• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

ohannguyent

JokerB ơi, bản này mình test chiều giờ có lỗi sau:
1. Chế độ tự xoay màn hình bị đứng sau khi khóa và mở khóa màn hình( nghiã là mất cảm biến dù đã bật trong cài đặt)
2. Khóa màn hình rồi bấm phím menu không hiện lên thanh trượt mở khóa .
Test thử lại dùm nha!
Ps/ có mod thêm pocket sensor(cảm biến khóa mh khi cho vô túi) và memcheck.

JokerB

JokerB ơi, bản này mình test chiều giờ có lỗi sau:
1. Chế độ tự xoay màn hình bị đứng sau khi khóa và mở khóa màn hình( nghiã là mất cảm biến dù đã bật trong cài đặt)
2. Khóa màn hình rồi bấm phím menu không hiện lên thanh trượt mở khóa .
Test thử lại dùm nha!
Ps/ có mod thêm pocket sensor(cảm biến khóa mh khi cho vô túi) và memcheck.

Mod thêm lại còn hỏi nữa ~.~ mình test với nguyên gốc thì không sao cả.
Thử xóa cái Pocket Sensor rồi *#7370#

Đã nói bao lần rồi, chỉ giải quyết với bản CFW gốc, đã chỉnh sửa rồi gặp lỗi thì đừng thắc mắc.

ohannguyent

Mod thêm lại còn hỏi nữa ~.~ mình test với nguyên gốc thì không sao cả.
Thử xóa cái Pocket Sensor rồi *#7370#

Đã nói bao lần rồi, chỉ giải quyết với bản CFW gốc, đã chỉnh sửa rồi gặp lỗi thì đừng thắc mắc.

Đúng là lỗi ở pocketsensor rồi, nhưng thiếu nó cũng hơi buồn, mỗi lần sơ ý bỏ túi mà chưa khóa mh thì có nó cũng đỡ lắm... Có cách nào fix lỗi đc ko bạn? Test dùm mình nha. Thanks!

watamela

Đang dow cám ơn bạn arsene008 nhé. không biết bản này có hay bị lag như 7.1 ko. mình dùng bản 7.1 rất hay bị giật có cảm giác ram vẫn không được trả về sau khi thoát ứng dụng bật memcheck toàn 20mb :(

ohannguyent

cái này là của ba năm sau(356) thôi nhé, bạn cài thử coi chừng die máy đó. Nếu có gan đi tiên phong mở đường cho ae đi sau thì làm đi và cho biết kết qua>:)>:)̉...

maihuudan

Ak..anh em xin góp ý kiến: mấy bản cook của anh lúc nhấn *#0000# , anh gj vào bản cook thứ mấy đc ko. Em cook hoài bi giờ ko biết là bản cook nào luôn....ak.hỏi thêm anh giảm khung hình (fps) lúc xem clip với chơi game có xấu ko anh, hay đỡ giật hơn.....

Cho mình hỏi ở mấy bản CFW này cái trình nghe nhạc mặc định lúc khởi động là nó vào mục album, và mình nhấn trở về một cái là nó ẩn ra màn hình chủ luôn. Như vậy muốn xem danh sách bài hát thì phải vào Tùy chọn/Chuyển đến thư viện/Trở về/Tất cả bài hát thỉ mới xem dc ds. Như vậy rất bất tiện, có cách nào khắc phục ko?

hungpro123

up phiên bản liên tục vậy bác?
up còn hơn CF nữa hjhj
thấy bác up cũng hay hay
JAF riết ĐT nó banh luôn wa
thank bác nhiều

thanhtamlx

ver 8 ram trống nhiều hơn, tốc độ được cải thiện nhỉnh hơn bản v.6 & v.7. nếu tắt hiệu ứng theme tốc độc vi vu...... Vẫn còn báo lỗi "ứng dụng đóng" do trùng UID. không biết đến bao giờ mới khắc phục được lỗi này:-?

