• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - 5233 RM 625 (EN&VI)_Mod V2,V3- By Traicauhd

luv_mit

Member
bác cho em hỏi là bản nhà em là v21.1.004
mà bản của bác là v21.1.102
vậy thì sử lý thế nào với file của bác bi giờ
dùng theo như của bác hay em phải down hết lại tất cả?
nhưng nếu down hết lại tất cả theo 102 đó thì phải down của nước nào?
hiện tại chưa có bản của vn mà ??

cuongga311

bác cho em hỏi là bản nhà em là v21.1.004
mà bản của bác là v21.1.102
vậy thì sử lý thế nào với file của bác bi giờ
dùng theo như của bác hay em phải down hết lại tất cả?
nhưng nếu down hết lại tất cả theo 102 đó thì phải down của nước nào?
hiện tại chưa có bản của vn mà ??

bạn ơi link lè http://www.multiupload.com/KK6FVOPL77
Pass: pnht4ever
và bạn down file trên kia và chép đè vào nha

luv_mit

Member
tks ạ, đã hack đc rùi ạ.............................................................................

sau khi đã test thử thì...
vào menu - settings- phone - phone mgmt
ko vào nổi phone mgmt để bỏ chế độ khóa phím, cài đặt sang tiếng việt..v..v...bác nào có hiện tượng vậy k?

cuongga311

tks ạ, đã hack đc rùi ạ.............................................................................

sau khi đã test thử thì...
vào menu - settings- phone - phone mgmt
ko vào nổi phone mgmt để bỏ chế độ khóa phím, cài đặt sang tiếng việt..v..v...bác nào có hiện tượng vậy k?
đúng rùi h mình mới để ý. Nhưng bản gốc thì xài k bị thế

hai2041992

đang test hiện tại chưa phát hiện lỗi gì ngoài camera thanks bác

đúng rùi h mình mới để ý. Nhưng bản gốc thì xài k bị thế

lạ nhỉ máy mình chỉ bị mỗi lỗi camera thui

PS : Các file trong thư mục Wallpaper và X Video sẽ ko hiện trong Gallery để làm gì vậy bác :-?

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager

PS : Các file trong thư mục Wallpaper và X Video sẽ ko hiện trong Gallery để làm gì vậy bác :-?

Đó là cái mà ai cũng khó chịu đấy bạn.

traicauhd

Để bạn có thể để những file riêng tư vào đó thui ko dùng bạn có thể xóa hai thư mục đó đi ah? dùng thì lại tạo r hai thu mục đó là được

hai2041992

Để bạn có thể để những file riêng tư vào đó thui ko dùng bạn có thể xóa hai thư mục đó đi ah? dùng thì lại tạo r hai thu mục đó là được

em trong sáng lắm :)) em đang up lên youtube 1 đoạn video CFW của bác tí sẽ up link cho bác

đã có video test :
[video=youtube;adNGOJgZLkc]http://www.youtube.com/watch?v=adNGOJgZLkc[/video]

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Sáng nay kiểm tra lại các file down về và đã Flash thành công, chưa có thời gian vọc nên chẳng biết lỗi gì không.

luv_mit

Member
bác test trên máy nào mà nhìn có vẻ nặng nề vậy?
hay do cái effect vậy?
ai có frm gốc cho 5233 cho em xin được ko ạ?
Nếu có thể cook sẵn cho em cái menu 4x4 luôn ạ
tks

MinhThang

Manager
Camera bị lỗi muốn chụp thì hơi lâu một tí.
Test trên 5233 không add được nội dung ngoài màn hình chủ, luôn báo "Màn hình đã đầy phải xóa bớt nội dung?"

0908727527

Camera bị lỗi muốn chụp thì hơi lâu một tí.
Test trên 5233 không add được nội dung ngoài màn hình chủ, luôn báo "Màn hình đã đầy phải xóa bớt nội dung?"

Đc mà a. A xóa xóa bớt mấy cái widget ngoài hs đi, rồi add cái a thích vào :)

cuongga311

có ai có cái ecffec of fw này không nhỉ. Thấy đẹp mà k muốn có sao bay ý. Hơi nặng, thíc mấy cái chuyển trang of nó thôi

MinhThang

Manager
Đc mà a. A xóa xóa bớt mấy cái widget ngoài hs đi, rồi add cái a thích vào :)

Cái ô trống bên dưới đó bạn đâu có thêm vào được, còn xóa bớt đi thì chọn thêm cũng chỉ là thay đổi thôi chứ có phải là thêm đâu.

shirooo

Cái ô trống bên dưới đó bạn đâu có thêm vào được, còn xóa bớt đi thì chọn thêm cũng chỉ là thay đổi thôi chứ có phải là thêm đâu.

thay đổi được mà, chọn Option -> Edit content -> chọn 4 widget -> Setting

hai2041992

tình hình rất là bi quan .. đã vọc đã cook và flash tầm 5 bản C6 h quay lại photon thì die mất 50k ra box load lại phần mền vừa về tới h up lại photon luôn ko ham hố nữa =))

wimax16vnn

tình hình rất là bi quan .. đã vọc đã cook và flash tầm 5 bản C6 h quay lại photon thì die mất 50k ra box load lại phần mền vừa về tới h up lại photon luôn ko ham hố nữa =))

chúc mừng bác :)) :))