• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x - Sự kết hợp giữa N97 mini, C6 và Sym^3 (03/05 MB)

Bạn thấy firmware của mình thế nào :D

• Total voters
    162
Status
Không mở trả lời sau này.

icemage245

DT ơi, mình hỏi bạn cái.
Mình biết X-plore chạy ổn rồi. Lỗi đó fix được.
Nhưng cái Swipe to Unlock, mình khóa rồi ấn sao mà chả hiện thấy gì hết.
Giúp mình được ko vậy? CFW này của bạn tốt lắm, tốt nhất trong các CFW mình xài, có điều nhìn thấy Swipe to unlock thì càng yêu hơn. Có điều giờ thì ko thấy đâu hết. Coi video thì thấy ấn phím cứng thì nó hiện. Mình ấn nhưng nó ko hiện. Help mình nha!

xuantai86

Mình đồng ý với cách trả lời của bạn Nguyenduythanh.
Như bạn soclo20 mình thấy hơi thái quá.
Mình hỏi 1 chút, có khi nào ram nó tụt thấp quá mà máy nó bị set không ?
Cám ơn bạn !

NguyenDuyThanh

Mình đồng ý với cách trả lời của bạn Nguyenduythanh.
Như bạn soclo20 mình thấy hơi thái quá.
Mình hỏi 1 chút, có khi nào ram nó tụt thấp quá mà máy nó bị set không ?
Cám ơn bạn !
Ít khi lắm, trừ khi bạn mở quá nhiều ứng dụng cùng 1 lúc (vài chục ứng dụng nặng) nhưng chuyện này ít khi xảy ra vì làm gì có ai mở ngần ấy ứng dụng

NguyenDuyThanh

DT ơi, mình hỏi bạn cái.
Mình biết X-plore chạy ổn rồi. Lỗi đó fix được.
Nhưng cái Swipe to Unlock, mình khóa rồi ấn sao mà chả hiện thấy gì hết.
Giúp mình được ko vậy? CFW này của bạn tốt lắm, tốt nhất trong các CFW mình xài, có điều nhìn thấy Swipe to unlock thì càng yêu hơn. Có điều giờ thì ko thấy đâu hết. Coi video thì thấy ấn phím cứng thì nó hiện. Mình ấn nhưng nó ko hiện. Help mình nha!

Bạn có sử dụng phần mềm taskman nào ko? Mình có nhớ 1 phần mềm taskman gì đấy bị xung đột với swipe to unlock.
Hoặc bạn có có dùng KillMe tắt cái Autolock ko?

socloc20

Bạn có sử dụng phần mềm taskman nào ko? Mình có nhớ 1 phần mềm taskman gì đấy bị xung đột với swipe to unlock.
Hoặc bạn có có dùng KillMe tắt cái Autolock ko?
tắt autolock làm gì có liên quan nhỉ, mình tắt hoài
Có 2 pm taskman xung đột với swype to unlock là best taskman và handy taskman

bente402

Sau nhìu ngày cật lực test hết cfw 5233 như n97 mn,c6..tớ quyết định dùng bản của duythanh :D ..đơn gjản là vì có đủ các m0d tớ cần...hjệu năng tốt..tks for duythanh..chuzZ =))

socloc20

Ít khi lắm, trừ khi bạn mở quá nhiều ứng dụng cùng 1 lúc (vài chục ứng dụng nặng) nhưng chuyện này ít khi xảy ra vì làm gì có ai mở ngần ấy ứng dụng
mở nhiều soft cũng ko làm reset đâu, cùng lắm thì treo máy phải khởi động lại thôi:-?

tc89

Giúp m với. Bản này của DT m Apply C2Z là Ola k thể chạy đc. K Apply C2Z ola chạy ngon lành. Xin hỏi tại sao ah? Thanks!

NguyenDuyThanh

tắt autolock làm gì có liên quan nhỉ, mình tắt hoài

À, mình nói lộn. Tắt popupclock sẽ mất swipe to unlock hoặc tap to unlock. Còn tắt autolock sẽ mất tự động khóa phím.

