• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x - Sự kết hợp giữa N97 mini, C6 và Sym^3 (03/05 MB)

Bạn thấy firmware của mình thế nào :D

• Total voters
    162
Status
Không mở trả lời sau này.

socloc20

sau 1 tuần dùng thử thì em cảm thấy ram vẫn trống ít, pin vẫn nhanh hết( ngày sạc 2 lần) hay bị khởi động lại. Và 1 điều nữa đó là khoá phím 1 chạm đôi lúc ko được và mở phím nhiều lúc ko lên. Kể cả dùng phím trượt. Em phải tháo pin và khởi động lại. Đó là 1 số lỗi chính em cảm thấy khó chịu mong anh thành chỉ cách khắc phục.

ngày sạc 2 lần là do bạn vọc quá nhiều. Ko thì chỉ có pin bạn chai. Đừng đổ lỗi cho cfw. Bên pnht và daily mobile có bài so sánh cfw vs fw gốc rõ ràng. Cfw này nhiều lắm chỉ thua fw gốc 6 tiếng pin.
Thứ 2, bạn nói tap to unlock bấm vào ko mở khoá là do bạn ko reset hoặc format lại máy sau khi flash, hoặc bạn chưa cân chỉnh lại màn hình, hoặc do máy bạn chuẩn bị ra đi cái màn hình. Mình đang xài tap to unlock chạm nhẹ là mở
Thứ 3, bạn nói máy hay reset cũng có thể do cfw, nhưng ít người bị như bạn, thì chỉ có thể là do bạn flash sai, chạy ẩn quá nhiều pm, hoặc máy bạn chuẩn bị đem đi sửa cpu hay ram =))
Mà bạn cũng ko nên trông chờ ram quá nhiều từ 1 cfw. Mình nghĩ cao lắm là 72mb sau khi khởi động là pro rồi. Ram bản này vs mình là 48 đến 52 sau khi mở isms, mykeylock và theme 15 mb. Bạn nên xem mục chú ý và comment của mấy bạn kia trước khi nói cfw lỗi nhé. Thân :)

lại quảng cáo bài. Hơi ... Nha nhoxly =)), làm thế trong topic người khác thì có lỗi vs người ta quá :)

Nhoxly00

ngày sạc 2 lần là do bạn vọc quá nhiều. Ko thì chỉ có pin bạn chai. Đừng đổ lỗi cho cfw. Bên pnht và daily mobile có bài so sánh cfw vs fw gốc rõ ràng. Cfw này nhiều lắm chỉ thua fw gốc 6 tiếng pin.
Thứ 2, bạn nói tap to unlock bấm vào ko mở khoá là do bạn ko reset hoặc format lại máy sau khi flash, hoặc bạn chưa cân chỉnh lại màn hình, hoặc do máy bạn chuẩn bị ra đi cái màn hình. Mình đang xài tap to unlock chạm nhẹ là mở
Thứ 3, bạn nói máy hay reset cũng có thể do cfw, nhưng ít người bị như bạn, thì chỉ có thể là do bạn flash sai, chạy ẩn quá nhiều pm, hoặc máy bạn chuẩn bị đem đi sửa cpu hay ram =))
Mà bạn cũng ko nên trông chờ ram quá nhiều từ 1 cfw. Mình nghĩ cao lắm là 72mb sau khi khởi động là pro rồi. Ram bản này vs mình là 48 đến 52 sau khi mở isms, mykeylock và theme 15 mb. Bạn nên xem mục chú ý và comment của mấy bạn kia trước khi nói cfw lỗi nhé. Thân :)

lại quảng cáo bài. Hơi ... Nha nhoxly =)), làm thế trong topic người khác thì có lỗi vs người ta quá :)

hihi. thì tại mới cook bản đầu tiên nên củng nóng lòng mà. SR Duy Thanh nhá! hjhj

Hiepboy92

Chỉnh sửa cuối:

nick8

Bạn cần quan trọng hóa mấy vấn đề nhỏ này ko, hix. Muốn sáng bạn dùng bật đèn phím ở trên #1.

