• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Carbide.ui S60 Theme Edition 3.1

Kojiro

Super V.I.P
Step 27 Indicator: Volume and Tab indicator: not work for me[need help]….?????????????
Signal & Battery Indicator: is shown as above
Navigation indicator: is shown as above

Kojiro

Super V.I.P
Step 29 Application[Analog clock] is shown as above,Handle of the clock [Don’t understand yet]
NOW We can change color already.....Go to Page 6
First select only the "handle" not whole image by select tool (2nd arrow icon) on tools menu left side by clicking on "handle", then pick the color dropper tool on same menu and choose a color on color bar right side (notice question mark turns a color).
You can use free selection tool also (arrow and rope icon) by drafting around the handle.
You can use the layer menu as an option too (it is not visible on your illustrator), choose it in view menu to make it visible. You will able to see all the layers and object on this window so you can choose handle.

Kojiro

Super V.I.P
Step 30 Application[Digital clock] is so easy [do it by urself] the size are 17x43and 6x43.bmp
Step 31 Application [Pinboard] Must extract to 9 pieces as shown

Kojiro

Super V.I.P
Step 33 Application [Setting] same as Step 22
Trick : if U want to make the background of Calendar as active Bg. Select 169x141 as shown[crop by ACD program]

Kojiro

Super V.I.P
Ctep 34 Bước cuối: creating the .sis to the directory of c/program file/nokia/ Carbide.ui S60 Theme Edition 3.1/ workspace that we can change

MinhThang

Manager
KOJIRO có lẽ chỗ này không đúng chỗ bạn thông cảm nha mình muốn biết cách nén file :z7 themes mà úp qua link thì không ổn nên mình đành dừng lại bạn hướng dẫ cụ thể nếu có hình ảnh thì cang tốt thanks bạn nha.

leminhhoang1677

Kojiro cho hỏi hồi trước mình tạo theme bằng UI 3.2 rất tốt, nhưng sau 1 thời gian cái key hết hạn mình lên trang web đăng ký cái mới về dùng, tạo lại theme thì ko cài được vào máy nữa (báo Unable to install), kể cả khi chọn sign hoặc unsign. Kojiro có thể hướng dẫn cụ thể bước cuối khi tạo theme package ko, cái phần chọn key ấy? Hồi trước mình chọn key của PDAVIET, file *.cer của IMEI máy mình do Kojiro sign hộ cài ngon lành nhưng giờ thì ko được nữa, cái CER ấy báo là hết hạn từ tháng 4/2008 rồi, đấy có phải lý do ko? Mà máy mình đã hack rồi thì có phải sign nữa đâu nhỉ.
số IMEI của mình là 359393000028452

MinhThang

Manager
Kojiro cho hỏi hồi trước mình tạo theme bằng UI 3.2 rất tốt, nhưng sau 1 thời gian cái key hết hạn mình lên trang web đăng ký cái mới về dùng, tạo lại theme thì ko cài được vào máy nữa (báo Unable to install), kể cả khi chọn sign hoặc unsign. Kojiro có thể hướng dẫn cụ thể bước cuối khi tạo theme package ko, cái phần chọn key ấy? Hồi trước mình chọn key của PDAVIET, file *.cer của IMEI máy mình do Kojiro sign hộ cài ngon lành nhưng giờ thì ko được nữa, cái CER ấy báo là hết hạn từ tháng 4/2008 rồi, đấy có phải lý do ko? Mà máy mình đã hack rồi thì có phải sign nữa đâu nhỉ.
số IMEI của mình là 359393000028452

Xóa triệt để bản cũ mới cài đuợc bản mới, máy đã hack phone đầy đủ thì không cần Sign.

leminhhoang1677

Ko, ý mình là cài Carbide.UI 3.2 thì vẫn được, vẫn tạo được theme, nhưng khi tạo xong cài vào điện thoại thì ko được nữa, ko hiểu là lý do gì. Các theme mình tạo trước đó cài lại vào máy vẫn nhận, chỉ trừ các theme mới tạo gần đây thôi nên chắc chắn là do chương trình chứ ko phải tại ĐT. Mình rất muốn tạo một file CER mới nhưng ko có Publisher ID để request, cái file trước hình như chỉ có hạn 6 tháng.

Kojiro

Super V.I.P
Ko, ý mình là cài Carbide.UI 3.2 thì vẫn được, vẫn tạo được theme, nhưng khi tạo xong cài vào điện thoại thì ko được nữa, ko hiểu là lý do gì. Các theme mình tạo trước đó cài lại vào máy vẫn nhận, chỉ trừ các theme mới tạo gần đây thôi nên chắc chắn là do chương trình chứ ko phải tại ĐT. Mình rất muốn tạo một file CER mới nhưng ko có Publisher ID để request, cái file trước hình như chỉ có hạn 6 tháng.

Vào đây làm theo hướng dẫn để đăng ký 1 file cer, có gì mình lấy dùm cho: http://pdaviet.net/showthread.php?t=22905

tiny1990

cách làm icon cho xplre, resco viewer, folder như thế nào?

Chỉnh sửa cuối: