• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

pealwish

mình test bản 10.0 beta2 2 ngày rồi, mình thấy bản này có lỗi cảm biến, bộ cảm biến để khoảng 15 20p rùi xoay ngang là mất tác dụng xoay man hình, xong bật tắt cảm biến thì hoạt động bình thường khoảng 5 10p đầu, mình thấy hiệu ứng chủ đề quá nhanh làm mất vẻ đẹp của nó, khi chạm màn hình thì ko cải thiện được tốc độ sử dụng máy, vẫn bị cảm giác khựng lại 0,x s xong vèo 1 cái hiệu ứng :| bản này mình buộc tắt hiệu ứng chủ đề mặc dù các bản khác mình luôn để hiệu ứng

JokerB

mình test bản 10.0 beta2 2 ngày rồi, mình thấy bản này có lỗi cảm biến, bộ cảm biến để khoảng 15 20p rùi xoay ngang là mất tác dụng xoay man hình, xong bật tắt cảm biến thì hoạt động bình thường khoảng 5 10p đầu, mình thấy hiệu ứng chủ đề quá nhanh làm mất vẻ đẹp của nó, khi chạm màn hình thì ko cải thiện được tốc độ sử dụng máy, vẫn bị cảm giác khựng lại 0,x s xong vèo 1 cái hiệu ứng :| bản này mình buộc tắt hiệu ứng chủ đề mặc dù các bản khác mình luôn để hiệu ứng

bạn kiểm tra lại máy bạn nhé, xem máy bạn cảm biến có làm sao k, vì mình xoay khá nhiều vẫn k hề bị lỗi cảm biến xoay.
Hầu hết các hiệu ứng mình sửa thời gian chờ là 50-100 mili giây. Hiệu ứng thì k thích dùng bản cũ cũng đc, đấy là tùy.

Nói thật chứ đến 10.0 beta 2 này mình cạn ý tưởng rồi, cố ra nốt bản 10 final và 3 bản v51, 5230, 5233 rồi té, mệt mỏi vì cook và vì những comment rồi :( nghỉ hưu lấy sức kiếm tiền rước Android về nhà

hungpro123

bạn kiểm tra lại máy bạn nhé, xem máy bạn cảm biến có làm sao k, vì mình xoay khá nhiều vẫn k hề bị lỗi cảm biến xoay.
Hầu hết các hiệu ứng mình sửa thời gian chờ là 50-100 mili giây. Hiệu ứng thì k thích dùng bản cũ cũng đc, đấy là tùy.

Nói thật chứ đến 10.0 beta 2 này mình cạn ý tưởng rồi, cố ra nốt bản 10 final và 3 bản v51, 5230, 5233 rồi té, mệt mỏi vì cook và vì những comment rồi :( nghỉ hưu lấy sức kiếm tiền rước Android về nhà
bác đã làm hết sức mình rồi hjhj
ra bản côk lia lịa luôn
mấy bản của bác khỏi chê rồi mà mọi người muốn làm theo ý của
mình không?? đúng là 9 người thì 10 ý
bác nên nghỉ ngơi đj
thank bác nhìu lắm!!!

herohacker

mình down bản beta 10_2 của bạn về rồi giải nén chép đè vào RM-356 sau đó flash thì máy hiện test mode sau đó tối thui tháo pin ra khởi động lại cũng ko đc là sao hả bạn ơi! hay mình làm sai ở đâu vậy :"(

JokerB

mình down bản beta 10_2 của bạn về rồi giải nén chép đè vào RM-356 sau đó flash thì máy hiện test mode sau đó tối thui tháo pin ra khởi động lại cũng ko đc là sao hả bạn ơi! hay mình làm sai ở đâu vậy :"(

bạn down bản 9.1 full giải nén ra sẽ có 1 thư mục Rm-356
rồi bạn copy tệp up bản 10 beta 2 vào. Vì đây là bản beta 2 nên mình chỉ up riêng tệp v20 thôi, khi nào bản final mình mới up đầy đủ, trong tệp full của 9.1 có cả hướng dẫn.
Thân !

phamkhanhson

Cái j cài được thì các bạn cài đi, k phải cái j cho vào ROm cũng tốt đâu, mình làm đến 10.0 beta 2 là đã qua hàng chục thậm chí đến gần trăm bản CFW để mình test máy mình, flash k biết bao nhiêu lần 1 ngày mới rút ra được.

Nếu các bạn thích thì tự tìm hiểu để thêm vào, chỉnh sửa từ FW mình up thế nào tùy thích, nếu có chia sẻ thì hi vọng thêm dòng credit là chỉnh sửa từ bản CFW của JokerB là thấy ngọt rồi :) ít ra là nhớ đến công sức mình bỏ ra.

OK thôi! ^^
Vậy ai có bộ cài dạng .sis của Conversation cho mình với, mình kiếm mãi ko thấy.
Thank!

JokerB

OK thôi! ^^
Vậy ai có bộ cài dạng .sis của Conversation cho mình với, mình kiếm mãi ko thấy.
Thank!

thử cài FreeIsms xem nó có hơn đứt Conversation k nào ~>~
Conversation k tự thông báo khi có tin nhắn mới ++> nên khi có tin mới mình ấn xem là vào trình xem tin nhắn gốc của máy >> tiện tay ấn reply luôn >> vậy thì conversation có tác dụng j?? nếu muốn dùng conver thì phải ấn back để vào conver, trong khi ấn reply luôn nhanh hơn?
Thứ 2 là FReeIsms còn hẹn giờ gửi tin được, chọn tin nhắn kiểu flash được, và nó thông báo tin nhắn mới, ấn đọc thì nó vào FreeIsms, k vào trình đọc tin nhắn gốc.

Đấy ++. nhận xét của mình đấy, Conversation đc mỗi cái là nó tích hợp được vào trong phần tin nhắn >> nhưng lại vô dụng =))

vutaikt

@arsene bác làm cho em 1 bản cfw cho 5230 nhé...em flash cho ny (bác nhớ cho 7 trag ký tự vô nha

JokerB

@arsene bác làm cho em 1 bản cfw cho 5230 nhé...em flash cho ny (bác nhớ cho 7 trag ký tự vô nha

mình cũng định làm cho bx =)) nhưng thấy nàng chả để ý mấy cái đấy j cả nên đang chán chả có quyết tâm làm :(

herohacker

ra bản 10 chính thức đi bác,hi
cái rom sao bác ko cho nó tự apply mấy cái luôn đỡ phải ấn nhìu đc hok
cái bàn phím của bạn nó ko tự xoay ví dụ xoay dọc nó kiểu T9 còn xoay ngang ra full

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

mình thấy mấy cái topic c6-58k là bác này làm việc vất vả nhất đấy :D
anther1991 thì đã nghỉ hưu và không còn mệt mỏi với những comment kuểu "Hỏi Khó " :D
anh Jack thì cũng chỉ muốn chia sẻ bản riêng của a ấy và cũng không muốn "Đi Phục" vụ quá vất vả như bác,
còn a mathanh thì không đú được với ảnh đâu.
mà mình nhận thấy,trong topic C6 này thì ngoài a mathanh thì chỉ có bác mới xứng đáng để người ta nhớ đến C6-58K
cuộc vui nào rồi cũng đến lúc kết thúc,chỉ là vấn đề sớm hay hay muộn,nhưng cái gì đến cũng sẽ phải đến.
C6-58 này luôn nhớ tới bác.chờ một bản Final miễn chê dành tặng a e trong topic
và một lời chúc tốt đẹp đến bác,người luôn nhiệt tình trong suốt thời gian vừa qua vì a e C6-58k,và mong luôn có cức khoẻ-vui vẻ-và thành công nhiều trong cuộc sống :D
và mong bác sớm trở lại.....không có bác là topic V5 cũng hơi nhạt
phải không bà con :D :D :D
chào tạm biệt :(( :(( :(( :(( :((

vutaikt

bác joker có thể giúp em tắt hiệu ứng khi bật hay mở 1 ứng dụng được ko. Em chỉnh sửa 1 hiệu ứng ưa thích nhưng độ trễ tắt và mở ứng dụng cao wá..

hyun1109

Anh ơi cho em hỏi làm sao em xem phim được một lúc thì nó có mấy cái vạch xanh đỏ hiện ra rồi restart lại máy.Lỗi đó là do cái gì vậy anh.Anh có thể nói cho em cách khắc phục được không ạ.Cảm ơn anh nhiều

herohacker

Anh ơi cho em hỏi làm sao em xem phim được một lúc thì nó có mấy cái vạch xanh đỏ hiện ra rồi restart lại máy.Lỗi đó là do cái gì vậy anh.Anh có thể nói cho em cách khắc phục được không ạ.Cảm ơn anh nhiều
Đó là tình trạng full ram nên máy khởi động lại cho hệ thống ko bị treo,bạn nên tắt hết các ứng dụng khi xem video

hiepsinight

arsene , bản beta tiếp theo bác hãy làm cái bàn phím tự xoay w cái phím xóa thử xem :D, thanks , chỉ là ý kiến cá nhân thôi , mình ko đòi hỏi jì đâu

vutaikt

arsene cho mìh hỏi ngoài lề chút nha
cái file thay đổi hình báo ứng dụg đang chạy tên là gì trong reouce nhỉ