• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

luckyno2

Thế cái này là cái jì ?

hự, tại lão Bún bảo edit bị lỗi nên tôi cũng chưa thử :D

Ice_Dragon

cho em hỏi cái này: ở chỗ Lưu ý ở #1 ấy,sao phải xóa mấy cái thư mục private,sys,system j j đó z? ko xóa có ảnh hưởng gì ko T_T

0908727527

cho em hỏi cái này: ở chỗ Lưu ý ở #1 ấy,sao phải xóa mấy cái thư mục private,sys,system j j đó z? ko xóa có ảnh hưởng gì ko T_T
k xóa cũng được, nhưng để đảm bảo k phát sinh lỗi thì nên xóa cho nó ổn định :D

Ice_Dragon

hỏi cái nữa :D(ngại ghê :D) sao cái swipe to unlock đó không cài được(hay là em không biết cài >.<)
với lại em cài cái Adobe Reader LE vào thì nó báo là không cài được,phần cài đặt đã có sẵn(đã thử xóa mấy cái thư mục như trên rồi,và cũng bị như z T_T :(()

bunrieucua

Má ơi! Từ giờ nhìn thấy "đại K" benraiso thỳ tránh xa 1 Kilomet cho em nhờ ~X(
Kaka.Over gặp sư phụ rồi anh em ơi=))=))=))
Thế cái này là cái jì ?

Biết mà không chỉ lại còn khoe hàng nữa:-?:-?:-?
hỏi cái nữa :D(ngại ghê :D) sao cái swipe to unlock đó không cài được(hay là em không biết cài >.<)
với lại em cài cái Adobe Reader LE vào thì nó báo là không cài được,phần cài đặt đã có sẵn(đã thử xóa mấy cái thư mục như trên rồi,và cũng bị như z T_T :(()
Mấy cái này nói nhiều rồi.Nếu muốn dùng thì phải cook vào rom bạn nhé!:(

luckyno2

Kaka.Over gặp sư phụ rồi anh em ơi=))=))=))

Biết mà không chỉ lại còn khoe hàng nữa:-?:-?:-?

Mấy cái này nói nhiều rồi.Nếu muốn dùng thì phải cook vào rom bạn nhé!:(

cái dòng text của thông báo ngoài hs dùng mobihex edit được nhé, vừa test xong :D

deptraiBN

anh em ơi.

down được 2 cái là bộ phối hợp và CFW rồi cóp thay vào forder RM-xxx hả các bạn. dùng JAF mới đc chứ phoenix thì ko được sao.

Tks.

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

anh em ơi.

down được 2 cái là bộ phối hợp và CFW rồi cóp thay vào forder RM-xxx hả các bạn. dùng JAF mới đc chứ phoenix thì ko được sao.

Tks.

Có 2 cái link download là Bộ phối hợp +Core + Rofs2 nữa! Tải về cho vào thư mục RM-356 (Nếu máy là RM-428 thỳ bỏ vào thư mục RM-428) rồi bỏ vào máy tính ổ C:\Program files\Phoenix\Products\RM-356 (Không có thỳ tự tạo các thư mục như trên! ) Sau đó dùng JAF để tiến hành FLASH - Cách FLASH bro có thể xem tại đây:

http://http://mobileworld.vn/forum/showthread.php/7830-Huong-dan-Flash-Firmware-bang-JAF-1.98.62

deptraiBN

Có 2 cái link download là Bộ phối hợp +Core + Rofs2 nữa! Tải về cho vào thư mục RM-356 (Nếu máy là RM-428 thỳ bỏ vào thư mục RM-428) rồi bỏ vào máy tính ổ C:\Program files\Phoenix\Products\RM-356 (Không có thỳ tự tạo các thư mục như trên! ) Sau đó dùng JAF để tiến hành FLASH - Cách FLASH bro có thể xem tại đây:

http://http://mobileworld.vn/forum/showthread.php/7830-Huong-dan-Flash-Firmware-bang-JAF-1.98.62

Tks bác. vậy dùng phoenix để Flash có được ko các bác. :(

tuoitre

có lỗi nè : không cài được vietmap =.='' cậu ơi ....unable to install component in built :(

OverYou

có lỗi nè : không cài được vietmap =.='' cậu ơi ....unable to install component in built :(

Cái công bro chờ cái Map đó chạy thỳ xúc cái bản đồ in giấy có tiện hơn mà rõ hơn ko? >.< Nặng máy hại pin và tốn thời gian thế máu me gì chứ? Tui chạy cái Ovi Maps bằng mạng wifi 5Mb, mà chạy còn chán mún tự tử, chứ đừng nói là dùng EDGE hay GPRS...

tuoitre

đúng ...tra map giấy tiện hơn.... nhưng tên đường thì biết , nhưng không biết nó nằm quận nào, phố nào, chỗ nào =.='' mình cần phần mềm để search tên đường cho nhanh và chỉ dẫn những đường mà ô tô đi được =.='' tiện thể báo thêm trò farm frenzy 2 cũng k chơi được báo lỗi : "Out of memory error java.lang.OutOfMemoryError"

Ice_Dragon

cho mình hỏi cái,cái phần mềm phát nhạc mặc định là phiên bản 15.2 đúng ko? vậy sao khi vào trình phát nhạc thì nó báo là cập nhập ứng dụng rồi mình lỡ tay cập nhập cái phiên bản 15.2 (T_T >.<) rồi,vậy thì cái nào ngon hơn :D

OverYou

cho mình hỏi cái,cái phần mềm phát nhạc mặc định là phiên bản 15.2 đúng ko? vậy sao khi vào trình phát nhạc thì nó báo là cập nhập ứng dụng rồi mình lỡ tay cập nhập cái phiên bản 15.2 (T_T >.<) rồi,vậy thì cái nào ngon hơn :D

Bro dùng thỳ bít! :D Không cần hỏi nhé!

đúng ...tra map giấy tiện hơn.... nhưng tên đường thì biết , nhưng không biết nó nằm quận nào, phố nào, chỗ nào =.='' mình cần phần mềm để search tên đường cho nhanh và chỉ dẫn những đường mà ô tô đi được =.='' tiện thể báo thêm trò farm frenzy 2 cũng k chơi được báo lỗi : "Out of memory error java.lang.OutOfMemoryError"

Tuy kon 5800 được trang bị nhiều tính năng tiện ích, nhưng kon CPU và Ram lại yếu hơn các bạn S60th của nó! Vậy nên dùng những ứng dụng nặng sẽ rất hại máy, hại pin! Dùng được cái nào thỳ dùng, dù sao nó cũng chỉ là 1 chiếc điện thoại!

bunrieucua

Farm frenzy 2 mình cài & chơi bình thường bạn nhé!\-/
bản này mình cook Music Player 15.2 vào rùi mà.Còn cập nhật gì nữa:-?