• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C5-03 v20.0.024 By manhtu

cuong139

flash 5 lần rùi bạn à hết lỗi bị thoát trang web, còn folder manhtu thì không thấy, cho hiện file ẩn cũng như vậy.
tại mình không có máy quay, có mình quay lại cho bạn xem rùi :-((
bác vào x-plore chọn menu->toots->còniguration[G]-> tick show hidden file là ok sẽ thấy được C:/manhtu

cuong139

em có góp ý đó là cái bàn phím ảo mới bác manhtu làm thêm vào nếu nhắn tin thì vẫn bình thường nhưng nếu dùng opera mobile hay nimbuzz thì đơ đơ.. có lúc đang ấn chat mà đợi 5 s mới hiện chữ lên mới ấn sent được mà ram chay kèm minbuzz vẫn là 45/121M

Binkutebin

Đã flash chiều hôm qua!
Nhìn home samsung rất đẹp tuy nhiên mh không thấy chức năng đem icon của ứng dụng ra màn hình chủ ( vd: opera chẳng hạn )! Nếu bỏ đi mấy cái icon ( bluetooth-chuông báo-cấu hình) đi thì nhìn đẹp hơn!
Do mhình c5-03 nhìn bé quá nên logo mạng chồng lên icon và icon khít khít với nhau sẽ làm mất đi cái đẹp của home samsung!
Về bàn phím thì không phải nói! Hi
Có cách nào sửa home samsung tại nhà không bác manhtu!
sámĐã flash chiều hôm qua!
Nhìn home samsung rất đẹp tuy nhiên mh không thấy chức năng đem icon của ứng dụng ra màn hình chủ ( vd: opera chẳng hạn )! Nếu bỏ đi mấy cái icon ( bluetooth-chuông báo-cấu hình) đi thì nhìn đẹp hơn!
Do mhình c5-03 nhìn bé quá nên logo mạng chồng lên icon và icon khít khít với nhau sẽ làm mất đi cái đẹp của home samsung!
Về bàn phím thì không phải nói! Hi
Có cách nào sửa home samsung tại nhà không bác manhtu!

Chỉnh sửa cuối:

nomercy7437

Tap2Unlock và Swipe2Unlock ai chuyển đổi qua lại được xin hướng dẫn cho mình cái bó tay rùi không thấy C:/manhtu
thanks

Binkutebin

Tap2Unlock và Swipe2Unlock ai chuyển đổi qua lại được xin hướng dẫn cho mình cái bó tay rùi không thấy C:/manhtu
thanks
Lúc bác flash xong! Mở vào menu bác có thấy icon ( miniMCD ) không?
Nếu thấy thì click vào icon rùi sao đó khoá phím kế tiếp chạm vào mhình hay phím menu chẵng hạn rùi xem kết quả!

manhtu

Về chuyển đổi Mở khóa:
Do tính chất file txt là file thực thi lệnh nên mình phải để folder ẩn folder manhtu
Tính từ lúc mới flash hay vừa 4mat xong nhé:
Mặc định Mở khóa là Tap2Unlock, trong folder C:\manhtu\ sẽ có file Click.txt
khi các bạn bấm vào icon MiniCMD lần đầu thì nó trong folder C:\manhtu sẽ có file Slide.txt, mở khóa chuyển sang Swipe2Unlock, đợi vài giây thì sẽ có hiệu lực
Khi đang là Swipe2Unlock, bấm icon MiniCMD thì sẽ chuyển sang mở khóa bằng Chốt bảo vệ, trong C:\manhtu\ là No.txt
Đang mở bằng chốt bảo vệ thì bấm icon MiniCMD sẽ chuyển mở khóa về Tap2Unlock, lúc này trong C:\manhtu\ là Click.txt

Về bàn phím:
mình dùng trên UCBrowser, Slick, nhắn tin, Web, OperaMini thấy cũng bình thường
mình không thể test hết trên các phần mềm đc nên nếu có lỗi ở 1 vài phần mềm thì cũng đành phải chấp nhận

