• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

TungBach

bạn cho hổi nếu mình muốn đổi tên phiên bản tùy chỉnh thành tên của mình thì phải làm như thế nào? ví dụ như đồi JokerC6-N5800 thành tên ngochav51 chẳng hạn! giúp mình nhé! có hình ảnh thì càng tốt! cảm ơn bạn trước!!!!!!

dùng máy của mình mà tên người khác thì cầm con máy ức chế.nhỉ :))

Cách sửa :
Vào thư mục ROFS2\resource\versions mở file customersw và fwid2 rồi sửa theo ý mình ^^!

sontroc_mobi

dùng máy của mình mà tên người khác thì cầm con máy ức chế.nhỉ :))

Cách sửa :

Tui khôg thẻ sửa được!vào sửa đều cảnh báo là Không thể mở tập tin để ghi:z:\Resaurce\visions\customersw.txt
BÓ TAY>TUI CẦN SỰ TRỢ GIÚP!CẢM ƠN NHIỀU NHIỀU!

sontroc_mobi

JokerB ra phiên bản này hơi bị lỗi ở chỗ:--khi từ màn hình chính vào MENU không thấy có hiệu ứng.
--Nếu vào wifi bình thường thì không sao,nhưng khi có mạng cần nhập mật mã truy cập thì không được
--Đôi khi vào bàn phím lại không thể thoát ra được.

ohannguyent

Tui khôg thẻ sửa được!vào sửa đều cảnh báo là Không thể mở tập tin để ghi:z:\Resaurce\visions\customersw.txt
BÓ TAY>TUI CẦN SỰ TRỢ GIÚP!CẢM ƠN NHIỀU NHIỀU!

Bạn nên bung rofs2 ra và chỉnh sửa trong file rofs2. Dùng x-plore can hiệp vào rom là ko thể bạn nhé!

zenstorm

sao bản ver9 mình add contact ngoài màn hình nó k đc nhỷ...ai biết chỉ dùm mình vs
Bạn tham khảo các bài viết cũ nhé, đã có bạn hỏi vấn đề này rồi, có thể tại bạn mới sài FW C6 nên gặp vấn đề với việc backup danh bạ

bạn có thể giúp mình đc k..thực sự mình tìm từ chiều đến h cũng k tìm thấy...:-s

thekay

mình không sài pm ấy bao giờ nên k rõ lắm, có thể Fw C6 nó khác vì trình chơi nhạc của Fw C6 đúng là khác so với Fw gốc của 5k8. Bạn có thể up pm Dz đó lên đây đc k để mình xem pm đó, nếu có thể sửa được pm đó thì tốt :)

http://www.pdaviet.net/showthread.p...ybbA-v.1.0.0-Phím-tắt-để-nghe-nhạc!&p=1334752

đây là phần mềm mà mình nghĩ có vấn đề khi dùng trong fw mới bạn tét thử xem sao ???

JokerB

JokerB ra phiên bản này hơi bị lỗi ở chỗ:--khi từ màn hình chính vào MENU không thấy có hiệu ứng.
--Nếu vào wifi bình thường thì không sao,nhưng khi có mạng cần nhập mật mã truy cập thì không được
--Đôi khi vào bàn phím lại không thể thoát ra được.

-không có hiệu ứng cũng là lỗi à :D
-Mạng wifi yêu cầu PW thì bạn phải nhập PW vào thì tất nhiên mới vào đc chứ???
-Mình chưa bao giờ gặp chuyện vào bàn phím k thoát ra đc.

JokerB

thekay

bạn đã thử với các bản CFW khác chưa? có làm việc không hay chỉ không dùng được với bản CFW của mình?
Vì theo mình nghĩ do trình chơi nhạc của FW C6 khác so với FW của 5k8 nên nó không hỗ trợ

uhm, chắc là vậy, vì hồi đó xài trong fw anther cũng bị thế, chỉ dùng đc tốt trong fw 5.1 thui, thật đáng tiếc, có bà con nào góp ý về vấn đề này ko ????

kutkit

bạn đã thử với các bản CFW khác chưa? có làm việc không hay chỉ không dùng được với bản CFW của mình?
Vì theo mình nghĩ do trình chơi nhạc của FW C6 khác so với FW của 5k8 nên nó không hỗ trợ

Mình đang sử dụng DZ software nè, chạy tốt mà, nút đỏ next, nút xanh previous.
@asenne: ban 9.0 này chạy ok, Ram ổn định 45-47MB, đã cài rất nhiều chương trình. không có hiệu ứng sao bay ở HS nên để hình người iu lên không hoành tráng lắm :)

JokerB

Mình đang sử dụng DZ software nè, chạy tốt mà, nút đỏ next, nút xanh previous.
@asenne: ban 9.0 này chạy ok, Ram ổn định 45-47MB, đã cài rất nhiều chương trình. không có hiệu ứng sao bay ở HS nên để hình người iu lên không hoành tráng lắm :)

kutkit up Dz của bạn lên cho thekay và các bạn khác cùng sài đi, có thể bản bạn sài k bị như thế.
bản sau mình sẽ đưa lại hiệu ứng như ở bản cũ nhưng sẽ k bị load chậm khi vào setting và thay đổi 1 chút về thời gian chạy 1 số hiệu ứng cho nhanh hơn

hantinhtu_baby

Bản sau mình sẽ đưa lại hiệu ứng như ở bản cũ nhưng sẽ k bị load chậm khi vào setting và thay đổi 1 chút về thời gian chạy 1 số hiệu ứng cho nhanh hơn

Bản sau là khi nào vậy anh? Chắc ra v10 +thêm flash10 nửa=)) thì 5800vô đối là đây luôn!
Nói thật cái vụ hiệu ứng mình chả quan tâm tới vì dùng nó làm tốn ram pin và làm chậm máy nửa lâu lâu lấy ra lèo nhau chơi thui!

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

Bản sau là khi nào vậy anh? Chắc ra v10 +thêm flash10 nửa=)) thì 5800vô đối là đây luôn!
Nói thật cái vụ hiệu ứng mình chả quan tâm tới vì dùng nó làm tốn ram pin và làm chậm máy nửa lâu lâu lấy ra lèo nhau chơi thui!

hiệu ứng cứ xài mặc định cho nhẹ, chỉ cần thêm cái xoay màn hình là đủ.

@ : có adsl rồi :D, tha hồ post bài + spam :))

TungBach

hiệu ứng cứ xài mặc định cho nhẹ, chỉ cần thêm cái xoay màn hình là đủ.

@ : có adsl rồi :D, tha hồ post bài + spam :))

tiện có adsl fix cái lỗi nhiều dòng trong ngôn ngữ soạn thảo đi bạn hiền ^^!

TungBach

sữa cái lít đó thì cần j adsl chứ, vấn đề là chưa tìm ra
hôm nọ mình cũng chỉnh 1 chút ở file ptiengine.rsc thì nó chỉ mất đi chữ 2 ngôn ngữ Româbă với Deutsch thôi, còn vẫn bấm đc vào, mình nghĩ cái này có lẽ kô phải do .rsc thì phải.

galabuon

giờ làm sao có lại 8 màn hình của x58 mới cần nè. bên DM đang khởi động nhưng nghi là rất khó đây

TungBach

giờ làm sao có lại 8 màn hình của x58 mới cần nè. bên DM đang khởi động nhưng nghi là rất khó đây
oh, như thế mới đúng là 5800/C6 nhỉ :)), đang ngồi ở Rm-428 kô có 3g:( bùn