• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

Mình dùng firmware của bạn duythanh được hơn tháng rồi, vừa flash lại theo bản này, thấy bản của mới này rất tốt.
Cảm ơn bạn nhé.
Nhưng cả hai bản mình dùng đều có lỗi như sau: Nếu vào máy ảnh và chọn cài đặt ở Scene Mode mà chọn Automatic thì máy nhấp nháy liên tục và đòi restart. Không biết vì sao.
Tuy nhiên mình vẫn chấm cho bản firm này 9,9/10 điểm.

Vì là firmware C6 (C6 có flash) nhưng lại mod cho 523x (đều ko có flash) nên xảy ra lỗi xung đột này. Hiện tại thì chưa firmware 523x nào khắc phục đc điều này cả. Nhưng thực chất lỗi này ko hề quan trọng đâu, mấy khi dùng đâu, mà dùng cũng ko tăng chất lượng ảnh thêm bao nhiêu. "Chịu khó sống chung với lũ" như 1 bạn ở bài trc nói thôi ^^ Phải chấp nhận vì ko flash mà :D

tks you..mình thấy bản này ic0n pin với cái menu 3x4 ko đẹp cho lắm,ko bằng bản unique về khoản này
Cái này theo ý cá nhân thôi, đa số thích icon mới nhưng nếu bạn thích icon cũ thì sang topic mod thay đổi cột sóng, pin của mình. Tải file về và cook vào là ok.

junokun

mình dùng 5233 v40.SWIPE TO UNLOCK menu 3x4 bản fix lỗi tối wa.mình bị một lỗi rất bùn cười là nếu mình để hình nền nhỏ hơn kích cỡ màn hình thì sau hình nền lại xuất hiện một ảnh khác.kô faỉ ảnh trong máy mình cũng như của chủ đề. (ảnh một thanh niên nào đó đang way đầu lại)
-mình bị một lỗi nữa là bị dư ra một chủ đề lỗi. kô bít thế nào vì lúc đầu flash kô bị nhưng sau khi mình bật đèn phìm cứng thì bị thế thì phải.mình không chỉnh sửa thêm j cả.
MONG DUY THANH TRẢ LỜI GIÚP MÌNH NHA!

NguyenDuyThanh

mình dùng 5233 v40.SWIPE TO UNLOCK menu 3x4 bản fix lỗi tối wa.mình bị một lỗi rất bùn cười là nếu mình để hình nền nhỏ hơn kích cỡ màn hình thì sau hình nền lại xuất hiện một ảnh khác.kô faỉ ảnh trong máy mình cũng như của chủ đề. (ảnh một thanh niên nào đó đang way đầu lại)
-mình bị một lỗi nữa là bị dư ra một chủ đề lỗi. kô bít thế nào vì lúc đầu flash kô bị nhưng sau khi mình bật đèn phìm cứng thì bị thế thì phải.mình không chỉnh sửa thêm j cả.
MONG DUY THANH TRẢ LỜI GIÚP MÌNH NHA!
- Cái vấn đề wallpaper thì bạn chụp ảnh gửi mình để mình kiểm tra rõ hơn. Mình thử 1 hình nền rất nhỏ nhưng ko hề bị thế, tất cả xung quanh đều màu đen. Mà tốt nhất là bạn nên dùng các ảnh đúng cỡ làm wallpaper chứ lấy ảnh nhỏ làm gì??

- Còn việc tự nhiên xuất hiện 1 chủ đề lỗi thì mình nghi là do các bạn dùng tính năng "khôi phục lại cài đặt" của firmware cũ nên bị vậy (cái này có trong phần Sao lưu tập tin đó - chỉ nên sao lưu Danh bạ, Tin nhắn thôi). Chứ bật đèn phím thì ko liên quan gì đến theme đâu.

junokun

-
- Còn việc tự nhiên xuất hiện 1 chủ đề lỗi thì mình nghi là do các bạn dùng tính năng "khôi phục lại cài đặt" của firmware cũ nên bị vậy (cái này có trong phần Sao lưu tập tin đó - chỉ nên sao lưu Danh bạ, Tin nhắn thôi). Chứ bật đèn phím thì ko liên quan gì đến theme đâu.

mình kô khôi phụ j cả.tai vì minh flash 2 lần rùi mà vẫn bị chủ đề lỗi,lần này lại bị hình khác sau hình nền.tại vì vô tình cài hình nền nên mới thấy.cả chủ đề mặc định cũng bị.trc khi flash mình xõa hết rùi với lại cũng kô cai j vào ngoài mấy cái chủ đề.mình dùng nokia editor để bật đèn phím cứng.dùng xplore kô hiểu sao lại cứ báo la kô tạo đc đường dẫn
-ah mình dùng nokia editor xong cũng đã nén lại như cũ rùi

NguyenDuyThanh

mình kô khôi phụ j cả.tai vì minh flash 2 lần rùi mà vẫn bị chủ đề lỗi,lần này lại bị hình khác sau hình nền.tại vì vô tình cài hình nền nên mới thấy.cả chủ đề mặc định cũng bị.trc khi flash mình xõa hết rùi với lại cũng kô cai j vào ngoài mấy cái chủ đề.mình dùng nokia editor để bật đèn phím cứng.dùng xplore kô hiểu sao lại cứ báo la kô tạo đc đường dẫn
-ah mình dùng nokia editor xong cũng đã nén lại như cũ rùi
Bạn ko đc dùng Nokia Editor Beta chỉnh sửa nhá. Firmware mình dùng tính năng ẩn chủ đề mặc định, nên phải dùng Nokia Firmware Editor để làm thì mới ko sót theme mặc định. (chỉ có NFE mới có tính năng ẩn này chứ NEB ko có)

junokun

Bạn ko đc dùng Nokia Editor Beta chỉnh sửa nhá. Firmware mình dùng tính năng ẩn chủ đề mặc định, nên phải dùng Nokia Firmware Editor để làm thì mới ko sót theme mặc định. (chỉ có NFE mới có tính năng ẩn này chứ NEB ko có)
ac mình dùng bản beta.mà chỉ sữa mỗi đèn phím cứng thui mà.má sao mình dùng xplore cop thư mục 10282BC4 vào private lại cứ bảo là không tạo được đường dẫn vậy?

manh056

ac mình dùng bản beta.mà chỉ sữa mỗi đèn phím cứng thui mà.má sao mình dùng xplore cop thư mục 10282BC4 vào private lại cứ bảo là không tạo được đường dẫn vậy?

chứ bạn mún sửa gì

NguyenDuyThanh

Đã bảo là bản phải dùng Nokia Firmware Editor rồi mà. Dùng Nokia Editor Beta dù bạn chẳng làm gì chỉ bung ra và nén vào sẽ vẫn ko ẩn đc theme mặc định (vì NEB ko có tính năng này mà) => còn file skin lỗi. Tùy bạn thôi. Hix mệt quá nói hoài, tóm lại là bạn phải dùng Nokia Firmware Editor 0.3 để chỉnh sửa rofs2 chứ ko dùng phần mềm nào khác :|

tatthanhlx

Anh DT or ai đó có cái Font mặc định or cái nào đẹp đẹp có hỗ trợ VN+CN chi e xin để bỏ vào ROF2 với . hiện ROF2 của e còn trống chổ nhiều quá. Font không hỗ trợ 7 trang ky tự cũng được nữa

NguyenDuyThanh

Anh DT or ai đó có cái Font mặc định or cái nào đẹp đẹp có hỗ trợ VN+CN chi e xin để bỏ vào ROF2 với . hiện ROF2 của e còn trống chổ nhiều quá. Font không hỗ trợ 7 trang ky tự cũng được nữa

Mình ko có font nào như thế vì mình ko bik tiếng Trung nên đâu làm font tiếng trung làm gì đâu. Mình để trống nhiều để các bạn tha hồ cook theme, app nếu cần đó mà :D

DT giúp mình cái đi sao bản này ko xoay màn hjnh đc thế.cho dù mình đã bật tự đông xoay.
Bạn thử khởi động lại xem sao, nếu ko đc thử format lại máy xem.

manh056

mình làm rôi.lúc flash song mình đã format rồi bạn ah.hok hiểu bị gì nữa.

anhtrung1991

CFW của bạn tới thời điểm này..mình thấy là tương đối tốt \-/..có 1 vấn đề từ tất cả các bản của bạn là...ko xem dc ảnh động..cái nào xem đựoc thì load rất chậm... vào thằng ổ thì xem ok..bạn có thể sửa lỗi này đựoc không..cám ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

volam200588

CFW của tới thời điểm này..mình thấy là tương đối tốt \-/..có 1 vấn đề từ tất cả các bản của bạn là...ko xem dc ảnh động..cái nào xem đựoc thì load rất chậm... vào thằng ổ thì xem ok..bạn có thể sửa lỗi này đựoc không..cám ơn nhiều

làm j có. tui vẫn xem dc bình thường mè. n5233 4x4 big icon.........=))

Status
Không mở trả lời sau này.