• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

shido_katori

Active Member
@ctgreen312 : cảm ứng nhạy là do chất lượng của phần cứng kìa. Cái mà bạn cảm thấy nhạy là do cfw đc mod để có thể đáp ứng hầu như ngay lập tức lệnh của người dùng, vì thế làm cho bạn có cảm giác nhạy. Chứ ko fải cảm ứng nhạy thêm là do phần mềm đâu.

ctgreen312

@ctgreen312 : cảm ứng nhạy là do chất lượng của phần cứng kìa. Cái mà bạn cảm thấy nhạy là do cfw đc mod để có thể đáp ứng hầu như ngay lập tức lệnh của người dùng, vì thế làm cho bạn có cảm giác nhạy. Chứ ko fải cảm ứng nhạy thêm là do phần mềm đâu.

uhm, mình cũng biết là vậy đó, nhưng gà quá, chẳng biết làm thế nào cả :D, nhưng mình vẫn thích phong cách của Unique hơn anonymous.

doanduylinh

Binh24 ra core N97 for 5233 v40 kìa duythanh, chừng nào rảnh làm một bản thử xem nào

chu_tuanpro

à sao mà khi mình chụp ảnh ấy,khi soi nhìn thôi chưa chụp thì nhìn ảnh rõ nét và ảnh nhìn màu sắc nó khá chuẩn mà sau khi mình chụp ảnh hiển thị nên thì nhìn ảnh lại không được trung thực màu sắc nhìn nhạt hơn,thế là sao vậy nhỉ ,mình không nói là fw của duythanh vì mình thấy fw gốc cũng vậy

ctgreen312

Duy thanh ơi cho mình hỏi, đối với bản Unique 3.0 thì làm sao để cảm ứng mượt như bản này vậy,
P/S: mình thích dùng bản unique hơn vì cái Menu nó hẹp và không có 3D Photo browser nhưng cảm ứng mình cảm thấy nó nặng quá.

chu_tuanpro

sao mình cài hiệu ứng khác lại không được vậy,các bạn hướng dẫn mình với,,có phải là tạo thư mục effects rồi copy các file effect bỏ vào vào C:Resource\effects\ không vậy,mình cài cái hiệu ứng Hiệu ứng bông sen lá hoa lấp lánh màu xanh vào

hymalaia1

sao mình cài hiệu ứng khác lại không được vậy,các bạn hướng dẫn mình với,,có phải là tạo thư mục effects rồi copy các file effect bỏ vào vào C:Resource\effects\ không vậy,mình cài cái hiệu ứng Hiệu ứng bông sen lá hoa lấp lánh màu xanh vào

Apply c2z trong ROMPatcher » bật hiệu ứng

yeun70

có đề nghị nhỏ nữa là duythanh nên phục hồi chức năng tự động chuyển bàn phím theo hướng máy(ở các FW gốc của 5230.khj dựng ngang thì máy tự chuyển sang dùng QWERTY còn dựng đứng máy thì máy tự chuyển sang Multitap) sau khj mình xài Cái CFW C6 thì tính năng này mất tiêu làm rất bất tiện (nhiều lúc có tin nhắn đang đi ngoài đường phải dùng 2 tay để nt.còn bàn phím QWERTY mini thì quá nhỏ dù chỉnh ngôn ngữ soạn thảo là English

warone

có đề nghị nhỏ nữa là duythanh nên phục hồi chức năng tự động chuyển bàn phím theo hướng máy(ở các FW gốc của 5230.khj dựng ngang thì máy tự chuyển sang dùng QWERTY còn dựng đứng máy thì máy tự chuyển sang Multitap) sau khj mình xài Cái CFW C6 thì tính năng này mất tiêu làm rất bất tiện (nhiều lúc có tin nhắn đang đi ngoài đường phải dùng 2 tay để nt.còn bàn phím QWERTY mini thì quá nhỏ dù chỉnh ngôn ngữ soạn thảo là English

nó đâu có mất bạn, mở lại đi

chu_tuanpro

Apply c2z trong ROMPatcher » bật hiệu ứng
mình cũng làm vậy,mà vẫn không được ,mình đọc mấy bài hướng dẫn thì thấy mấy bài hướng dẫn bảo là trước tiên mình phải tạo c2z ,nhưng mình thấy trong rompatcher đã có cái đó rồi nên mình không tạo cái c2z nữa thôi,còn các bước khác mình làm như trên

NguyenDuyThanh

mình cũng làm vậy,mà vẫn không được ,mình đọc mấy bài hướng dẫn thì thấy mấy bài hướng dẫn bảo là trước tiên mình phải tạo c2z ,nhưng mình thấy trong rompatcher đã có cái đó rồi nên mình không tạo cái c2z nữa thôi,còn các bước khác mình làm như trên

Tạo xong thì phải apply trong rompatcher nữa chứ bạn. Và nhớ bật cả Open4all để copy thư mục effects vào C:\resource nhá

nicky205

DT cho mình cái effects sao bay của bản unique với :D cái mà để xài với c2z ấy :x

Nhoxly00

Cfw quá hoàn hảo. Khi nào thì update hả Duy Thanh? Tại sao mình cài cái mediabar tool không dc? Mặc dù mình đã cài qt mới nhất rồi...

samiboy007

Cfw quá hoàn hảo. Khi nào thì update hả Duy Thanh? Tại sao mình cài cái mediabar tool không dc? Mặc dù mình đã cài qt mới nhất rồi...

kái đấy chỉ dùng đc cho fw gốc thôj pạn nhé.

NguyenDuyThanh

Bàn phím mini-qwerty chỉ dùng 1 số lúc rảnh rỗi và dùng bút là tốt nhất. Còn tự xoay mình đã thêm rồi mà, bạn đang dùng ở bàn phím chữ & số chỉ việc xoay màn hình là sẽ chuyển qua full-qwerty thôi. Bàn phím muốn to thì bạn dùng phần mềm Swype của Nokia - dùng rất tốt.

Status
Không mở trả lời sau này.