• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

danielgiang

QO từ đầu đã gỡ ra mà bây giờ lại có bạn muốn cho nó vào, đúng là pó tay. Mình nghĩ các bạn nên thử bắt tay vào làm và dùng thử, đừng nên nghĩ thế này là hợp lý, đến lúc dùng thì lại thấy bất cập >> lại muốn gỡ.
oh...em hiểu rồi

JokerB

Chắc trước 1/10 mình sẽ release 4 bản CFW:
- 1 bản Final cho C6|5k8
- 1 bản cho V51
- 1 bản cho 5230
- 1 bản cho 5233

Rồi thì nghỉ dưỡng thương......

maihuudan

Ôi nghe mà buồn...trước khi nghỉ hưu anh có thể làm 1 cái ebook tập hợp hết tâm huyết của a được ko...để sau này có thêm cái asene mới..hi

danielgiang

àh, cho e hỏi cái này nha...trg nhạc chuông có bài "Tich them do an" là ai hát vậy???

JokerB

Ôi nghe mà buồn...trước khi nghỉ hưu anh có thể làm 1 cái ebook tập hợp hết tâm huyết của a được ko...để sau này có thêm cái asene mới..hi

cái j mà tâm huyết @_@ nghe như di chúc ấy, ặc ặc.
Mình sài s60v5 được >2 tháng nay nên chủ yếu tìm hiểu về CFW chứ nhiều thứ về 5k8 mình cũng chưa biết hết :)
Bây giờ thì lại khoái mấy em Android
Đang ngắm mấy em HTC mà not enough money :(

maihuudan

Thì anh biết cái gì thì viết cái đó...em đang ngắm samsung wave...nhưng gắn bó với em 5800 này đến hết năm lận....làm cái ebook nhé....

ohannguyent

he he sắp có vụ chia tay lớn với s60v5 rùi. Mình thì thấy em C7 đẹp hơn. Mình vẫn chung thành với đế chế Nokia... Dù sao thì những bản cook của jokerB rất tuyệt, đặc biệt là những thêm thắt hợp lý.
Vẫn còn ẫm ức về việc lưu lại những tiến trình ko nên giết trong killme, dù đã chép folder 'eafe14c' trong rofs2 của bồ vào của mình mà...bó tay!

galabuon

cái j mà tâm huyết @_@ nghe như di chúc ấy, ặc ặc.
Mình sài s60v5 được >2 tháng nay nên chủ yếu tìm hiểu về CFW chứ nhiều thứ về 5k8 mình cũng chưa biết hết :)
Bây giờ thì lại khoái mấy em Android
Đang ngắm mấy em HTC mà not enough money :(

làm cái avatar liền :))

phamkhanhson

Arsene ơi, trong bản cuối cùng bạn có thể thêm vào phần mềm Conversation ko? Mình rất thíc sử dụng phần mềm đó để nhắn tin và chắc là nhiều anh em PDA cũng thíc. Thêm vào ai cần thì sử dụng, ko cần thì để đó cũng không sao mà.. Nếu ko được nhờ bạn cho mình bộ cài của Conversation để mình tự tích hợp vào cũng được. Cám ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

hung62

mấy a cho e hỏi tí...e đang dùng bản c6 nhưng khi e up lại về v51 sài được 1 ngày xong ùi úpmlaij wa c6 lai không được nó cứ là v51 phiên bản gốc khôg ah`...tương tự e flash bản 9hs nhưng nó cũng là fw gốc thôi...mấy a giúp giùm e

sao ko ai tra loi gium` e...bac gala dau hjxhjx jup e với

JokerB

sao ko ai tra loi gium` e...bac gala dau hjxhjx jup e với

chắc là cứ copy nguyên vào thư mục Rm-356 chứ j, FW C6 k có tệp rofs3 đâu.

Sài conversation thì thà sài FreeIsms còn hơn.

Chú ý: tuyển mem càfé HÀ NỘI <<<<<

JokerB

Cái j cài được thì các bạn cài đi, k phải cái j cho vào ROm cũng tốt đâu, mình làm đến 10.0 beta 2 là đã qua hàng chục thậm chí đến gần trăm bản CFW để mình test máy mình, flash k biết bao nhiêu lần 1 ngày mới rút ra được.

Nếu các bạn thích thì tự tìm hiểu để thêm vào, chỉnh sửa từ FW mình up thế nào tùy thích, nếu có chia sẻ thì hi vọng thêm dòng credit là chỉnh sửa từ bản CFW của JokerB là thấy ngọt rồi :) ít ra là nhớ đến công sức mình bỏ ra.

rockman1507

cho mình hỏi sao mình flash xong duyệt web = opera mobile 10 cứ sau khoảng 15-20' nó màn hình đen dần rồi tự động resart máy lại :(

JokerB

cho mình hỏi sao mình flash xong duyệt web = opera mobile 10 cứ sau khoảng 15-20' nó màn hình đen dần rồi tự động resart máy lại :(

mình khuyên bạn k nên sài Opera, nếu như bạn dùng FW C6 này mà dùng Opera mở 1 lúc vài cái tab thì rất ngốn Ram, mà khi Ram quá tải máy sẽ khởi động lại - để k treo máy
Ở phiên bản v51 RAm trống đến 73mb mà dùng opera nó còn ngốn mất những >30mb, trong khi FW C6 này, ở bản của mình là RAm trống nhiều nhất so với các bản khác cũng chỉ 55-56mb, sử dụng thì trung bình chỉ khoảng 52-53mb, như thế dùng opera rất hại Ram.
Mình thì quen dùng ucweb, vừa nhanh, tốn ít tiền 3G, lại ngốn ít Ram