• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 523x Final-N97 mini Ported Firmware by lethanhtung90 (01/07/11)

ThanhTungHT

Active Member
Bản này của Tùng pin rất trâu bò nha.Nhưng mà cảm ứng không mượt như Anonymous v10 cuả NguyenDuyThanh. Với lại bản này bị lỗi java thật Tùng ạh. Tùng xem sao fix lại cho ae dùng nha. Cố gắng làm ứng thật mượt nha Tùng. Ủng hộ nhiệt tình ^^

Ừm.Bạn sang xin Kinetic của Vurain84 đảm bảo còn mượt hơn Anony.... gì đó ^^ Lỗi Java là do mình sử dụng Mod của Binh24 để tiết kiệm điện năng,nên một số game java ko cài đc.Nhưng còn lại Game khác chạy ngon và mượt mà.Có cái khắc phục lỗi này rùi.Nhưng lỗi nhỏ nên mình ko cho vào ^^

Luu_Tan_Vu

Ừm.Bạn sang xin Kinetic của Vurain84 đảm bảo còn mượt hơn Anony.... gì đó ^^ Lỗi Java là do mình sử dụng Mod của Binh24 để tiết kiệm điện năng,nên một số game java ko cài đc.Nhưng còn lại Game khác chạy ngon và mượt mà.Có cái khắc phục lỗi này rùi.Nhưng lỗi nhỏ nên mình ko cho vào ^^

pin trâu k tốt hơn sao

akhoa9955

bạn nào có file theodore_chargerlight.rul N97mini v12 chưa tắt đèn xanh khi sạc share mình với nha, thanks rất nhìu.....

shido_katori

Active Member
bản này tốt thật nhưng Tùng remove app còn sót lại nên có 1 vài cái khi cài vào báo là buitl-in

ThanhTungHT

Active Member
bản này tốt thật nhưng Tùng remove app còn sót lại nên có 1 vài cái khi cài vào báo là buitl-in

Ak.Lí do là bạn ko chọn Factory Set khi Flash đấy mà.Bạn *#7370# là hết ngay .Do tạp dư của CFW củ nên mới thế ^^ Nếu báo cài đặt sẳn thì bạn xóa cái icon của App đó đi nhé.Vì đây là bộ icon của binh24 nên mình chỉ biết cách Fix thê thui

ThanhTungHT

Active Member
Mình chỉ thích pin trâu với cảm ứng mượt thôi. Hihi. Công nhận bản này pin trâu thật.

Đang có bản N97 mini V30 thay thế cho bản C6 V40 bị lỗi java ấy,nhưng ko biết có nên Up lên ko vì Ram kém hơn bản này nhiều ^^

axdd

Member
tùng ơi mình muốn thay hình khởi động nhưng làm theo cách của bạn vẫn không được.giúp mình với

ThanhTungHT

Active Member
tùng ơi mình muốn thay hình khởi động nhưng làm theo cách của bạn vẫn không được.giúp mình với

Bạn tạo thư mục Boot trong ổ E nhé.sau đó đổi tên ảnh muốn khởi động là Startup.gif Copy vào thư mục Boot.Khởi động lại máy là Ok^^Còn âm thanh khởi động là tương tự !

ThanhTungHT

Active Member
PIN trâu thì cứ up đi bạn

Vậy để hum nào rảnh rảnh 1 tý nhé^^ Nếu mình Up thì mình sẻ làm luôn 8 bản cho từng con 5233 và 5230.Vì như thế mình mới nắm vững những lỗi các bạn Mod vào đc.Sẻ sớm Up thôi !

ctgreen312

Vậy để hum nào rảnh rảnh 1 tý nhé^^ Nếu mình Up thì mình sẻ làm luôn 8 bản cho từng con 5233 và 5230.Vì như thế mình mới nắm vững những lỗi các bạn Mod vào đc.Sẻ sớm Up thôi !

sớm sớm nha bạn, mình mong chờ đó.

ThanhTungHT

Active Member
Bản này có bị lỗi Java ko mọi người?Nếu có thì mình sẻ tìm cách Fix.Vì mình xài ít game mà,chỉ cài Ứng dụng là chính thôi.Nên các game báo lỗi mình ko nắm rõ cho lắm ^^

shido_katori

Active Member
Ak.Lí do là bạn ko chọn Factory Set khi Flash đấy mà.Bạn *#7370# là hết ngay .Do tạp dư của CFW củ nên mới thế ^^ Nếu báo cài đặt sẳn thì bạn xóa cái icon của App đó đi nhé.Vì đây là bộ icon của binh24 nên mình chỉ biết cách Fix thê thui

mình format = 7370 rồi mà vẫn bị, mà bản C6 v2.4 ko xuất hiện, chỉ bản N97 mới bị. Chắc phải bung ra mà ngồi xoá file mif quá

nhaylau321

Thấy có nhiều topic comment bản mới
Vậy cho hỏi bản mới là bản nào vậy :D
Có làm bản mới Anh TÙng nhớ xoá file photo bower.mif lần nào flash cũng cài phần mềm đó ko đc

mjnha9

ai dùng bản này rồi cho mình ý kiến về pin và ram cua bản này so với bản trước đc nói là pin trâu nhất
và bản của Vũ v12 nữa
Pin máy mình chai rồi nên muốn dùng 1 bản pin trâu
mong mọi ng cho ý kiến ^ ^ !

anhyeuemha115

bản này dùng cũng đc cậu à...nhưng pin thì không bằng bản v12 đâu! hình như cái này là C6 á

duongdinhqui

cảm ơn sư giúp đỡ nhiêt tình của V.I.P Men ThanhTungHT
đã giúp mh nhé.hi vọng sẽ nhận đc nhiều nhưng bản cook tốt nhất tư bạn
chúc bạn thành công