• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

JokerB

đã upload link 4share.vn rồi mà chưa thấy ai down nhỉ :)
mega.1280 mình không thể upload đc nên đang upload MF link 3 part

pagend

Em đang down dỡ thì gói MI12 hết dung lượng lại phải đăng ký lại, đang down rồi, Thank !

kitafung

Bạn cho mình xin cái Rompatch mới nhé, và cả cách chọn ngôn ngữ máy là tiếng việt khi vừa flash xong nữa. Thanks

Khoaaaa

Active Member
Công nhận hàng của anh 008 đắt hơn tôm khô nhỉ,#19 rồi,liên tục 6.0>6.1>7.0>7.1>80...,thế này ko ốm mới tài,mong ,ver sau chắc cho ra topic mới anh nhỉ,dài wá ùi,có ai test xong chưa ạ,cảm giác thế nào các bác

JokerB

cảm giác phê lòi kèn tù và chứ sao :))
MF bị làm sao ý nhỉ, lúc vào được, lúc không, up xong 3 part thì vào kiểm tra chỉ có 2 part, giờ vào up nốt part 2 thì lại không vào được.
mega.1280 thì k hiểu do lỗi hay nó chặn ip không cho mình upload nữa (báo là đã hết dung lượng upload cho phép)

ở 8.0 này thay đổi về cái khóa phím, mở phím,.. đèn màn hình

JokerB

Phiên bản này mình đã thay đổi khá nhiều thông số, không viết ra cụ thể mà để mọi người tự cảm nhận.
Máy mình khi tắt hiệu ứng, khởi động xong, KIll process danh bạ thì RAm là khoảng 56.3 -> 57mb với theme Dark

jackpham

Link download
Phiên bản 8.0
Link 4share.vn (nhanh)

Xin lỗi bạn!
Hệ thống bảo dưỡng!
Mời bạn trở lại sau 18h chieu nay 08.09!
Xin cảm ơn!

up qua host khác đi arsene008

alabakha

Hjk. Mình vào phần cài nhạc chuông thì nó chỉ nhận mỗi trong Music, còn trong Sounds thì nó không nhận một tí nào.
Còn đâu thì cực ngon luôn.
Tks arsene008.

JokerB

uh đang up lên megaupload, chán thật, gặp hôm ng` mệt mà các host cũng mệt theo :(

JokerB

Hjk. Mình vào phần cài nhạc chuông thì nó chỉ nhận mỗi trong Music, còn trong Sounds thì nó không nhận một tí nào.
Còn đâu thì cực ngon luôn.
Tks arsene008.

à cái này là do mình không cho nó đọc ở thư mục Sound, để up tệp txt fix cái này, hiz k để ý :(

Hiện tại thì chọn nhạc chuông ở Rom (có sẵn) và nhạc trong Music thôi :)
Còn trong Sound thì không đọc :|

VÌ phải upload lại nên mình fix luôn cái này zzzzz pó tay .com

chetvislo1

anh chủ topic có thể làm e 1 CFW như zầy đc hok
y như CFW 7.0 nhưng thay đổi tí xíu như zầy :

+Mod sẵn cho music + hình ảnh vs clip ko quét thư mục Hidden
Theme mặc định lại của 5800 hay của C6 đi . chứ hiệu ứng CFW 7.0 này nặng quá => tốn pin lag máy [ em thích hiệu ứng nguyên bản của 5800 ) nhẹ nhàng => đỡ hao pin

+Roompatcher plus chỉ có 2 cái để cài ứng dụng ko cần sign ( Install sever RP+ vs open4All RP+ ) chỉ cần 2 cái này thôi

+ menu của 5800 ( c6) nguyên thủy sao anh để yên luôn ko sắp xếp lại thư mục nào hết )

+bỏ theme Dark vs Soun wave gì luôn để lại mỗi theme theo FW là cái Nokia Theme White
+ ứng dụng đi kèm máy anh chỉ cần kèm thêm cái Mem check là đc oy
còn nhiêu thì y như bản CFW 7.0 của anh đi nha hjhj

+Đang xài CFW 7.0 của anh thấy good lắm ( nhưng tắt hiệu ứng theme hết ) >"< sợ lag máy + tốn pin hjhj

Khoaaaa

Active Member

Theme mặc định lại của 5800 hay của C6 đi . chứ hiệu ứng CFW 7.0 này nặng quá => tốn pin lag máy [ em thích hiệu ứng nguyên bản của 5800 ) nhẹ nhàng => đỡ hao pin

+Roompatcher plus chỉ có 2 cái để cài ứng dụng ko cần sign ( Install sever RP+ vs open4All RP+ ) chỉ cần 2 cái này thôi

+ menu của 5800 ( c6) nguyên thủy sao anh để yên luôn ko sắp xếp lại thư mục nào hết )

+bỏ theme Dark vs Soun wave gì luôn để lại mỗi theme theo FW là cái Nokia Theme White

+Đang xài CFW 7.0 của anh thấy good lắm ( nhưng tắt hiệu ứng theme hết ) >"< sợ lag máy + tốn pin hjhj

anh í đang ốm đấy bạn,bản cfw c6 này củng đủ khổ rùi đó

JokerB

- Không quét Hidden thì được, nhưng có 1 cách là chọn thư mục rồi set thuộc tính là Hidden, vậy là không đọc luôn, đỡ phải mod miếc cho mệt.
- Bạn không thích các patch khác thì vào C:\Patches xóa các patch không cần đi
- Bạn muốn nguyên thủy thì Copy thư mục 200113dd trong private của bản FW gốc là xong.
- Theme Nokia White ở bản 8.0 đã thêm lại vào. 2 thêm kia bạn không sài thì nó cũng đâu có xí xớn chòi ra đâu :p
- Ứng dụng mình cook thêm vào là có mục đích cả, nếu bỏ đi thì mình cook làm gì nữa

Bạn có thể tham khảo cách CFW trong diễn đàn để tự sửa 1 bản CFW cho riêng mình, dựa theo bản CFW của mình mà sửa hoặc tự làm mới cũng đc.

JokerB

hic..hic.. Hồi hộp wa',đang chờ đón dây. cố lên nha jokerB.
thanks nhiều!

mới được 20% upload thôi, up đồng thời cả 1 link 1 part và 1 link 3 part nên hơi chậm, mọi người yên tâm là 30' nữa kiểu gì cũng có 2 link sống nhăn nhở :))