• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW  C6  5800 Music Navigator Edition

hoangphonghd

bạn có thể chỉnh zoom video = zoom chụp ảnh ko,bạn để ý ghi chuyển qua video sẽ bị zoom lại đó

5800 của mình khi chuyển từ chụp sang quay có thấy lỗi như bạn nói đâu. Mà cái lỗi nhỏ đó thì khi quay ai mà chẳng Zoom tùy đk ntn mà zom cho hợp lý chứ./

vutuan472

lỗi đó nó zoom video sẵn,sẽ giảm chất lượng video nhiều lắm đó chủ nhà ạ

hapro

5800 của mình khi chuyển từ chụp sang quay có thấy lỗi như bạn nói đâu. Mà cái lỗi nhỏ đó thì khi quay ai mà chẳng Zoom tùy đk ntn mà zom cho hợp lý chứ./
đúng là bị zoom lên thật đấy, bạn xem lại nhé

bomnhim1410

Hôm nay tự nhiên sửa được cái camera thì lại lỗi cái chế độ pc suite thế mới ác! mà thích bản này dã man!

vutuan472

cái đó mình thừa nhận là lỗi của rm-356 gốc,nhưng mình ko thừa nhận máy nào cũng bị,bạn thử test n8 hay 5233 xem,tiêu cự có giống như 5800 ko ?

jinsk8r

cái đó mình thừa nhận là lỗi của rm-356 gốc,nhưng mình ko thừa nhận máy nào cũng bị,bạn thử test n8 hay 5233 xem,tiêu cự có giống như 5800 ko ?

Ống kính của nó khác nhau đương nhiên tiêu cự cũng khác nhau.

(Nhưng cái "khác nhau" giữa tiêu cự khi quay phim và chụp ảnh thì ống kính nào cũng có, chỉ là ít hay nhiều thôi, ống kính xịn thì góc rộng hơn - tức là tiêu cự ngắn hơn)

Mình không tìm hiểu về lĩnh vực filming nhưng chắc chắn giống như chụp ảnh, vì bản chất của chúng là giống nhau. Bạn cứ thử lấy một camera (hoặc đt) có zoom quang, rồi thay đổi zoom > đó chính là thay đổi tiêu cự.

Btw, đó không phải là "lỗi"

tuyetthan200

vậy nói chung ra cái này sài ngon ko ...............

cái bản phối hợp sao down ko đc nha click vô nó ko hiện ra cái quái gì hết ...

tuyetthan200

mà bản phối hợp có công dụng gì , mình chỉ bít flash khi chủ topic cho đầy đủ mấy file flash thôi , chứ cho mấy cái lẻ tẻ ko hiểu sử dụng sao và có công dụng gì ....

ngduybao

cho hỏi phía trên xài font gì vậy ? , send mình cái " Trình chơi nhạc 15.2 hiển thị lời bài nhaz !!

hoangphonghd

Bạn chỉ cần down 2 cái đó là: Core V52 + Bản phối hợp rùi cho vào JAF là okj mà

cho hỏi phía trên xài font gì vậy ? , send mình cái " Trình chơi nhạc 15.2 hiển thị lời bài nhaz !!

Mình xài fonts Android. Còn trình nghe nhạc thì phần chú ý của ngviethoa đã up rùi, bạn xem lại nha

lailai123

Phối hợp
Core V52
Flash Lite 4.1
cho mình hỏi 3 link trên là gì ? muốn flash cho 5k8 thì down cái nào ?
còn cách flash có phải cũng gióng các bài of ae hướng dẫn ngòai toptic không ?

mình mới tham gia và cũng đang tìn hiêu về cfw ,mình hơi gà mong các bạn hướng dẫn mình...thank

vutuan472

mình thấy iphone 3gs có từ chất camera rất thấp có thể nâng lên chuẩn HD,ko biết 5800 mình có thể như vậy ko.nâng chấp luơng quay pim 360p lên 720p ??

bản này *#0000# không được là sao? vậy muốn kiểm tra thì làm thế nào???

mới đầu mình cũng vậy,bấm lúc đc lúc ko ah. Bác bấm từ từ lại mấy lần là no ra@@
nhưg mà chụp hình ko dc như quảng cáo cho lắm, mjh chụp cỡ <500kb 1 tấm ah, cả nơi đủ ánh sáng tới thiếu ánh sáng.:( ma công nhận camera 5800 chụp xấu thiệt, con samsung dỏm của bồ e 1,3mp ma chụp sáng đẹp hơn 5800 của tụi mình nhìu, bó tay. 5800 bị vỡ hình nhìu woa. Chụp chỗ sáng thj tốt mà tối đi 1 xíu là vỡ hình,hjc. Hình như có mỗi 5800 bị vậy, mấy con khác của nokia 3,2 chụp vẫn đẹp hơn,hjc.hjc, con c6-00 chụp đẹp lu'm rất nét lun,hj mặc dù bjt no la 5mp :p nhug về chất lượng độ sáng vs màu sắc đẹp hơn nhìu,

Chỉnh sửa cuối:

hapro

mà bản phối hợp có công dụng gì , mình chỉ bít flash khi chủ topic cho đầy đủ mấy file flash thôi , chứ cho mấy cái lẻ tẻ ko hiểu sử dụng sao và có công dụng gì ....
down bản phối hợp và core v52 giải nén tất cả cho vào đường dẫn : c/ program file/ nokia/ phoenix/produc/rm-356 rồi jaf thôi

Se7enhiru

Phối hợp
Core V52
Flash Lite 4.1
cho mình hỏi 3 link trên là gì ? muốn flash cho 5k8 thì down cái nào ?
còn cách flash có phải cũng gióng các bài of ae hướng dẫn ngòai toptic không ?

mình mới tham gia và cũng đang tìn hiêu về cfw ,mình hơi gà mong các bạn hướng dẫn mình...thank

Bạn chỉ cần down 2 thứ đó là:
1.Core V52
2.Phối hợp
3. Giải nén ra rùi cho vào mục RM-356 rùi JAF thui.

bản này *#0000# không được là sao? vậy muốn kiểm tra thì làm thế nào???

uh hình như chủ thớt giữ bản quyền chỉ dùng *#0000# đc có 1 lần thui, mình cũng chỉ dùng đc có 1 lần thui các lần sau bấm ko có tác dụng :D

mình thấy iphone 3gs có từ chất camera rất thấp có thể nâng lên chuẩn HD,ko biết 5800 mình có thể như vậy ko.nâng chấp luơng quay pim 360p lên 720p ??

Trời 360p là ngon lắm rùi, bạn còn muốn lên 720p tham thế.
Thank Chủ thớt có bản Mod camera rất tuyệt =D>