• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Aura cho 5233 v50

atrau

Không có gì đột phát so với các CFW khác cũng không có nhiều thay đổi so với Aura v40 của mình. Đây chỉ là 1 sự lựa chọn cho những ai thích dùng FW gốc và thấy chấp nhận được Aura v40 của mình.

Hình ảnh: Gần giống với v40 cũ

Vài thay đổi nhỏ :
- Xoá các phần mềm trong core như Converter, Help, ... cả Ovimap.
- Thay đổi 1 số icon trong bộ icon N8
- Chỉ có 4HS: vondafone và 3HS gốc
- Font Pure lite đã fix size, không còn lỗi mất nét trong menu

Mình chỉ nhớ đến đó thôi :D
Thông tin thêm mọi người có thể xem bản cũ của mình
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?127781-***CFW-Aura-by-Atrau-cho-5233***&highlight=

Còn đây là link down :
Aura

Chỉnh sửa cuối:

huutran77

lâu lắm mới thấy atrau up fw

mình là một tính đồ của fw gốc,thích nó là vì có nhiều hs để lựa chọn.mà sao atrau k cook thêm nhiều hs nhỉ,mình đặc biệt thích ss hs.hihi.

anhphu18

atrau cho mình xin link mà icon gốc luôn được không, tại icon N8 thì không full icon khi cài theme được

atrau

mình là một tính đồ của fw gốc,thích nó là vì có nhiều hs để lựa chọn.mà sao atrau k cook thêm nhiều hs nhỉ,mình đặc biệt thích ss hs.hihi.

Nó là dạng flash nên mìnhh thấy dùng tốn pin, hay các lệnh như *#0000# không dùng được nên không cook vào. Bạn có dùng rompatcher không, có bản HS dùng c2z đó.

atrau cho mình xin link mà icon gốc luôn được không, tại icon N8 thì không full icon khi cài theme được
Không thể nào, trong theme bạn có icon nào thì nó đè lên icon gốc thôi mà, sao lại không full icon nhẩy. Bạn gửi thử mình thêm đó đi, nếu không full thật mình sẽ làm lại cho bạn FW icon gốc. :)
fix lại link down load đi atrau ơi
SORI :D, đã fix rồi đó.

atrau

lâu lắm mới thấy atrau up fw

Ừ, mình đi làm thêm cả tháng, tối về chỉ muốn ngủ, giờ sắp đi học lại nên rảnh làm up cho vui cửa vui nhà :D. Bản này làm từ những gì có sẵn nên chỉnh chỉ mất 10p :D. File mod của mình trong rof3 nên dù Nokia có ra bao nhiêu FW kiểu này cũng không phải cook lại \-/

LoiPT

Sao bỏ đi Ovimap ạ cả Converter em thấy hay mà. Converter hình như chiếm không đáng kể.
Thank ạ

atrau

Sao bỏ đi Ovimap ạ cả Converter em thấy hay mà. Converter hình như chiếm không đáng kể.
Thank ạ

Ovimap mình thấy dùng tốn lưu lượng quá, mới dùng 30s mà tốn 1MB luôn nên đổi qua google map rồi:D, còn converter mình mới xem cái đổi ngoại tệ, thấy không có gì nên cáu, xóa luôn :D

anhphu18

Ovimap mình thấy dùng tốn lưu lượng quá, mới dùng 30s mà tốn 1MB luôn nên đổi qua google map rồi:D, còn converter mình mới xem cái đổi ngoại tệ, thấy không có gì nên cáu, xóa luôn :D

ovimap có cơ sở dữ liệu down sẵn nên có thể coi offline mà, chỉ tốn dung lượng khi mới mở để nó tìm vị trí của mình thôi chứ

anhphu18

atrau cho xin mod hidder tức là ẩn hết các file khi bỏ vào folder đó được không.
p/s mọi người đổi đuôi file rof2 từ v20 thành v21 mới flash được nha

Chỉnh sửa cuối:

hoangphonghd

ỦNG HỘ OFW NHƯNG DÙ SAO CŨNG CHỈ LÀ CƠM CANH RAU MUỐNG LUỘC
CFW CÒN CÓ THÊM ĐỦ MÓN NỮA KO KỂ ĐC :))

atrau

ovimap có cơ sở dữ liệu down sẵn nên có thể coi offline mà, chỉ tốn dung lượng khi mới mở để nó tìm vị trí của mình thôi chứ

