• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] 5530 v32.0.007 (bản gốc) RAM Free 75MB sau mỗi lần khởi động

kenji_bushido99

mình down bản này về rồi chép đè với FW gốc của máy phải k bác, sao cái file này " RM-504_32.0.007_prd.rofs2.V20 " có 24MB vậy bác, e chạy xong phone k lên nguồn nữa hix !!!!

danhtai

mà bản này có cho được widget ra ngoài màn hình nền không thế các bạn

condandatcang

kok bạn à vì đây là bản gốc chứ kok phải bản cook C6 lên kok cho Widget ra ngoài đc

rof 3 ở đâu vây bác, mình thấy có rof 2 ah ?????

thôi bác down hẳn lại 1 bộ FW mới từ navi rồi xóa rof 3 rồi chép rof 2 đè vào bản ấy rồi tiến hành flash lại là ngon dùng bản này mượt và nhanh hơn c6 nhiều nhiều lắm đúng như bác chủ thớt nói cook C6 đẹp nhưng chả để làm gì

khoa1989

kok bạn à vì đây là bản gốc chứ kok phải bản cook C6 lên kok cho Widget ra ngoài đc

thôi bác down hẳn lại 1 bộ FW mới từ navi rồi xóa rof 3 rồi chép rof 2 đè vào bản ấy rồi tiến hành flash lại là ngon dùng bản này mượt và nhanh hơn c6 nhiều nhiều lắm đúng như bác chủ thớt nói cook C6 đẹp nhưng chả để làm gì

bạn này load ảnh chậm.tốc độ cũng bình thường thôi bác làm gì mà khen kinh thế.

trungctc

Nếu để ý một chút sẽ thấy bản này tôi MOD cảm ứng mượt như giống màn hình điện dung.:))

Thôi chào anh em. Đây là lần ghé thăm cuối cùng của tôi với diễn đàn này>:)

Nhường chỗ lại cho các bạn làm ăn, hất chén cơm của họ mất công gây thù>:)>:)>:):))

bác nổ rồi chạy ah, cho em cái địa chỉ hnao mua N8 e mua cả đôi tặng bác cái để bác cook cho em dùng ké vs :D :p
ps: nếu có thanks^2 chắc em sẽ bấm 2 lần đấy

khoa1989

thế mà mấy a kia kiu soa rof3 đi,
đã thử hết kết quả là chẳng cách nào được.flash xong đen thui.

trước tiên bạn hãy download firmware gốc của máy về bắng NAVIFIRMWARE về.sau đó chép đè bản này lên là ok.lấy đâu ra rosf3 chứ

minhthang772

bản gốc thì cứ down bản gốc về rồi down bản aT về đè lên là xong thôi ko ấy thì qua symbianvn.net đó có nhiều bản mới

kid1412v

mình dùng 5800 nên cũng ko biết gói cho 5530 có những gì.đơn giản chỉ dùng navifim tải FW gốc về sau đó thay thế file trong bộ FW gốc đó bằng file bác tám gửi.thế là ok.Như gói cho 5800 bác tám gửi ở trên có 2 file RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20 và
RM-356_52.0.007_C01_prd.rofs3.fpsx
copy đè vào bộ FW là dc thui.nói chung có bao nhiu file thì cứ copy đè lên FW gốc là dc.

vunguyenmt

Đây là sân chơi mang tính chia sẽ và học hỏi lẩn nhau không có vụ lợi gì cả kẽ nào lợi dụng diển đàn mà kiếm chác lợi nhuận thì cộng đồng những anh em ở đây sẽ bài trừ kẽ đó.

Có bác nào kiếm chác j đâu bác. Em là em chúa ghét mấy cái loại đó đấy. Ở đây chỉ free thôi. Phải biết chia sẻ thông tin chứ các bác.

OverYou

Ram 75Mb thỳ đúng là bó chân ròy >.< Bản CFW chuẩn 5800 cũng chỉ có tầm 66-68Mb. Cứu iem với các bro ơi! :D Ông chủ thớt post CFW lên phát là kêu rửa tay rửa chân rút về rừng quy ẩn luôn, anh em thắc mắc j chắc tự sử =))

thanhhaifire

Ram 75Mb thỳ đúng là bó chân ròy >.< Bản CFW chuẩn 5800 cũng chỉ có tầm 66-68Mb. Cứu iem với các bro ơi! :D Ông chủ thớt post CFW lên phát là kêu rửa tay rửa chân rút về rừng quy ẩn luôn, anh em thắc mắc j chắc tự sử =))

5530 phần cứng kém hơn 5k8 thì ram 75MB có j là lạ, bản C6 mà nó còn leo lên 68MB mà