• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - 5233 RM 625 (EN&VI)_Mod V2,V3- By Traicauhd

MinhThang

Manager
mình k xài 5233 , nhưng ngta JAF bt đó, bạn JAF xong có cài cái j thêm ko?
mình cook cho 5230 cũng k có lỗi đó
thử JAF với bản gốc của PNHT xem ?

J.A.F xong là vào test chức năng đó liền chưa cài gì cả, thẻ cũng được fmat sạch sẽ. Để thử bản của PNHT xem sao.

anhtuana12

bàn phím QWERTY nhỏ của bạn sao có tiếng việt vậy bạn ?
mình down soft của nokia chỉ có tiếng anh

em trong sáng lắm :)) em đang up lên youtube 1 đoạn video CFW của bác tí sẽ up link cho bác

đã có video test :
[video=youtube;adNGOJgZLkc]http://www.youtube.com/watch?v=adNGOJgZLkc[/video]

Mr_Sweet

Bàn có thể down ở đây
-Ai có thể giúp mình tại sao chèn hiệu ứng vào mà k chạy được k,hix. Hay là do có mod nào ảnh hưởng tới nó. Vì mình thấy nếu mod tắt rung khóa phím thì không mở khóa kiểu C6 được nữa

Mr_Sweet

Hix, mình chạy cái của ông ý thì được, của mình thì lại chẳng có hiệu ứng j cả. Mà sao kể cả Flash bản này vào mà vẫn k vào được mạng nhỉ. Trong khi thấy ông trong video thì vào ngon. Chẳng hiểu file cook nó bị xung đột chỗ nào:(

wimax16vnn

Hix, mình chạy cái của ông ý thì được, của mình thì lại chẳng có hiệu ứng j cả. Mà sao kể cả Flash bản này vào mà vẫn k vào được mạng nhỉ. Trong khi thấy ông trong video thì vào ngon. Chẳng hiểu file cook nó bị xung đột chỗ nào:(

effect có thể tự thêm vào sao khi JAF mà
vào mạng k dc chắc do mạng đó, thử với 1 sim mạng khác xem sao?

0908727527

J.A.F xong là vào test chức năng đó liền chưa cài gì cả, thẻ cũng được fmat sạch sẽ. Để thử bản của PNHT xem sao.

Cái widget cuối cùng of a hình như là widget ứng dụng 2, a thử xóa cái đó đi add lại xem thử X_X
Nói tối đa 6 nội dung chứ thật ra có 5 tại cái widget đồng hồ k chỉnh sửa đc

Mr_Sweet

effect có thể tự thêm vào sao khi JAF mà
vào mạng k dc chắc do mạng đó, thử với 1 sim mạng khác xem sao?
Mình chẳng hiểu mấy cái mod có cái nào nó xung đột hay sao.minh làm lại mấy lần. Chẳng có hiệu ứng,có lúc còn k truy cập được vào music qua shortcut ngoài màn hình. Ngồi mò từng Mod xem lỗi ở đâu:(. Khổ cho cái Fiware quá:((

luv_mit

Member
Máy bạn là 5233 sao chọn được 6 mục ngoài màn hình chủ thế? Của mình không tài nào chọn thêm vào mục trống cuối được.

em flash bt`, cài cả bản gốc cũng bình thường mà, k có lỗi gì, ngoài cái camera ( bỏ cái đèn flash đi là dùng đc )
và k chỉnh vào phần " phone setting "

traicauhd

mình vừa làm bản sửa các lỗi do mod thêm vào cho 5230?
mai sẽ làm cho 5233 các bạn chờ chút nữa nha mai sẽ up bản mod v2 cho C6-5233?

QuanDay

;;) Em có ý kiến nầy:
Bác add luôn cả rompatcher vào nha.
Nhiều lúc ko có cũng thấy bất tiện. =D>

traicauhd

Các bạn có thể cài thêm rompatches vào mà? khi trước mình thêm rompatches thì thấy lỗi thanh bả danh bạ va thanh bar music ngoài màn hình chủ

MinhThang

Manager
Các bạn có thể cài thêm rompatches vào mà? khi trước mình thêm rompatches thì thấy lỗi thanh bả danh bạ va thanh bar music ngoài màn hình chủ

OK cũng được, vừa thêm vài tấm hình vào bài của bạn cho anh em chiêm ngưỡng.

luv_mit

Member
rompatches cài vào sử dụng bình thường mà bác.
Sắp 30 rùi đó bác ;))
cho em sử dụng bản v2 của bác nào =p~

bác giữ lại adobe pdf dùm em nhé :D
vì flash xong, k cài được cái này mà.
em cần đến mà :)

bebivodoi

bác nào cho hỏi tý, sao mình J.A.F mãi mà vẫn là FW gốc nhỉ, dù J.A.F đã báo done, mình dow FW gốc từ NAVIFIRM rồi chèn file cook vào rồi ???????/

shirooo

bác giữ lại adobe pdf dùm em nhé :D
vì flash xong, k cài được cái này mà.
em cần đến mà :)

người ta muốn xóa đi còn bạn lại thích thêm vào :)) mấy phần mềm đó cài vào nhanh mà bạn, còn bản cook làm gọn nhẹ để nhiều người dùng :p

bác nào cho hỏi tý, sao mình J.A.F mãi mà vẫn là FW gốc nhỉ, dù J.A.F đã báo done, mình dow FW gốc từ NAVIFIRM rồi chèn file cook vào rồi ???????/

bản này là C6 port cho 523x nha bạn nên không phải down từ navifirm đâu, bạn qua đây nè
http://www.pdaviet.net/showthread.php?111200-C6-523x-CFW-released-(beta-phase)

MinhThang

Manager

Bạn chép đè các file CFW vào FW mà bạn tải nói là bản gốc đó, hình như có 1 file phải đổi tên cho trùng với tên file gốc thì phải, sau đó chép đè luôn file tiếng EN &VI vào.