• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C5-03 v20.0.024 By manhtu

nomercy7437

Về chuyển đổi Mở khóa:
Do tính chất file txt là file thực thi lệnh nên mình phải để folder ẩn folder manhtu
Tính từ lúc mới flash hay vừa 4mat xong nhé:
Mặc định Mở khóa là Tap2Unlock, trong folder C:\manhtu\ sẽ có file Click.txt
khi các bạn bấm vào icon MiniCMD lần đầu thì nó trong folder C:\manhtu sẽ có file Slide.txt, mở khóa chuyển sang Swipe2Unlock, đợi vài giây thì sẽ có hiệu lực
Khi đang là Swipe2Unlock, bấm icon MiniCMD thì sẽ chuyển sang mở khóa bằng Chốt bảo vệ, trong C:\manhtu\ là No.txt
Đang mở bằng chốt bảo vệ thì bấm icon MiniCMD sẽ chuyển mở khóa về Tap2Unlock, lúc này trong C:\manhtu\ là Click.txt

Về bàn phím:
mình dùng trên UCBrowser, Slick, nhắn tin, Web, OperaMini thấy cũng bình thường
mình không thể test hết trên các phần mềm đc nên nếu có lỗi ở 1 vài phần mềm thì cũng đành phải chấp nhận
mình đã tìm ra nguyên nhân là do dây cáp usb của mình bị hỏng có thể dẫn đến truyền dữ liệu date không được tốt nên sinh ra lỗi. mình thấy Swipe2Unlock nhạy hơn bản trước. thanks

wangsang1104

Có ai có cái menu cricle của c6 hay n97 thì share cho mình cái hay có cái nào đẹp đẹp cũng dc

dekisugi17

Bản FW mới này rất tuyệt, em thix nhứt là cái Samsung widget!! ;;);;). Tuy nhiên em thấy cóa lỗi phần bấm dzô "Tag Menu". Bấm dzô nóa ra "Tag Danh bạ" , tắt "Danh bạ" rồi mới vào dc "Menu"!!!:O:O

king_cfc

bạn vào phần cài đặt màn hình chủ-> phím tắt -> phím tắt trái -> menu, vậy là ko bị vào danh bạ nữa :D

namnek123

hôm nay là ngày thứ 2 mình dùng thì thấy 1 số lỗi. Kô biết có bác nào bị vậy không . Sau khi cài thêm cho dt KMS 9+ patch , ttpod .Sau đó mình đổi font chữ thì bị những lỗi sau :::: vào trình phát nhạc máy hiện lên " Đang tìm nhạc và ..." cứ tìm mãi vậy thoát cũng không được. Và bị 1 lỗi nữa là khi chuẩn bị cài đặt phần mềm thì máy đen thui --> tự khởi động lại. mình cũng không đọc được file txt nữa hixhix :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

namnek123

bác manhtu co thể cook cho mình 1 bản như bản củ chỉ thêm cái bàn pím va sửa máy thu âm đc không, thanks bác nhiều

member124

hôm nay là ngày thứ 2 mình dùng thì thấy 1 số lỗi. Kô biết có bác nào bị vậy không . Sau khi cài thêm cho dt KMS 9+ patch , ttpod .Sau đó mình đổi font chữ thì bị những lỗi sau :::: vào trình phát nhạc máy hiện lên " Đang tìm nhạc và ..." cứ tìm mãi vậy thoát cũng không được. Và bị 1 lỗi nữa là khi chuẩn bị cài đặt phần mềm thì máy đen thui --> tự khởi động lại. mình cũng không đọc được file txt nữa hixhix :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
mình cũng bị lỗi như vậy đó, sau mình reset lại *#7370# rồi cài đặt lại Qt >> RamBlow>>>x plore >>> các ứng dụng: opera,ttpod,smartmovies,nimbuzzz... thì thấy không bị nữa :D >>> kích hoạt rompatcher, đổi trượt khóa ngon nghẻ :D.
ko biết tại sao nhưng cài lại thì ko thấy lỗi như thế nữa :D , cũng có thể là sau khi reset lại thì mình bật trình nghe nhạc lên luôn nên nó tìm nhac và postcad luôn, nên sau khi cài các phần mềm thì nó không tìm nữa chăng?

có cái là, không biết có chỉnh thời gian khóa phím được ko? với cả, khi báo cáo tin nhắn đã gửi thì nó cũng có chuông nữa :( làm sao để tắt nhỉ?

peakunlove

RAM tụt là đương nhiên mà bạn
như mình để ý thì cái Nhắn tin đó, khi đã vào và thoát ra thì nó vẫn chạy ẩn, cái này phải cài Jbak thì mới thấy được
Gallery thì bạn tìm file 102828AC.TXT
0x1 string là bộ nhớ máy
0x2 string là thẻ nhớ
bạn không muốn Gallery quét thư mục nào thì thêm thư mục đó vào
Menu 4x4 mình nghĩ là không được đâu, chưa thấy đâu có C5-03 menu 4x4 cả

Có thể có menu 4x4 với 4x6 nếu như ta dùng thêm v home :D

dekisugi17

Mấy bác ơi! Mình lỡ chỉnh nhầm phím tắt, tab điện thoại sang tab menu, ăi h chuyển lại sang tab điện thoại thì ko thấy!! Nên bi h k bấm số dt dc! H phải làm sao mấy bác? Onl by C5

manhtu

Quay ngang màn hình quay số
nó ra sym3 final đấy, bạn nào test rồi thì phát biểu ý kiến xem có khác gì bản gốc kô

ok_never

Mấy bản CFW của bên đó mình có thử rồi, thấy đâu khác hơn bao nhiêu đâu, thấy cũng bình thường.
Có một cái khuyết điểm rất lớn đó là bị lỗi Ovi Map

namnek123

Quay ngang màn hình quay số
nó ra sym3 final đấy, bạn nào test rồi thì phát biểu ý kiến xem có khác gì bản gốc kô
mình test thử thấy vài chổ không thích lắm :
1 không có tiếng việt
2 vào ovi map không có ngôn ngữ dẫn thoại là tiến việt
3. vào web không được ( vào nhâp địa chỉ or bookmarks là thoát ra liền ) --> cái này điên nhất
4. ở màn hình menu không xem được đồng hồ
Còn lại thì OK

dekisugi17

Mấy bác ơi! Mình lỡ chỉnh nhầm phím tắt, tab điện thoại sang tab menu, ăi h chuyển lại sang tab điện thoại thì ko thấy!! Nên bi h k bấm số dt dc! H phải làm sao mấy bác? Onl by C5

bác mantu ơi help em với!