• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C5-03 v20.0.024 By manhtu

pro409

mình flast được rồi.nhưng sao cài mấy cái ứng dụng ra sao khi kích vào biểu tượng nó không ra được thế

luckyfore94

bác manhtu với bác wangsang cho mình hỏi này tí : trong bản CFW này không có patch4all ah. mình tìm mà không thấy. mình muốn cài crack của KMS9 nhưng nó không dc đại loại nó bảo là " Bị bảo vệ bởi Flashform j j đó " Bác nào giúp với
bác vào roompatcher ( nằm trong phần ứng dụng ) tick 3 cái trong đó lên , thay vì là patch4all giờ là cái 3in 1 đó bác , bác cứ tick hết và để chế độ tự động là xong :)

luckyfore94

à bác mạnh , nếu python cook luôn vào CFW thế mà hok có icon ở ngoài , 1 số PM cần kick hoạt ở icon Python thì chịu thua hả bác +_+

- Với lại muốn gỡ bỏ hiệu ứng của bác để thay hiệu ứng khác thì làm sao nhỉ , bởi mình mình vào x-plore cái effects của bác ở ổ Z nên hok xóa bỏ được , mỗi khi cái hiệu ứng khác vào ổ C:/resource sẽ bị xảy ra lỗi vì chưa xóa cái efecsts của ổ Z thế giờ phải làm sao đây :(

Chỉnh sửa cuối:

peakunlove

Không biết mọi người có bị giống mình không?
Đầu tiên là với Web vào và đánh tên địa chỉ thì bị uot ra luôn.
Thứ 2 là với ovi store cũng tương tự như trên
Thứ 3 nếu để hiệu ứng + với HS samsung khi khởi động lại máy thì máy die luôn lên vài gạch xanh đỏ rồi tịt hẳn phải 4mat = phím cứng.

323456789

chiều nay hí hửng lên hoàng hà mua con C5-03 về xong cài luôn bản của bác vào. Không hiểu do máy hay gì nữa, install phần mềm + nghe nhạc, nó load chậm quá, để lâu là đơ không thoát ra được. Có bác nào bị như em không

manhtu

Thứ 3 nếu để hiệu ứng + với HS samsung khi khởi động lại máy thì máy die luôn lên vài gạch xanh đỏ rồi tịt hẳn phải 4mat = phím cứng.
1. Bạn vào trang nào mà gõ địa chỉ đã bị out
mình vào dantri, vnexpress đều ko bị, youtube vào vẫn đc, chỉ lúc xem thì bị out nhé (đang tìm nguyên nhân)
2. Ovi Store mình add bản 1.16 mới nhất
3. Khi dùng HS Samsung thì ko nên dùng hiệu ứng nhé

à bác mạnh , nếu python cook luôn vào CFW thế mà hok có icon ở ngoài , 1 số PM cần kick hoạt ở icon Python thì chịu thua hả bác +_+

- Với lại muốn gỡ bỏ hiệu ứng của bác để thay hiệu ứng khác thì làm sao nhỉ , bởi mình mình vào x-plore cái effects của bác ở ổ Z nên hok xóa bỏ được , mỗi khi cái hiệu ứng khác vào ổ C:/resource sẽ bị xảy ra lỗi vì chưa xóa cái efecsts của ổ Z thế giờ phải làm sao đây
- Python ở đây chỉ là bộ Libs giống như PIPS của Nokia nên ko có icon
cài ứng dụng python mà hỗ trợ màn cảm ứng thì ko sao, nếu ko hỗ trợ thì phải dùng thêm bàn phím ảo
- Hiệu ứng muốn thay thì phải giải nén file core, thay cả cái thư mục Effects trong đó

manhtu

chiều nay hí hửng lên hoàng hà mua con C5-03 về xong cài luôn bản của bác vào. Không hiểu do máy hay gì nữa, install phần mềm + nghe nhạc, nó load chậm quá, để lâu là đơ không thoát ra được. Có bác nào bị như em không
cài phần mềm ko hề lâu nhé, trừ khi phần mềm dung lượng vài Mb thì lâu là đúng
nhạc nhiều nên load lâu là phải bạn ah

wangsang1104

Có đổi mấy cái giá trị 2A gì đó thành 2B hoặc 2C k bác trước khi mở file là tick vào keep oldcrc32 à edit có giống rofs2k bác

manhtu

Có đổi mấy cái giá trị 2A gì đó thành 2B hoặc 2C k bác trước khi mở file là tick vào keep oldcrc32 à
chỉ tick vào Keep CRC32 và Unpack, Repack, còn lại ko đụng chạm
lạ thật chạy bản gốc thì Đồng bộ Ovi chạy ngon
gộp rofs2 vào core thì bị lỗi này mới lạ

Chỉnh sửa cuối:

wangsang1104

chỉ tick vào Keep CRC32 và Unpack, Repack, còn lại ko đụng chạm
lạ thật chạy bản gốc thì Đồng bộ Ovi chạy ngon
gộp rofs2 vào core thì bị lỗi này mới lạ
k hay dùng đồng bộ ovi lắm nên k biết thế nào à tiện thể cho em hỏi có pm nào chụp đc cái hs k
ps: mới test đúng là có lỗi thật khi bắt đầu đồng bộ thì văng ra ngoài

manhtu

k hay dùng đồng bộ ovi lắm nên k biết thế nào à tiện thể cho em hỏi có pm nào chụp đc cái hs k
ps: mới test đúng là có lỗi thật khi bắt đầu đồng bộ thì văng ra ngoài
mình cũng chả bao giờ dùng cái đó
toàn backup thủ công
khi thiết lập nó có 4 bước, B1: giới thiệu, B2: chọn cái cần sync (Danh bạ, lịch, ghi chú), B3: Chọn thời gian sync, B4: sync khi dữ liệu thay đổi
bình thường thì chỉ gộp rofs2 vào core là ok nhưng mỗi cái này bị lỗi
khi thiết lập nó bị mất B2
chụp màn hình thì dùng GifTailor ý

manhtu

mình đã tham khảo một số bạn dùng E72 cũng đc mod tăng dung lượng ổ C thì thấy là khi gộp rofs2 vào core
ứng dụng Ovi Sync đều bị lỗi như của C5-03
chưa hiểu tại sao

nomercy7437

bạn chỉ mình 4mat = phím cứng với bạn, thanks

wangsang1104

bản mới này em thấy là gần hoàn thiện rồi có thể coi bản này là bản final của v20 đấy, bản này em thấy cái mấy cái hs của bác đẹp lắm nhất là cái oraTsu thanks bác đã bỏ công bỏ sức ra để cfw em mới làm mấy cái tí xíu mà tốn thời gian khiếp

Letuonghuy

Dành cho bạn hỏi format bằng phím cứng nè: Tắt nguồn.
Giữ nút volume(nút âm thanh đấy) cả trên lẫn dưới, nút khoá và nút màu xanh giữ hết cùng lúc nhá xong bấm nút nguồn đến khi nào máy lên thì thôi nhưng vẫn giữ các nút còn lại. Nếu làm đúng máy sẽ trở về thiết lập ngày và ngôn ngữ ban đầu.

luckyfore94

1. Bạn vào trang nào mà gõ địa chỉ đã bị out
mình vào dantri, vnexpress đều ko bị, youtube vào vẫn đc, chỉ lúc xem thì bị out nhé (đang tìm nguyên nhân)
2. Ovi Store mình add bản 1.16 mới nhất
3. Khi dùng HS Samsung thì ko nên dùng hiệu ứng nhé

- Python ở đây chỉ là bộ Libs giống như PIPS của Nokia nên ko có icon
cài ứng dụng python mà hỗ trợ màn cảm ứng thì ko sao, nếu ko hỗ trợ thì phải dùng thêm bàn phím ảo
- Hiệu ứng muốn thay thì phải giải nén file core, thay cả cái thư mục Effects trong đó

bác gửi cho mình cái phần mềm bug file core ra với ^^! tk

manhtu

Dành cho bạn hỏi format bằng phím cứng nè: Tắt nguồn.
Giữ nút volume(nút âm thanh đấy) cả trên lẫn dưới, nút khoá và nút màu xanh giữ hết cùng lúc nhá xong bấm nút nguồn đến khi nào máy lên thì thôi nhưng vẫn giữ các nút còn lại. Nếu làm đúng máy sẽ trở về thiết lập ngày và ngôn ngữ ban đầu.
ặc
bấm cả Vol+ lẫn Vol - ah
thế có mà gãy mất phím ý
bác gửi cho mình cái phần mềm bug file core ra với ^^! tk
http://www.mediafire.com/?pnwel5mcy7bb8sn
từ từ ngâm cứu nhé
bản mới này em thấy là gần hoàn thiện rồi có thể coi bản này là bản final của v20 đấy, bản này em thấy cái mấy cái hs của bác đẹp lắm nhất là cái oraTsu thanks bác đã bỏ công bỏ sức ra để cfw em mới làm mấy cái tí xíu mà tốn thời gian khiếp
bạn nghiên cứu cái vụ Ovi Sync đi

tình hình là em không chuyển về chế độ Swipe2Unlock khi nhấn MiniCMD được. bác manhtu test lại dùm em.