• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Aura cho 5233 v50

atrau

bạn ơi cho mình hỏi sao mình flash thì nó lại báo
No ini files found...

Init usb communication...
Can't detect flashing server! là sao thế :(((((((((((((((((((((((((((((((((((((

minh cung~ vay.

Bạn cài lại Nokia PC suite bản mới nhất đi, nó sẽ cập nhật lại driver connect cho bạn. Bạn cũng kiểm tra lại đường dẫn để file FW xem đúng không, hình nhưng win7 để khác với XP 1 chút đấy.
Thông báo trên là không có file FW hoặc không tìm thấy điên thoại. Có trường hợp cũng báo thế này nhưng tháo pin ra lắp lại rồi flash lại được

huutran77

Bạn cài lại Nokia PC suite bản mới nhất đi, nó sẽ cập nhật lại driver connect cho bạn. Bạn cũng kiểm tra lại đường dẫn để file FW xem đúng không, hình nhưng win7 để khác với XP 1 chút đấy.
Thông báo trên là không có file FW hoặc không tìm thấy điên thoại. Có trường hợp cũng báo thế này nhưng tháo pin ra lắp lại rồi flash lại được
Không đâu bạn ơi.mình flash fw của bạn không dc rồi mình flash fw khác sau đó vẫn bình thường ah.trước giờ mình flash fw nhiều lần rồi cũng trên máy tính này,đường dẫn và công cụ flash y như vậy,đều thành công cả.

Luu_Tan_Vu

Không đâu bạn ơi.mình flash fw của bạn không dc rồi mình flash fw khác sau đó vẫn bình thường ah.trước giờ mình flash fw nhiều lần rồi cũng trên máy tính này,đường dẫn và công cụ flash y như vậy,đều thành công cả.
máy bạn màu đen thì đồi tên rofs2 và rofs3

Chỉnh sửa cuối:

huutran77

máy bạn màu đen thì đồi tên rofs2 và rofs3rỏmáy bạn màu đen thì đồi tên rofs2 và rofs3
à cái này mình quên để ý nhỉ.mình chỉ đổi tên rof2 v20 thành v21 thôi chứ k có để ý rof3,để chừng nào rảnh mình flash lại thử xem.

atrau

máy bạn màu đen thì đồi tên rofs2 và rofs3rỏmáy bạn màu đen thì đồi tên rofs2 và rofs3

Ngộ nhỉ, đúng là mình không để ý vụ màu nè nhưng mình dùng máy trắng, bạn mình dùng máy đen nhưng khi flash mình chưa bao h đổi lại tên, 2 máy vẫn chạy đều :|

Luu_Tan_Vu

Ngộ nhỉ, đúng là mình không để ý vụ màu nè nhưng mình dùng máy trắng, bạn mình dùng máy đen nhưng khi flash mình chưa bao h đổi lại tên, 2 máy vẫn chạy đều :|
lúc đầu flash bản này của bạn mình bị lỗi này nẻ

quyvuong888

Gallery - Music
Nhạc chỉ quét ở E:\Sound
Gallery chỉ quét E:\image và E:\Video

sao mik thử cut ảnh ra ngoài image rồi vào bộ sưu tập vẫn thấy lsao

mrminh2911

làm 1 bản cho 5230 được ko bạn. mình rất thích cách nói chuyện và giải đáp các câu hỏi của bạn :D

atrau

Gallery - Music
Nhạc chỉ quét ở E:\Sound
Gallery chỉ quét E:\image và E:\Video

sao mik thử cut ảnh ra ngoài image rồi vào bộ sưu tập vẫn thấy lsao

Cái bạn thấy trong gallery là thumbai của nó, đây là các hình thu nhỏ được máy tạo ra khi xem cùng lúc nhiều ảnh. Bạn thử để 1 ảnh ngoài image từ đâu mà xem.
Tất nhiên sẽ có trường hợp ngoại lệ vì mod giới hạn gallery này chỉ cho liệt kê các folder cấm hiện. Nếu là 1 folder do bạn tự tạo ra (có tên khác và nằm ngoài folder hệ thống có sẵn) thì nó sẽ vẫn có trong gallery.

làm 1 bản cho 5230 được ko bạn. mình rất thích cách nói chuyện và giải đáp các câu hỏi của bạn :D
Bạn tải FW của mình về, chỉ lấy file rof3, đổi tên cho khớp rồi chép đè vào FW cho 5230 flash thử xem, tuyệt đối không lấy rof2 và core.
Tuy file rof3 là của 5233 nhưng mình xoá trắng nó rồi thêm các mod chung cho s60v5, nó lại không có file hệ thống nào riêng nên mình nghĩ sẽ được. Bạn thử flash đi, nếu dùng ổn mình sẽ gửi nốt rof2 và core, 2 file này mình chỉ để bộ icon N8 và xoá các ứng dụng mặc định thôi.