JokerB

trùng UID thì khi PNHT up lên v11 này đã bị rồi, k tin bạn có thể thử tất cả các bản CFW cùng v11
Cài ứng dụng nào mà báo thế thì dùng siscontent đổi UID là xong, hoặc dùng hex editor đổi cũng đc

ohannguyent

theo nhận xét của mình thì bản #8 này hoạt động khá tốt ,ram trống nhiều (49,5- 52M ko hiệu ứng, có hiệu ứng cũng đc 47,48M) tiếc là ko dùng đc pocketsensor và ko có sweet..ram như của mathanh.
JokerB cho mình xin file app của killme nha, muốn gỡ bỏ ra mà ko biết làm sao. Thanks

btcrazy

mình thấy có 1 lỗi từ bản 6 tới ban 8 chưa mà bạn chưa fix được đó là lỗi ko set được thông số trong Vietmap...

JokerB

mình thấy có 1 lỗi từ bản 6 tới ban 8 chưa mà bạn chưa fix được đó là lỗi ko set được thông số trong Vietmap...

mình không dùng Vietmap
vậy bạn đã thử bàn CFW nào dùng đc vietmap thì chỉ cho mình để mình sửa như họ là sài đc

kitafung

Cho mình xin bản mod ROMPQTCHER mới không có popup của bạn đi bạn ơi. File sis cũng được. Thanks bạn nhiều.

Cho mình hỏi ở mấy bản CFW này cái trình nghe nhạc mặc định lúc khởi động là nó vào mục album, và mình nhấn trở về một cái là nó ẩn ra màn hình chủ luôn. Như vậy muốn xem danh sách bài hát thì phải vào Tùy chọn/Chuyển đến thư viện/Trở về/Tất cả bài hát thỉ mới xem dc ds. Như vậy rất bất tiện, có cách nào khắc phục ko?

Sao mình hỏi mà chẳng thèm trả lời là sao?

boy_friend

arsene008 ơi cho mình xin file mod hiệu ứng sao bay trên màn hình của bạn để cook vào fw đc k?mình thấy hiệu ứng đó rất đẹp và muốn cook thử mong bạn giúp đỡ.thanks

JokerB

Các bạn có thể lấy từ bản cook của mình, chỉnh sửa thế nào để các bạn dùng thì tùy, nhưng xin đừng xin xỏ ở đây, mình không có ý kibo không chia sẻ j cả (vì từ trc đến h các bạn hỏi mình đều reply) nhưng mình quá mệt mỏi vì cứ ra 1 bản cook mới thì hết bị xin xỏ hay nhờ vả làm giúp thế này thế nọ, 9 người thì 10 ý, có rất nhiều bản CFW, các bạn có thể chọn để phù hợp với sở thích của mình.
Nếu các bạn tham gia các 4rum nước ngoài thì các bạn sẽ thấy người ta rất lịch sự, không bao giờ xin xỏ cooker gì cả, nếu cần họ lập topic request ở box thảo luận cook, một bản cfw mới ra họ chỉ nhận xét về hiệu quả mang lại và lỗi (nếu có) gặp phải trong quá trình sử dụng.

@ giacmo: mặc định trình nghe nhạc là vào album trước, ấn "Trở về" đâu có bị ra màn hình chủ?? ấn trở về rồi chọn tất cả bài hát mà.
Bạn để ý xem các bản CFW khác có mặc định vào album không, nếu không mình sẽ sửa vì mình ít để ý, chỉ lo tìm hiểu mod nên mặc dù thẻ nhớ 8Gb nhưng nhạc chỉ có vài bài, game thì 1 ít, thẻ nhớ trống 7gb :D

o0Bdra0o

Phần nghe nhạc bạn vào qua widget ấn trở về là ra màn hình nền, bản CFW nào cũng thế hết. Cách khắc phục vào nghe nhạc bằng phím XM