• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6- 5530 Cập nhật 17/7/2011 by dangquy197

taothephong

Èo bản này giống bản 21/4 của anhtamhcm bên symbianvn.net hj khác mỗi cái icon thôi...bạn làm 1 bản ko có cái effeck ở homescreen ko. Mình sài thỉnh thoảng đơ đơ

bạn chưa từng nghe nói dangquy là đệ tử ruột of AtamHMC à:))thừa kế những cái hay thì có j lạ đâu bạn:D

belove212

dangquy có thể hướng dẫn mình port fw c6 sang 5530 đc k mình muốn làm cooker :) ak cho mình xin mod xoay ngang swype to unlock nữa nha :)

p/s: mình flash rồi mà nó ko quét đc file nhạc nào hết :) mình để ở E:\Music

Chỉnh sửa cuối:

dangquy197

Bạn share mình mod menu dọc 4x4 big icon vs menu ngang 2x6 như hình trên đi

Bạn phải nói rõ là bạn làm MOD cho CFW C6 hay N97 mình mới cho file thích hợp được chứ, chứ nếu ko đưa nhầm file là DEADPHONE đấy :))

belove212

ak với là hình như bản này ko có icon cảm biến tự động hay sao á.. bạn cho mình xin cái đó để mình côk với.. cho mình xin mod đèn lim dim luôn bản này k có thì phải :).. ak cái tự động khóa phím ko có chỉnh time thì phải.. bạn chỉ mình fix luôn nhé,, ak còn cái gprs nó ko lấy cấu hình tự đông nữa :D

còn lại rất ok thank bạn đã mấy đêm mất ngủ vì ae...

dangquy197

bạn chưa từng nghe nói dangquy là đệ tử ruột of AtamHMC à:))thừa kế những cái hay thì có j lạ đâu bạn:D

Nhưng chẳng được anh ý chỉ dạy cho chút kinh nghiệm nào cả, toàn tự mày mò à, anhtamHCM ko có xu hướng Public lăm đâu :))

taothephong

Nhưng chẳng được anh ý chỉ dạy cho chút kinh nghiệm nào cả, toàn tự mày mò à, anhtamHCM ko có xu hướng Public lăm đâu :))

hì,thì cfw of bạn cũng từ ATamhcm đó thôi:D,nhưng đây là tự mày mò,thiên tài chưa đc sư phụ bày:))

dangquy197

ak với là hình như bản này ko có icon cảm biến tự động hay sao á.. bạn cho mình xin cái đó để mình côk với.. cho mình xin mod đèn lim dim luôn bản này k có thì phải :).. ak cái tự động khóa phím ko có chỉnh time thì phải.. bạn chỉ mình fix luôn nhé,, ak còn cái gprs nó ko lấy cấu hình tự đông nữa :D

còn lại rất ok thank bạn đã mấy đêm mất ngủ vì ae...

Mod icon cảm biến đó mình ko muốn cho vào vì thêm được 1 tiện ích nhưng lại tốn them dung lượng CFW bạn à, cái lim dim đó mình cũng dẹp vì lí do trên, còn thời gian khóa phím thì bạn chỉnh thời gian tắt đèn là cũng đồng nghĩa với khoá phím

dangquy197

hì,thì cfw of bạn cũng từ ATamhcm đó thôi:D,nhưng đây là tự mày mò,thiên tài chưa đc sư phụ bày:))

Bản CFW của mình chỉ nhờ anh ấy COOK thêm Tiếng Việt vào thôi :D Ngày xưa mới tập tành vào nghề nên chưa quen ấy mà :))

belove212

dangquy có thể hướng dẫn mình port fw c6 sang 5530 đc k mình muốn làm cooker :) ak cho mình xin mod xoay ngang swype to unlock nữa nha :)

p/s: mình flash rồi mà nó ko quét đc file nhạc nào hết :) mình để ở E:\Music

ok thank bạn.. Còn phía trên mog bạn giải đáp giúp. Xin dangquy luôn mod icon cảm biến, mod lim dim, và hd mình chỉnh làm sao tắt màn hình xog 1 lúc sau mới khoá phím á. :( 1 lần nữa thank dangquy :)

langtu069

Hết DT r` tới bác dangquy, sắp tới có aBảo nữa chứ :-?... Flash sao hết đây nhỉ. 4rum mình chỉ còn 3ng` này cook cho 5530 thui nên mong chờ dữ lém... down về test bản này xem sao. :)):)):))

langtu069

Ủa mà đăng kí GPRS tốn bn k v. các bác... s bác bom không tích hợp gprs luôn nhỉ. :D

socloc20

+ Menu 4x4 Big Icon dọc+ 2x6 Big Icon ngang (Tức là đã MOD để nằm ngang như Sym ^3)

Cho mình xin đi :D, lười làm quá

taothephong

Hết DT r` tới bác dangquy, sắp tới có aBảo nữa chứ :-?... Flash sao hết đây nhỉ. 4rum mình chỉ còn 3ng` này cook cho 5530 thui nên mong chờ dữ lém... down về test bản này xem sao. :)):)):))

làm j có DT,chỉ còn a.Bảo vs dangquy thôi,DT là 523x làm j có 5530>:)mà đk gprs thì có tốn j đâu bạn.chắc dangquy quên k tích hợp đó:D

b0m_lx

tìm ra 2 lỗi của bản này :
1 k truy cập vào chia sẻ trực tuyến trên thanh mediabar đc
2 khi cài 1 số ứng dụng như bt swicht hoặc autoinstall thì báo lỗi là ứng dụng đã đc tích hợp nên k cài đc