Giúp m với. Bản này của DT m Apply C2Z là Ola k thể chạy đc. K Apply C2Z ola chạy ngon lành. Xin hỏi tại sao ah? Thanks!
Cái này hình như là do patch c2z nó vậy. Gần như mình chả dùng c2z bao h và cũng chẳng dùng Ola (chat thì dùng Nimbuzz) nên ko rõ lắm.

M4_Vu0ng_001

có ai cho biết cách add photobrowser vào như bản trước với đc không,mình đã hỏi đến 3 lần rồi mà vãn chưa ai trả lời với:(

nick8

ui zời ơi kĩ thuật viên n0kia ở đâu ra thế nhỉ ... =))

Bạn nào có cái pack của theme ana bản nay cho mình xin,file sis càng tốt..h0ăc là cho mình đừơg dẫn cái theme nay nhé..tks..tâp c0ok tí :D

đúng là kỹ thuật viên ưu tú của nokia mà.

Đứng có mỉa mai cái ý tưởng của mình, mình chỉ là người sử dụng bình thường như hai bạn, nhưng có cái khác hơn hai bạn là không chỉ sử dụng mà tìm tòi ra những ý tưởng mới, sẽ không thấy chán.

NguyenDuyThanh

He he mình muốn độ đèn flash cho camera mà, khi bật camera thì đèn bàn phím hoặc đèn sáng lim dim sẽ có tùy chọn tắt hoặc bật ( ở trong phần cài đặt của máy) như vậy ta lấy cái đèn flash của máy 6288 mượn áp từ đèn bàn phím để đốt cháy cái đèn flash ;;) Vấn đề ở đây là phần mềm :D Bạn giúp mình nhá

Nhưng bạn nên lưu ý rằng đèn bàn phím hướng về mặt người dùng còn đèn flash là đèn hướng đến vật cần chụp.

có ai cho biết cách add photobrowser vào như bản trước với đc không,mình đã hỏi đến 3 lần rồi mà vãn chưa ai trả lời với:(

Bạn sửa file photos_items để thêm PhotoBrowser vào photosuite + thêm giải nén photobrowser ra rofs2. Mình mới format ổ cứng nên xóa hết rồi ko share cho bạn đc.

barracuda

bản này thấy pin tương đối tốt so với các bản trc của duythanh mà:-?? màn hình set độ sáng 30% dùng suốt ngày hôm nay nhắn chục cái tin với đọc truyện từ tối qua mà chưa mất vạch nào này :D

nick8

Nhưng bạn nên lưu ý rằng đèn bàn phím hướng về mặt người dùng còn đèn flash là đèn hướng đến vật cần chụp.
Vấn đề này mình không ngại, vấn đề mình ngại ở đây là phần mềm để có thể tắt và bật cái đèn bàn phím khi cần thiết, tất nhiên là mình sẽ độ cái đèn flash ra đằng sau bên cạnh camera rồi, câu dây ra đằng sau chẳng hạn.
vậy chừng nào bạn làm được nhớ chỉ cho anh em làm nha!!!!;;)
Hi hi mình làm được hay không là nhờ pdaviet.net, nhờ các kiến thức hửu ích mà cách bạn chia sẽ, và nhờ bạn NguyenDuyThanh nói riêng !^^
Tất nhiên mình chia và sẽ hết tất cả khi làm được.

NguyenDuyThanh

Vấn đề này mình không ngại, vấn đề mình ngại ở đây là phần mềm để có thể tắt và bật cái đèn bàn phím khi cần thiết, tất nhiên là mình sẽ độ cái đèn flash ra đằng sau bên cạnh camera rồi, câu dây ra đằng sau chẳng hạn.
Sẽ chắc chắn ko có phần mềm tắt bật bàn phím khi cần thiết đâu. Bật thì bật hẳn tắt thì tắt hẳn mới có thôi.

tranconghd89

Accel Switch là phần mềm bật tắt cảm biến. Còn phần mềm cố định xoay màn hình ngang thì bạn sang topic n97mn glass down mục ứng dụng về là có.

tung93st

thank bạn rất nhiều!!! Cái Accel Switch chỉ là tắt bật cảm biến thôi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

Accel Switch là phần mềm bật tắt cảm biến. Còn phần mềm cố định xoay màn hình ngang thì bạn sang topic n97mn glass down mục ứng dụng về là có.

bạn gửi cho mình luôn kái link đc hem??? thank bạn trước

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.