• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW  C6  5800 Music Navigator Edition

hungpro123

sao mình về jaf nó không lên vậy bạn???????
jaf xong mình mở máy không lên
nó run lên rồi màn hình cứ đen thui hjxhjx
ai giúp mình với:(:)(:)((

tankinh

Bạn có thể chỉ cho mình cách để có thể lưu được 999 tin nhắn không, thank nhiều

nh0ctq90

Music Edition là cho 5800 Xpress Music đó hả? Mình ko hiểu có phải vậy ko nên chưa dám FL cho con 5k8 EM của mình :(

bạn nào up file c2z xài dc cho bản này giu'p mình vs. Mjh hum co máy tính hum tao dc , bạn nào có mà apply ko bi reset thì cho mình xin nha'. Thanks nhìu

ohi

Sắp có V2 cho bản này chưa vậy hoangphonghd. Ý mình là bản khắc phục được những lỗi mà mọi người tess đã xác nhận!
Dù sao cũng thank bạn vì những cống hiến cho diễn đàn!

hoangphonghd

sao mình về jaf nó không lên vậy bạn???????
jaf xong mình mở máy không lên
nó run lên rồi màn hình cứ đen thui hjxhjx
ai giúp mình với:(:)(:)((

Bạn JAF lại xem sao mình và mọi ng` chạy ngon có sao đâu.

Bạn có thể chỉ cho mình cách để có thể lưu được 999 tin nhắn không, thank nhiều

Một là vào tin nhắn - cài đặt - chọn lưu 999 là ok
Hai Cook vào FW chúc vui vẻ

Music Edition là cho 5800 Xpress Music đó hả? Mình ko hiểu có phải vậy ko nên chưa dám FL cho con 5k8 EM của mình :(

Đã nói rùi đó chỉ là tên mình dặt cho bản CFW này thui mọi máy 5k8 RM 356 JAF đc tất.

bạn nào up file c2z xài dc cho bản này giu'p mình vs. Mjh hum co máy tính hum tao dc , bạn nào có mà apply ko bi reset thì cho mình xin nha'. Thanks nhìu

C2z thì bạn phải tự làm thui máy của bạn mà :D

Sắp có V2 cho bản này chưa vậy hoangphonghd. Ý mình là bản khắc phục được những lỗi mà mọi người tess đã xác nhận!
Dù sao cũng thank bạn vì những cống hiến cho diễn đàn!

Mình đã nói sau bản này mình đã bán em nó đi rùi, chưa bít nâng cấp lên Android hay Sym^3 nữa nên mình ko ra bản nào nữa trừ khi Nokia ra bản FW mới cho 5800 =D> hi vọng là 60.0.005 \-/

hiepa2

Mới download chưa test nhưng đã cảm ơn trước:D
Lần đầu mình xài CFW C6,trước giờ xài CFW 58 và thử N97(xong bỏ liền vì không sử dụng FoneBackup được,mình cần đồng bộ lịch,ghi chú nhiều lắm)
Hồi hộp chờ cảm nhận xem sao...

ikarushp

Thấy nhiều người than rằng ấn *#0000# không lên cái gì cả, tự nhiên mình tìm được cách hiển thị khi ấn *#0000#, nay chia sẻ anh em
B1: ấn *#0000#, nếu không hiện lên cái gì thì ấn nút gọi đi, nó báo là "yêu cầu chưa thục thi"
B2: các bạn ấn lại *#0000#, lần này đảm bảo lên đươc

Thấy nhiều người than rằng ấn *#0000# không lên cái gì cả, tự nhiên mình tìm được cách hiển thị khi ấn *#0000#, nay chia sẻ anh em
B1: ấn *#0000#, nếu không hiện lên cái gì thì ấn nút gọi đi, nó báo là "yêu cầu chưa thục thi"
B2: các bạn ấn lại *#0000#, lần này đảm bảo lên đươc
No' hiện hên xui ah bạn=)), hum co cách nào đâu, g bạn làm lại cách bạn dj no hum co ra âu:)), ma kệ coi cái đó chi, bản này good thjệt,nhưg mà hình như để lâu ko xài cái máy nó chậm rì ah, cà giựt. Co lúc nó nhanh vs mượt lu'm

ikarushp

No' hiện hên xui ah bạn=)), hum co cách nào đâu, g bạn làm lại cách bạn dj no hum co ra âu:)), ma kệ coi cái đó chi, bản này good thjệt,nhưg mà hình như để lâu ko xài cái máy nó chậm rì ah, cà giựt. Co lúc nó nhanh vs mượt lu'm
Bạn đã thử chưa mà nói vậy, mình đã thử và test 3-4 lần rồi ạ, đảm bảo 100% là làm được, zz
P/s: mình flash bản này là vì cái MOD camera thôy, nhưng mà ko như quảng cáo thì phải, bạn có thể giúp mình không

tuyetthan200

Mình đã MOD thành công và thấy bản nay xài cũng đc , MOD Camera là có nghĩa chỉ cho bạn chụp ảnh có chất lượng hơn tí cái bình thường thôi , nếu mà muốn thấy cái hay của MOD Camera này thì chụp 1 pic và zoom nó lại ở trong đt nha , bảo đảm ko bị bể hình mà còn rõ nữa ....

