• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

kid1412v

Xem bài của mình ở mấy trang đầu có hướng dẫn chuyển rofs2 để tương thích với core đó.

ksmanhdung

Bạn cứ làm vô tư nhé!Chia sẻ là tốt mà.Mình chẳng quan trọng cái vấn đề bản quyền đâu.Giúp ích cho mọi người là thấy vui rồi.Đam mê là tất cả mà!\-/[/QUOTE]

uhm thank hoàng nhé.mình đã mod lại và chạy rất ưng ý,nếu anh em nào chót lên v52.0.101 rôid mà muốn cảm nhạn những cái gọi là tinh túy.chi tiết của bạn hoàng thì mình sẽ úp để các bạn cảm nhận nhé[/QUOTE]

Bạn úp lên đi để Jaf thử và cảm nhận với!

ruby10

Cho mình xin link mấy bài hướng dẫn đó đi!

Extract Roft2 - 007 ra rồi tắt NokiaEditor luôn => bật lại NokiaEditor => open bất kì Roft2 - 101 => ko cần extract mà ấn repack luôn, và bạn đc 1 file Roft2 - 101 made in bunrieucua
-Nhớ dùng chung với Core của v101 nha bạn.
-Có gì pm mình wa ng0js40b4ng@yahoo.com nha bạn.
-Thân

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Extract Roft2 - 007 ra rồi tắt NokiaEditor luôn => bật lại NokiaEditor => open bất kì Roft2 - 101 => ko cần extract mà ấn repack luôn, và bạn đc 1 file Roft2 - 101 made in bunrieucua
-Nhớ dùng chung với Core của v101 nha bạn.
-Có gì pm mình wa ng0js40b4ng@yahoo.com nha bạn.
-Thân

Theo mình nhớ thỳ làm như này:

1. Dùng Nokia Editor của PNHT giải nén Rofs2 v52.0.101 ra, sau đó vào cái Rofs2 (dạng files ở trong thư mục Nokia Editor) xóa hết dữ liệu ở trong đó (Không tắt Nokia Editor nha ;;))

2. Mở tiếp (Extract) Rofs2 của bản JAF v52.0.007 mà bạn muốn dùng. Sau đó Repack lại đem JAF với CORE của bản v52.0.101

3. Tận hưởng kết quả >:)

bunrieucua

Mấy cái file rxx làm mình đau hết cả đầu . Bún có Tool nào Edit file rxx hay thì chia sẻ cho anh em nghich ngọm tý:-/:p

Mobihex mình cài vào nó khong chịu chạy ,bấm vào là văng ra luôn . mặc dù đã cài đầy đủ python . Còn tool trên PC mình vào goog kiếm mãi mà chẳng thấy:(
Bạn hiền lên link down tông hợp soft trên #1 của mình down về trong đó có cả python+mobilhex mà mình đang dùng rùi đó.Cài ok và ổn luôn nhé.Nhớ cài cả phím ảo(trong link soft có luôn) thì mới dùng được nhé.Cảm ứng mà.Có phím ảo mới dùng được:D
nói cho đã đi lát hồi ổng lên ổng đồ sát hàng loạt >:)
Ặc! Xíu quên ổng là dân Hải Phòng --> Đồ Sát (Đồ Sơn) anh em chắc lun X_X
Đã lên...đang truy tìm...và bắt đầu đồ sát....>:)
uhm thank hoàng nhé.mình đã mod lại và chạy rất ưng ý,nếu anh em nào chót lên v52.0.101 rôid mà muốn cảm nhạn những cái gọi là tinh túy.chi tiết của bạn hoàng thì mình sẽ úp để các bạn cảm nhận nhé
cái này phải hỏi thăm ông hoàng cho đỡ mất thời gian bạn ah.cái chữ VIp ở màn hình chủ ý,khoai vãi :(
fix mấy chử vip luôn chứ bro hihi
Cái chữ VIP ngoài HS (ở chỗ phím chọn phải góc dưới ben phải) đó là mình set cái khóa 1 chạm keylock vào đó và đổi tên nó thành VIP như vậy.
Bạn bung rofs2 ra tìm trong rofs2\ressource\apps lấy file Keylock.rsc --> dùng mobilhex edit lại tên trong file theo ý bạn đó rùi ném lại vào rofs2 là được nhé!Tương tự như vậy với mọi người:D
Theo mình nhớ thỳ làm như này:

1. Dùng Nokia Editor của PNHT giải nén Rofs2 v52.0.101 ra, sau đó vào cái Rofs2 (dạng files ở trong thư mục Nokia Editor) xóa hết dữ liệu ở trong đó (Không tắt Nokia Editor nha ;;))

2. Mở tiếp (Extract) Rofs2 của bản JAF v52.0.007 mà bạn muốn dùng. Sau đó Repack lại đem JAF với CORE của bản v52.0.101

3. Tận hưởng kết quả >:)
Theo như Over nói thì đúng hơn là làm theo thứ tự các bước 2 - 1 - 3 nhé=))
Thời gian này mình bận quá nên chỉ cố gắng onl check những thắc mắc cho anh em!
Qua cái giai đoạn khổ ải này mình sẽ cố gắng làm 1 bản 101 thạt ngon cho anh em(chưa biết là C6 hay N97) nhưng không hứa trước nhé!Sẽ cố gắng!Cảm ơn những anh em đã nhiệt tình ủng hộ mình:D
Thân everybody!=D>

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Ông bunrieucua khôn vãi. Kêu là có thể làm 1 bản thật ngon cho anh em, nhưng mà lại ko hứa =)) Nè, để tui giúp cho nha bro! Bro nên làm 1 bản như bản C6 lai N97 giao diện Sym^3 của NguyenDuyThanh94 làm cho 523x đó. Tui kết bản đó wa, mà lại đang xài 5800 :( Nếu bro làm được 1 kon như vậy thỳ còn rì bằng >:) Hiệu ứng nên làm đơn giản + load dạng Sym^3 vừa VIP vừa ít hao pin nhớ ;;) Thanks phát cho nó khí thế ...

khoa1989

ưa đúng đó.làm nhát cho ae mứng.đang onlie bắng đt nên vhả lam j đc

OverYou

Note for bunrieucua: Làm ăn cẩn thận kín đáo kẻo vợ "xẻo..." lun nhớ \-/

khoa1989

pro hoàng cho hỏi lun .thay dòng chữ ỡ thanh trượt mở khoá như nảo vậy

vunguyenmt

Đại ca bunrieu sao online jo này ta? Cươi vợ chưa vậy ông.
Sao ko chỉnh lun cái Notifications lun đi. Cái này tui pótay rồi, chỉnh là bị lỗi

luckyno2

Đại ca bunrieu sao online jo này ta? Cươi vợ chưa vậy ông.
Sao ko chỉnh lun cái Notifications lun đi. Cái này tui pótay rồi, chỉnh là bị lỗi

cái thông báo, tất cả ngôn ngữ là của nokia nó làm, pó tay thôi, may ra ai pro....X_X :|