhỏ mà pro. 7610 ko cài hơi phí. Bạn ý chưa nghe tới pin nhỏ thì còn cái gì mà tranh luận. Mình đã từng tháo tung toé mấy cái máy tàu. Thấy có cục pin bé tí. Đoán ngay công dụng của nó để nhớ ngày giờ. Thằng computer cũng cần pin nhỏ. Thằng N70,72 cũng cần pin nhỏ. Thằng 7610 ko cần pin nhỏ-dành cho những người thích đặt giờ bằng tay!

kehuydiet11_9

cục pin nhỏ của nó chỉ bằng củ pin đồng hồ bé thôi!mình dùng được 2 năm đã hết rồi!chứ chưa thấy củ pin nào trâu dung được 3 năm! bây giờ củ pin của mình nó còn xanh két rồi ấy chứ!trông cứ như đóng rêu trên đó ấy!vậy mà có người chưa nghe có củ pin nhỏ bao giờ lại nói là phần mềm này không hay nên mình tranh luận đến cùng!tính hơi cứng đầu nên các pác thông cảm:D

n2ln2l

ói chung phần mềm này rất hay. Vì dang eo nên chưa sắm thêm một em đt mới (mà sắm thêm thì cũng sắm một em cho oách, đòi cao hơn để còn vọc nữa=> kinh tế khó khăn quá), do đó thỉnh thoảng phải đổi sim. Hôm nào động trời mà nó bị lỗi ngày tháng là phải lần mò cài đặt lại chán òm. Từ hôm cài pm này vô thì cứ vô tư. Lỗi thì đông fbooj trong 30 giây là xong. Vừa khỏe vừa chính xác. Vụ này thì khổi bàn luôn. Còn cái viên pin nhỏ mình chưa thấy nhưng theo suy luận thì chắc là chính xác thôi vì thiết bị điện tử thì phải có pin mới chạy chứ không thì nó hoạt động bằng năng lượng gì đây. Máy mình thì lúc bị lúc không, không đoán được.
Cám ơn vì phần mềm rất hữu ích.

DreamLand

@dreamland: nhà mình sửa dtdd, mình nghe ông anh nói thế. Con n70 của mình cũng 3 năm rồi mà vẫn tốt đấy thôi. Còn cái đồ cổ ericsson của mình chục năm rồi, vỏ ngoài gần như k còn gì mà vẫn lưu đc thời gian đó thôi. K tin mình way fim nó khời động cho bạn xem. Thân.

Mình có nói tới vấn đề gì trong topic này đâu bạn :D

sathukobungu

@dreamland: Tại chỉ đọc được khúc dưới, thấy tên bạn nên nhầm. Sozy :)
mình gửi cho kehuydiet ấy mà.

Pr_huy

TÌNH HÌNH LÀ SAU 1 THỜI GIAN SỬ DỤNG THÌ KHI MÌNH VÀO IT THÌ BỊ OUT RA NGAY, KHÔNG CÁCH NÀO CÂPH NHẬT ĐC, DƯANGF ĐÃ CÀI ĐI CÀI LẠI CHỤC LẦN, AE NÀO BIẾT CÁCH KHẮC PHỤC THÌ CHỈ GIUP MÌNH NHÉ,THANK