Hiện giờ thì minh ko sài bản này nữa , mình đang sài những bản của nước ngoài , họ làm rất là hài lòng MOD camera của họ rất tuyệt chụp hình vào ban đêm rất rõ giống như 5.0 của Sony vậy ... nói thật mình xài bản nước ngoài là thấy rất ngon , ko có gì = của nước ngoài ....

Bạn đã thử chưa mà nói vậy, mình đã thử và test 3-4 lần rồi ạ, đảm bảo 100% là làm được, zz
P/s: mình flash bản này là vì cái MOD camera thôy, nhưng mà ko như quảng cáo thì phải, bạn có thể giúp mình không
Thư oy hum dc mơi nói :(, con camera mjh thây bản n97 của mathanh la rõ nhứt ak, bản này thấy bt . Mà bản này mih thấy rất ứng ý, rât it lỗi hầu như hum có.co điều mih hum apply dc c2z ,ma hum co máy tih nên hum tạo dc, nghe đồn mỗi máy mỗi khác, :p,ma mí lần trc lấy của ngta xaj vẫn dc muh, bạn úp mìh cái c2z của bạn dc hum.?

heonho2301

Thư oy hum dc mơi nói :(, con camera mjh thây bản n97 của mathanh la rõ nhứt ak, bản này thấy bt . Mà bản này mih thấy rất ứng ý, rât it lỗi hầu như hum có.co điều mih hum apply dc c2z ,ma hum co máy tih nên hum tạo dc, nghe đồn mỗi máy mỗi khác, :p,ma mí lần trc lấy của ngta xaj vẫn dc muh, bạn úp mìh cái c2z của bạn dc hum.?
down về cài đặt đi pác, mở open4all + Install sever RP+ roài mới sử dụng nha

hiepa2

Đang kiếm bản cook khác,lý do :
-Không tắt hết đèn bàn phím,cái này mà để sạc lúc tắt máy cho nhanh thì càng lâu hơn vì đỏ đèn toàn thời gian lun
-Các patch dù đã apply vẫn không chạy
-Chuông khởi động thiếu 1 từ cuối của câu hát:D
-Sọc ngang màu sắc (hơi khó diễn tả,nhưng giống như màn hình bị hư)
-Bàn phím không tự chuyển sang qwerty khi xoay ngang
Và vài lỗi hơi khó chịu
Dù sao thì nếu cho điểm,đây vẫn là bản cook tốt,font chữ đẹp,giao diện C6 tiện dụng,phần mềm bật/tắt chức năng xoay màn hình rất tiện mà giờ mình mới biết
Tốc độ cũng tương đối cao,pin gần tương đương bản cũ của mình,wifi lúc đầu ko dò được mạng có khóa,sau tắt bật lại thì ok,vào như gió(vì ngồi cạnh cái router:))),vv và vv.Nói chung là có mấy lỗi như trên nói đó,mà khó chịu với mình nên đành xài bản khác

hungpro123

sao mình jaf không đc bạn ơi
lần này thì nó hiện lên chữ NOKIA OVI roi nó tắt
cứ hiện như vậy không ah
giúp mình với helpppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

angel_tenshi92

bạn ơi, đề nghị bạn thay font chử của máy đi, vẩn bị lổi hiển thị chưa hết tên của các icon kìa (VD: Ứng Dụng thì Ứng Du...)

hapro

bản này dùng khá ổn định, hoangphonghd làm bản cập nhật đi

angel_tenshi92

từ khi di cư sang box S60v3, bây giờ trở về ngôi nhà xưa thấy anh em tích cực cook fw 5800 khiếp. càng ngày càng pro, bản nào bản nấy đẹp mê ly. Chỉ vì nhất thời đam mê e72 mà bán nguyên con 5800 mới dùng chưa đầy 3 tháng. Dù sao củng cảm ơn anh em ở box này đã giúp tôi trưởng thành trong việc cook và hack fw 5800