• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5233 v40 date 16-03 by ngviethoa PDA

dangquy197

bạn dùng máy gì thế/
pm mình hỗ trợ xem sao

Mình dùng 5530 bạn à, mình đã ngồi cook cái CFW này từ 2h chiều đến tận 12h đêm, cứ bung Rofs2 rồi chỉnh sửa, Flash liên tục mà cứ Flash xong là máy ko khởi động đc mới bực, từ chiều đến tối ngồi Cook và Flash ko dưới 50 lần, tìm hết File này sang file khác mà vẫn ko đc, bực điên lên đc. (mình có 1 ít kiến thức về Nokia editor và Rofs2 Language tools)

Mà khi Flash, Log rất bình thường bạn ạ, mình đã hỏi mấy cao thủ bên SymbianVn rồi và họ nói Log hoàn toàn bt, mình đã thử đủ cách này sang cách khác, xóa bớt gói ngôn ngữ trong file Rofs2, rồi chèn thêm Fonts, nhưng kết quả luôn là: Máy flash xong ko Khởi động lên đc ( ko biết sai ở công đoạn nào nữa, có thể là phải can thiệp vào cả mấy file Private và System trong gói Rofs2 đó (

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Cái màn hình khóa máy của bản này có tin nhắn nhưng nó ko hiện lên bạn à.Có thể khắc phục dc ko. mà cái profile nó bị lệch nhìn ko đc đẹp cho lắm. Có thể sửa dc ko bạn.
Mà ai test rồi cho hỏi pin có ngon như bản Xmas ko
Trước mình dùng bản Xmas pin trâu sướng quá.Nhưng up lên v40 ko thể nào cho trở lại v21 đc.Có cách nào để cho quay lại ko chủ thớt.
Mong đc giải đáp.Thank

Dùng chức năng Downgrade của JAF nhé bạn

Chỉnh sửa cuối:

ngviethoa

Mình nhớ ngviethoa có ghi ở đâu đó trong box CFW là "Tất cả các bản CFW của ngviethoa không bao giờ sử dụng icon N8" mà nhỉ:-?:-/

đổi gió tí.với lại mình thay vào E7 nữa mà.ko phải N8 hết nên :))

ngviethoa

ngviethoa

Mình dùng 5530 bạn à, mình đã ngồi cook cái CFW này từ 2h chiều đến tận 12h đêm, cứ bung Rofs2 rồi chỉnh sửa, Flash liên tục mà cứ Flash xong là máy ko khởi động đc mới bực, từ chiều đến tối ngồi Cook và Flash ko dưới 50 lần, tìm hết File này sang file khác mà vẫn ko đc, bực điên lên đc. (mình có 1 ít kiến thức về Nokia editor và Rofs2 Language tools)

Mà khi Flash, Log rất bình thường bạn ạ, mình đã hỏi mấy cao thủ bên SymbianVn rồi và họ nói Log hoàn toàn bt, mình đã thử đủ cách này sang cách khác, xóa bớt gói ngôn ngữ trong file Rofs2, rồi chèn thêm Fonts, nhưng kết quả luôn là: Máy flash xong ko Khởi động lên đc ( ko biết sai ở công đoạn nào nữa, có thể là phải can thiệp vào cả mấy file Private và System trong gói Rofs2 đó (

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Dùng chức năng Downgrade của JAF nhé bạn

bạn ở HN thì mình support dễ hơn.
bây giờ mình ko có 5530.
chả lẽ cứ repack xong up lên mạng đã lâu ,lại chờ bạn down và tesst thì lâu đấy.
ai có 5530 ở HN thì giơ tay.qua mình mượn tesst cái

EmXinhKeEm

1 mình chủ topic viết 5 bài liền nhau chỉ trong 1 trang :-? Sao ko quote tất cả các bài thắc mắc rồi trả lời bằng 1 post. (chắc ko biết tính năng quote nhiều bài à :-/)
VIP Mem mà còn đi câu post đến mức này, à hay là post nhiều để tự up topic lên đầu :)) Đúng là vip thật.

ngviethoa

1 mình chủ topic viết 5 bài liền nhau chỉ trong 1 trang :-? Sao ko quote tất cả các bài thắc mắc rồi trả lời bằng 1 post. (chắc ko biết tính năng quote nhiều bài à :-/)
VIP Mem mà còn đi câu post đến mức này, à hay là post nhiều để tự up topic lên đầu :)) Đúng là vip thật.

mỗi cái quote là trả lời 1 người.
ngày trước nó tự dồn lại.bây giờ ko hiểu sao nó lại riêng ra từng cái nữa.
bài liên tiếp nhau thì tính là 1 thôi
câu bài làm gì?
8500 bài rồi đó?