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

Đưa Theme, Profile, Wizard WLan, usb ra Menu

- bản cfw này vô web đuợc khoảng 10s thì văng ra, chuyểu qua ngôn ngữ english cũng vậy,
- bạn tích hợp hiệu ứng effects sấm chợp, sao, bông tuyết thấy máy chạy ì ạch quá mới flash xong ram chạy được 56M mở efercts lên còn 34M,
- chuyểu đổi Tap2Unlock và Swipe2Unlock qua lại không thấy tác dụng, toàn là Tap2Unlock không à.
- bạn có thể cho mình file ROFS2 và ROFS3 mà có file hack vĩnh viễn và mấy mod ở trên của bạn là được
- Mình dùng web mặc định vào pdaviet.net (trang chủ), vào tiếp topic chung của V5, vào tiếp topic chuyên FW chưa thấy bị out
- RAM mình dùng bình thường còn khoảng 47Mb, bật hiệu ứng xuống còn 44Mb
- Chuyển đổi mở khóa mình đã test rất kỹ, bạn cứ làm theo hướng dẫn là sẽ được
- Nếu không bạn có thể dùng lại bản cũ mình đã up từ tháng 8

namnek123

àh cái vuốt ngang để mở khóa (mình không biết gọi là j) thì phải ấn phím menu mới được àh

keijyken

trong bản cfw có font hổ trợ tiếng hoa chưa manhtu sao mình tìm ko thấy vậy.Bác có font vữa tieng trung vừa tiếng việt mà là font mạc định của nokia ko tìm ko thấy.Ko biết lấy font của fw HK bỏ vào thì việt và trung có hiển thị đầy đủ ko vậy

hantinhtu_baby

Các bạn cho mình hỏi làm sao click con này cho jaf nhận devicer đc nhỉ? con này xạc qua cổng usb mà?

luckyfore94

Các bạn cho mình hỏi làm sao click con này cho jaf nhận devicer đc nhỉ? con này xạc qua cổng usb mà?
không phải bác flash bằng jaf thì hok được đâu , jaf chỉ dành cho 523x và 5800 thôi . Với c5-03 thì bác phải tập làm quen với Phoneix nhé

hantinhtu_baby

bác flast ở chế độ death phone là đc mà
Thì mình flash ở chế độ death mà,nhưng nhấn hoài nó không chịu nhận devicer mới chết chứ,5800 thì fang 1 phát đc liền nek,
mình mới gặp thằng này lần đầu nên gà mờ thật nak.
không phải bác flash bằng jaf thì hok được đâu , jaf chỉ dành cho 523x và 5800 thôi . Với c5-03 thì bác phải tập làm quen với Phoneix nhé
Vậy hả bạn,phoneix mình nghĩ là không hổ trợ cho cookfw chứ,thanks bạn hiền để mình thử xem hi,

luckyfore94

mình muốn thay đổi hiểu ứng thì sao ta :-? copy vào C:\resource + click c2z rồi , mà vẫn hok thay đổi :-?

luckyfore94

Thì mình flash ở chế độ death mà,nhưng nhấn hoài nó không chịu nhận devicer mới chết chứ,5800 thì fang 1 phát đc liền nek,
mình mới gặp thằng này lần đầu nên gà mờ thật nak.

Vậy hả bạn,phoneix mình nghĩ là không hổ trợ cho cookfw chứ,thanks bạn hiền để mình thử xem hi,

chỉ hỗ trợ flash cho 1 số máy như c5-03 ý bạn , chứ jaf thì không đươc mình thử rồi nhé , trước mình sài 5233 quen jaf rồi , nhưng c5-03 khi cắm cáp vào nó sẽ tự sạc nên không thể thực hiện được bước flash dead phone

hantinhtu_baby

chỉ hỗ trợ flash cho 1 số máy như c5-03 ý bạn , chứ jaf thì không đươc mình thử rồi nhé , trước mình sài 5233 quen jaf rồi , nhưng c5-03 khi cắm cáp vào nó sẽ tự sạc nên không thể thực hiện được bước flash dead phone
Cảm ơn bạn nhiều,có thêm 1chút kiến thức cho mình,hèm chi cả buỗi chiều ni mình mằn mò thằng Jaf mãi củng không xong,thì ra là vậy.

luckyfore94

copy và apply c2z rồi thì vào Themes mở hiệu ứng lên mới đc chứ
không được , mình tắt mở mọi thứ hết vẫn hok có gì thay đổi , ngoài mấy đi hiệu ứng mặc định của máy , bác test thử xem :-?

manhtu

mình test rồi mới dám nói chứ
chỉ thích cái hiệu ứng bong bóng nhưng cho vào ROM còn ko chạy