He he mình muốn độ đèn flash cho camera mà, khi bật camera thì đèn bàn phím hoặc đèn sáng lim dim sẽ có tùy chọn tắt hoặc bật ( ở trong phần cài đặt của máy) như vậy ta lấy cái đèn flash của máy 6288 mượn áp từ đèn bàn phím để đốt cháy cái đèn flash ;;) Vấn đề ở đây là phần mềm :D Bạn giúp mình nhá

bente402

He he mình muốn độ đèn flash cho camera mà, khi bật camera thì đèn bàn phím hoặc đèn sáng lim dim sẽ có tùy chọn tắt hoặc bật ( ở trong phần cài đặt của máy) như vậy ta lấy cái đèn flash của máy 6288 mượn áp từ đèn bàn phím để đốt cháy cái đèn flash ;;) Vấn đề ở đây là phần mềm :D Bạn giúp mình nhá

ui zời ơi kĩ thuật viên n0kia ở đâu ra thế nhỉ ... =))

Bạn nào có cái pack của theme ana bản nay cho mình xin,file sis càng tốt..h0ăc là cho mình đừơg dẫn cái theme nay nhé..tks..tâp c0ok tí :D

icemage245

Chào.
Mình đã mod CFW của bạn vào.
Cảm giác: Rất tuyệt, có điều animation ko bằng cái mà 15/02 bạn làm.
(Kiểu mà quay màn hình, nó nhỏ lại, to ra...)
Nhưng mà đó là chuyện nhỏ.
Mình muốn bật đèn phím cứng.
Mình dùng X-plore 1.51 để copy thư mục bạn nói vào C:/Private nhưng nó lại báo là:
"Cannot Make Dir: C\Private".
Thế này là sao bạn?
Cảm ơn. Waiting your rep
P/S: Mình ấn vào nút giữa, phím cứng khi khóa máy thì ko hiện Swipe to Unlock. @@

tc89

Chào.
Mình đã mod CFW của bạn vào.
Cảm giác: Rất tuyệt, có điều animation ko bằng cái mà 15/02 bạn làm.
(Kiểu mà quay màn hình, nó nhỏ lại, to ra...)
Nhưng mà đó là chuyện nhỏ.
Mình muốn bật đèn phím cứng.
Mình dùng X-plore 1.51 để copy thư mục bạn nói vào C:/Private nhưng nó lại báo là:
"Cannot Make Dir: C\Private".
Thế này là sao bạn?
Cảm ơn. Waiting your rep
P/S: Mình ấn vào nút giữa, phím cứng khi khóa máy thì ko hiện Swipe to Unlock. @@
Flash xong khởi động lại máy.
Vào Rompatcher Apply Open 4All Rp+ và Activate Íntall Server rồi xùng X-ploer coppy Bat đèn phím cứng vào. Good!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

ui zời ơi kĩ thuật viên n0kia ở đâu ra thế nhỉ ... =))

Bạn nào có cái pack của theme ana bản nay cho mình xin,file sis càng tốt..h0ăc là cho mình đừơg dẫn cái theme nay nhé..tks..tâp c0ok tí :D
Bung rofs2 của DT ra. Trong rofs2\resource\skins và rofs2\private\10207114\import. Copy cả hai folder 0305...ra một chỗ nào đó, sau đó dùng Siscontenet đóng gói lại.

Chỉnh sửa cuối:

xuantai86

Máy mình ngày hôm nay bị reset 2 lần rồi.
1 lần khi đang xem video thì có tin nhắn đến ,3s sau thì reset.
1 lần nửa khi mình vừa quay video xong và đang xem lại đoạn video vừa quay thì bị reset.
Các bạn cho mình biết 1 vài nguyên nhân được không,
cách khắc phục .
Mình chỉ chạy ẩn có 1 ctrình mr recoder thôi.
P/s : Mình dùng 5233

rastar

Banned
Mình dùng "hàng" của bác duythanh từ lúc bác ấy chập chững với những CFW đầu tiên của mình. Mình thấy trong các CFW của diễn đàn thì CFW của bác duythanh là ổn định nhất, hoàn toàn không có bất cứ lỗi nào như các bạn nhận xét. Hầu hết những lỗi đó đều do các bạn chưa biết cách sử dụng đúng cách mà thôi.

shido_katori

Active Member
Mình dùng "hàng" của bác duythanh từ lúc bác ấy chập chững với những CFW đầu tiên của mình. Mình thấy trong các CFW của diễn đàn thì CFW của bác duythanh là ổn định nhất, hoàn toàn không có bất cứ lỗi nào như các bạn nhận xét. Hầu hết những lỗi đó đều do các bạn chưa biết cách sử dụng đúng cách mà thôi.

chuẩn ko cần chỉnh

xuantai86

rastar 04:25 PM Hôm Nay
Mình dùng "hàng" của bác duythanh từ lúc bác ấy chập chững với những CFW đầu tiên của mình. ..
Nói như vậy thì bạn là cao thủ rồi. DT còn phải dùng cfw của bạn.
Vậy bạn giúp mình vấn đề trên đi. Mình chỉ chơi video không có lý nào mà sử dụng không đúng cả.

socloc20

rastar 04:25 PM Hôm Nay
Mình dùng "hàng" của bác duythanh từ lúc bác ấy chập chững với những CFW đầu tiên của mình. ..
Nói như vậy thì bạn là cao thủ rồi. DT còn phải dùng cfw của bạn.
Vậy bạn giúp mình vấn đề trên đi. Mình chỉ chơi video không có lý nào mà sử dụng không đúng cả.
bạn ko xóa các thư mục sys, private, rescous, system trước khi flash, bạn ko reset hay format máy sau khi flash, bạn chạy ẩn quá nhiều pm hoặc pm bạn chạy quá nặng, còn ko thì máy của bạn chuẩn bị đi bảo hành, nếu ko thích bạn dùng fw khác đi. rất nhiều người hài lòng về fw này, bạn ko thích thì đi tìm cái khác, nhưng mình nghĩ cũng chỉ ngang hoặc thua fw này thôi:|

NguyenDuyThanh

Nói thật với bác đây là CFW ko chỉ post lên mà còn cho mình dùng nên mình đã test kĩ chứ làm linh tinh thì tự mình thiệt thôi :D
Chung quy lại nếu các bạn gặp lỗi cũng có thể là do quá trình flash máy có trục trặc gì đấy ko dự tính đc, nếu cảm thấy bị lỗi gì thì nên flash (hoặc format lại) là có thể sẽ hết ngay. Cũng có thể nó xung đột với 1 phần mềm nhất định (ví dụ như swipe to unlock xung đột với 1 số phần mềm taskman mình ko nhớ tên nữa ^^). Các bạn báo lỗi gì mình cũng test trên máy mình hết, nếu thực sự có thì mình cũng sẽ nhận lỗi và cố gắng sửa.

khangvn

Qua 1tuần sử dụng firmware của DT.Theo mình cảm nhận,bản này rất tốt rồi.vấn đề là tốn pin hơn bản unique.1 lần nữa cảm ơn DT.Chúc bạn luôn thành công.

xuantai86

Nói thật với bạn sóclọ20 mình hoàn toàn không muốn xung đột với các bạn làm gì. Mình chỉ hỏi một vài nguyên nhân dẫn đến tình trạng reset máy mà thôi. Mình cũng đã xài mấy bản của bạn Duy thanh rồi nên mình biết phải xóa các tạp dư của Fw cũ đi. Mình cũng đã sét máy 2 lần trước khi sử dụng và cài các app. Bạn trả lời bài viết mình như thế có quá không soclo20 ?

Status
Không mở trả lời sau này.