EmXinhKeEm

mỗi cái quote là trả lời 1 người.
ngày trước nó tự dồn lại.bây giờ ko hiểu sao nó lại riêng ra từng cái nữa.
bài liên tiếp nhau thì tính là 1 thôi
câu bài làm gì?
8500 bài rồi đó?

Thì ko thấy nút quote có dấu + à, quote dồn với nhau và trả lời tất cả có phải tốt hơn ko :)) 8k5 chắc ko câu bài rùi, chắc chỉ up topic thui :D

ngviethoa

Thì ko thấy nút quote có dấu + à, quote dồn với nhau và trả lời tất cả có phải tốt hơn ko :)) 8k5 chắc ko câu bài rùi, chắc chỉ up topic thui :D

haha.thấy rồi.ko để ý chức năng này.
NOOB.
cũng có ý up 2pic để bạn kia vào ,mình đang giúp họ làm CFW

dangquy197

mà có bản V6.1 rồi
bạn cần cái nào đây.
v6 hay 6.1

Dùng 6.0, bản 6.1 mình Test rồi, lỗi tùm lum., Ram yếu, hiệu ứng DELAY ko mượt nữa, nói chung là ANH EM ĐỪNG UP

bạn ở HN thì mình support dễ hơn.
bây giờ mình ko có 5530.
chả lẽ cứ repack xong up lên mạng đã lâu ,lại chờ bạn down và tesst thì lâu đấy.
ai có 5530 ở HN thì giơ tay.qua mình mượn tesst cái

Mình năn nỉ bạn đấy, cái Rofs2 đó cũng có nặng mấy đâu, mình ở Hà Tĩnh nên công việc này nghe hơi khó :(
Bạn cứ thử Cook lại tiếng việt cho bản máy của bạn đi, rồi nếu chẹck đc trên máy bạn thì bạn cũng sửa tương tự cho 5530 là đc mà,
P/s: nếu đc thì bạn nhồi thêm Widget báo pin (Nokia Batterry) và Nokia Photo Browse nhé. Rất cảm ơn bạn

ngviethoa

Dùng 6.0, bản 6.1 mình Test rồi, lỗi tùm lum., Ram yếu, hiệu ứng DELAY ko mượt nữa, nói chung là ANH EM ĐỪNG UP

Mình năn nỉ bạn đấy, cái Rofs2 đó cũng có nặng mấy đâu, mình ở Hà Tĩnh nên công việc này nghe hơi khó :(
Bạn cứ thử Cook lại tiếng việt cho bản máy của bạn đi, rồi nếu chẹck đc trên máy bạn thì bạn cũng sửa tương tự cho 5530 là đc mà,
P/s: nếu đc thì bạn nhồi thêm Widget báo pin (Nokia Batterry) và Nokia Photo Browse nhé. Rất cảm ơn bạn

photobrower còn dc chứ battery thì ko dc bạn ạ

dangquy197

uh. mình đã thử battery rồi và kết quả là ko đc, vậy bạn cứ cho bản tiếng Việt vào rồi cho thêm cái Photo Browse 3D ấy là đc, nếu cần thì xóa luôn mấy cái theme gốc luôn cho nhẹ máy, thay mặt tất cả anh em bên Symbianvn, tinhte.vn đang nóng lòng chờ CFW bạn sắp Cook này, mình rất rất cảm ơn bạn :)

manh056

bác hoà bản tap to unlock của bác có hiện thông báo cuộc gọi nhỡ với tin nhắn ko

hung160990

cho mình xin phàn mềm mobile guard với baonet của bạn được không

Chỉnh sửa cuối:

thainguu

bản này với bản Anonymous final của bác Duy Thanh nên xài cái nào nhỉ? :D Bản của bác nviethoa có menu 4x4 big icon ko? ;;)