Ok, có gì mình sửa lại trong bản tới, mọi người góp ý hộ với hen.

atrau cho xin mod hidder tức là ẩn hết các file khi bỏ vào folder đó được không.
p/s mọi người đổi đuôi file rof2 từ v20 thành v21 mới flash được nha

Ý bạn là sao, ẩn những cái gì cơ. Thông thường thì chỉ ẩn video, ảnh và nhạc để không hiện trong gallery. còn để ẩn các file trong file manager thì dùng xplore để ẩn folder là được. Nếu không phải thì mình không hiểu ẩn mọi file lắm.
???, mình để nguyên v20 flash mà, có vấn đề gì đâu. 1 máy khác cũng flash bình thường mà, máy bạn màu đen à. Tốt nhất cứ đổi tên thêm FW gốc là an toàn nhất.

ỦNG HỘ OFW NHƯNG DÙ SAO CŨNG CHỈ LÀ CƠM CANH RAU MUỐNG LUỘC
CFW CÒN CÓ THÊM ĐỦ MÓN NỮA KO KỂ ĐC :))

Bạn thử kể thêm gia vị xem thế nào, mình không thích C6 hay N97 gì, nếu là những cái đó thì bỏ đi.

huutran77

Sao mình fláh bản này không dc nhỉ, jaf báo là thiếu ini file gì gì đó.

thangku1989

Bạn thử kể thêm gia vị xem thế nào, mình không thích C6 hay N97 gì, nếu là những cái đó thì bỏ đi.
bạn nói thế nào chứ FW C6 với n97mini nó có những thế mạnh của nó chứ, Chứ cứ dùng FW gốc mãi thì phát chán

LoiPT

bạn nói thế nào chứ FW C6 với n97mini nó có những thế mạnh của nó chứ, Chứ cứ dùng FW gốc mãi thì phát chán
Tiện đây so sánh CFW với FW gốc nha. Cho mình tìm hiểu thêm với

atrau

Sao mình fláh bản này không dc nhỉ, jaf báo là thiếu ini file gì gì đó.

bạn cứ thử lại nhiều lần xem, nếu không được thì viết lỗi cụ thể hoặc post ảnh lên mình xem thế nào.

Mình có chê gì CFW C6 hay N97 đâu. Mình chỉ nói nếu muốn so sánh ƠFW với C6/N97 thì không cần vì nó vốn không giống nhau,ai thích cái gì thì thấy nó tốt thôi. Mình có dùng qua CFW C6 của duythanh được coi là chất lượng nhưng những cái hay đấy chưa đủ thuyết phục (ít nhất là với mình) nên mình vẫn dùng FW gốc

Tiện đây so sánh CFW với FW gốc nha. Cho mình tìm hiểu thêm với

Cái khác nhau quan trọng nhất là trong nhân HDH thì có lẽ không nhiều (tất nhiên là vẫn có, ví dụ 1 số thư viện hay sắp xếp trong FW) vì S^2 gần giống với S^1. Những cái thấy được chỉ là giao diện thì có vài điểm khác, còn tính năng thì chắc có thêm smart dailer có vẻ ngồ ngộ

LoiPT

Cái khác nhau quan trọng nhất là trong nhân HDH thì có lẽ không nhiều (tất nhiên là vẫn có, ví dụ 1 số thư viện hay sắp xếp trong FW) vì S^2 gần giống với S^1. Những cái thấy được chỉ là giao diện thì có vài điểm khác, còn tính năng thì chắc có thêm smart dailer có vẻ ngồ ngộ

Mình cũng thích nhất cái smart dailer đó. add được vào FW gốc thì hay quá. bác biết nó à File nào trong CFW không?

atrau

Mình cũng thích nhất cái smart dailer đó. add được vào FW gốc thì hay quá. bác biết nó à File nào trong CFW không?

Nó không phải 1 file mà là 1 mớ nhiều file. Mình thấy nó ngồ ngộ mà trong FW của mình không có thì tất nhiên không dùng được cho FW gốc. Mình thử 2 máy rồi, flash xong đen thui luôn.

tranngoctu293

bạn ơi cho mình hỏi sao mình flash thì nó lại báo
No ini files found...

Init usb communication...
Can't detect flashing server! là sao thế :(((((((((((((((((((((((((((((((((((((

Chỉnh sửa cuối: