• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C5-03 v20.0.024 By manhtu

Letuonghuy

Bác manhtu xem cái vấn đề slideUnlock hộ mình với nha ,mình đã nói ở bài 993 rồi đấy .Tiện cho mình hỏi luôn là C5-03 là s60v5 thuộc symbian^ mấy :-/
C5-03 thuộc symbian 1 đấy nhưng khác các dòng symbian 1 khác,còn muốn bik thêm chi tiết nữa thì hiỏ bác Nokia sẽ hiểu. Còn cái slideunlock ấy hồi trước mình cũng giống bạn nhưng cài bản này thì hết rồi. Bạn thử xoá hết các thư mục như trên giống bác manhtu để bài đầu trong thẻ nhớ rồi flash lại cái fw này rồi format *#7370# gì đó xong hết rồi cài lại xem dc ko.

manhtu

Bác manhtu xem cái vấn đề slideUnlock hộ mình với nha ,mình đã nói ở bài 993 rồi đấy .Tiện cho mình hỏi luôn là C5-03 là s60v5 thuộc symbian^ mấy :-/
slideunlock nào vậy bạn?
mình mới cài cái slideunlock 4.06 vẫn ngon lành mà có báo lỗi gì đâu

wangsang1104

các bác thấy thế nào

handboy

Chào bạn manhtu! Bữa giờ mình đã xài CFW C5-03 v1 và v2 của bạn thấy rất tuyệt nên thấy bạn cập nhật lên v3 là mình download liền. Nhưng lần này hack máy mình lại gặp lỗi, ngay sau hack xong vào tới màn hình khởi động thì nó hiện ra thông báo "Lỗi hệ thống" mà không thể làm gì cả ... nhấn hết nút: 3 nút chính, 2 nút volume kể cả nút mở khóa của máy nó vẫn cứ hiện lên "Sử dụng chốt bảo vệ bàn phím để mở khóa màn hình và phím". Thế là mình hack lại vẫn bị như thế, sau đó mình lại download CFW by mathanh thì vẫn bị y chang. Hix hix mới mua được vài tháng mà mình sợ nó thành "đồ đập đá" wá, với lại máy đã hack chắc không bảo hành được, mong bạn comment sớm nhé! Mình thanks rất nhiều.

chuc1204

xử lý xong rồi, gửi file ngon lành
quả này HS SS gây lỗi là bỏ luôn, nâng cao dung lượng free=))
Báo cáo với bác manhtu là gửi file thì ngon ,nhưng không thể nhận file ah ,mình vừa thử xong ,nó toàn báo lỗi thiết bị không hỗ trợ dịch vụ :(( .bác xem sửa lại lỗi này nhanh hộ mình với ,cuối tuần mình phải mang máy về quê trao trả cho thằng bạn rồi :( chả là nó nhờ mang ra đây hack hộ nó mà :)

manhtu

Chào bạn manhtu! Bữa giờ mình đã xài CFW C5-03 v1 và v2 của bạn thấy rất tuyệt nên thấy bạn cập nhật lên v3 là mình download liền. Nhưng lần này hack máy mình lại gặp lỗi, ngay sau hack xong vào tới màn hình khởi động thì nó hiện ra thông báo "Lỗi hệ thống" mà không thể làm gì cả ... nhấn hết nút: 3 nút chính, 2 nút volume kể cả nút mở khóa của máy nó vẫn cứ hiện lên "Sử dụng chốt bảo vệ bàn phím để mở khóa màn hình và phím". Thế là mình hack lại vẫn bị như thế, sau đó mình lại download CFW by mathanh thì vẫn bị y chang. Hix hix mới mua được vài tháng mà mình sợ nó thành "đồ đập đá" wá, với lại máy đã hack chắc không bảo hành được, mong bạn comment sớm nhé! Mình thanks rất nhiều.
Trời
mình flash liên hồi mà ko thấy bị báo lỗi hệ thống
chỉ báo lỗi khi sạc do mình tắt nhầm file thôi
máy hack rồi vẫn bảo hành bình thường, nokia chứ ko phải apple đâu mà sợ
bác manhtu gui cho mình bản FW sửa lỗi bluetooth được không?
hjx bạn chịu khó đợi vài ngày để mình tìm lỗi file hết luôn

boda

bác manhtu cho em hỏi e có cài betteryife.wgz vào lúc thì nó kiểm tra được lúc không ( click vào icon thì nó đẩy ra ) mong bác chỉ giúp e:|( ở ổ c e không thấy file manhtu\ ở ổ c luôn ) đã cho hiện những file ẩn rùi

Chỉnh sửa cuối:

truongson20689

Bác manhtu xem e cái.tình hình e caj isms caj vào dùng bình thường.nhưng khoảng 2 dến 3 gjờ sau là không thấy icon đâu cả .e đành cài lại .cài dùng bình thườg nhưg sau lại mất icon.cái này do lỗi j vậy?

chuc1204

Tiện vấn đề bluetooth ,bác manhtu có thể mod cho file nhận qua bluetooth được lưu luôn trên thẻ nhớ không :-?

jomokino

tình hình là rất tình hình đây bác manhtu. Sau khi cài một đống soft vào thì vào folder Ứng dụng cài đặt thì chả tháy c icon nào cả

namnek123

Tiện vấn đề bluetooth ,bác manhtu có thể mod cho file nhận qua bluetooth được lưu luôn trên thẻ nhớ không :-?
cái này thì cần j mod bạn. chỉ cần chọn bộ nhớ lưu tin nhắn là thẻ nhớ là dc mà, file nhận từ bluetooth sẽ tự nhét zô thui hyhy

manhtu

bác manhtu cho em hỏi e có cài betteryife.wgz vào lúc thì nó kiểm tra được lúc không ( click vào icon thì nó đẩy ra ) mong bác chỉ giúp e:|( ở ổ c e không thấy file manhtu\ ở ổ c luôn ) đã cho hiện những file ẩn rùi
widget ngoài màn hình thì C5-03 hỗ trợ hơi kém bạn ah
bạn dùng phần mềm quản lý file nào mà hiện ẩn rồi vẫn ko thấy

Bác manhtu xem e cái.tình hình e caj isms caj vào dùng bình thường.nhưng khoảng 2 dến 3 gjờ sau là không thấy icon đâu cả .e đành cài lại .cài dùng bình thườg nhưg sau lại mất icon.cái này do lỗi j vậy?
mình là người VH ISMS nên dùng thường xuyên và vẫn thấy bình thường

tình hình là rất tình hình đây bác manhtu. Sau khi cài một đống soft vào thì vào folder Ứng dụng cài đặt thì chả tháy c icon nào cả
từ ngày dùng bản CFW chưa gặp lỗi này bao giờ
bạn kiểm tra lại thẻ xem sao nhé

boda

em sài xplore bản ver2 flash di flash lại vẫn có c:\manhtu nhưng ver3 thì em flash đi flash lại vẫn không thấy( betterylife ở ver2 e vẫn sài bình thường khi mở coi ở ứng dụng như 1 phần mềm chứ không phải như widget ạ ) em cài 2 3 soft wgz thì những soft khác chạy ok

chuc1204

Bác manhtu cho mình xin hướng dẫn cách flash fw c5-03 ver2 của bác với ,đến chỗ chọn fw xong thì ấn vào option ,xóa những file gì ,mình đành chạy lại bản cũ vậy,mặc dù bị lỗi chữ viết tay còn hơn là lỗi bluetooth :(

manhtu

em sài xplore bản ver2 flash di flash lại vẫn có c:\manhtu nhưng ver3 thì em flash đi flash lại vẫn không thấy( betterylife ở ver2 e vẫn sài bình thường khi mở coi ở ứng dụng như 1 phần mềm chứ không phải như widget ạ ) em cài 2 3 soft wgz thì những soft khác chạy ok
mình ko mấy khi dùng các phần mềm wgz nên ko rõ lắm
có thời gian mình sẽ thử xem sao
Bác manhtu cho mình xin hướng dẫn cách flash fw c5-03 ver2 của bác với ,đến chỗ chọn fw xong thì ấn vào option ,xóa những file gì ,mình đành chạy lại bản cũ vậy,mặc dù bị lỗi chữ viết tay còn hơn là lỗi bluetooth :(
ver2 thì chỉ xoá 1 file màu đỏ dưới cùng thôi
đã fix lỗi chế độ chữ viết tay khi có âm lịch,fix lại lỗi bluetooth
còn vào youtube khi có SS widget thì vào youtube chọn clip không còn bị out ra nữa, nhưng clip lại không chịu chạy:))

Chỉnh sửa cuối: