• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

OverYou

Thanks Hải! Nhưng ko muốn update lên version mới nên ko dùng cách này :D Dùng chuẩn của nó vẫn cứ hơn!

thanhhaifire

Thanks Hải! Nhưng ko muốn update lên version mới nên ko dùng cách này :D Dùng chuẩn của nó vẫn cứ hơn!

ko bt thoi ah, đó là cách cho những ai đã up v52.0.101 mà ko jaf dc bản của bún bò huế ;;)

OverYou

ko bt thoi ah, đó là cách cho những ai đã up v52.0.101 mà ko jaf dc bản của bún bò huế ;;)

Bún bò Huế ăn chẳng ngon tẹo nào 8-| thík ăn loại Original vẫn hơn >:)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 36 minutes:

Chài! Download về rồi mà máy ngoài tiệm net ko JAF được mới thúi >.< ko chơi kiểu "mì ăn liền" được òy, lại phải chờ về nhà lấy laptop JAF vậy!

Chỉnh sửa cuối:

kid1412v

ae lên 52.0.101 rùi dùng core mình up kết hợp bản này vẫn dùng ok nhé.cách làm như lày : dùng Nokia Editor Open file ...rofs2.v20 của bro bún riêu ở trên sau đó Extract. Sau đó Open luôn ...rofs2.v01 của v52.0.101,chú ý ko Extract mà Repack luôn.ok!thế là ta có file REB...rofs2.v01 để jaf với core 52.0.101 rùi.Đã test yên tâm là ko die máy.
@bunrieu :bản này dùng mượt đây bro,thay cái vỏ của camera thành 3.2mb nữa là ngon.

Chỉnh sửa cuối:

kienhdgp

ae lên 52.0.101 rùi dùng core mình up kết hợp bản này vẫn dùng ok nhé.cách làm như lày : dùng Nokia Editor Open file ...rofs2.v20 của bro bún riêu ở trên sau đó Extract. Sau đó Open luôn ...rofs2.v01 của v52.0.101,chú ý ko Extract mà Repack luôn.ok!thế là ta có file REB...rofs2.v01 để jaf với core 52.0.101 rùi.Đã test yên tâm là ko die máy.
@bunrieu :bản này dùng mượt đây bro,thay cái vỏ của camera thành 3.2mb nữa là ngon.
Thiệt không pac Kid? Mà sao pác không cho ra bản Max Final đi, làm anh em ngóng mãi? Hixhix." bunrieucua " Fix lun camera được không? Tối mình test pp của Kid luôn?

kid1412v

đúng rùi đấy.font này và font androi vào web đều nhòe,phải room lên mới nét.cứ font mặc định mà chiến thoai:D

Thiệt không pac Kid? Mà sao pác không cho ra bản Max Final đi, làm anh em ngóng mãi? Hixhix." bunrieucua " Fix lun camera được không? Tối mình test pp của Kid luôn?

Ok 100%.mình làm rùi mới share mà.

kienhdgp

Phí nhỉ.Nghe mọi người nói thì bản này khá ngon.Thế mà em camera lại có 2Mp thôi à?Em ko biết Cok chứ không thì cũng làm bản.bunrieucua làm một bản fix rui up đi! Thanks!

eddyanh_93

đúng rùi đấy.font này và font androi vào web đều nhòe,phải room lên mới nét.cứ font mặc định mà chiến thoai:D

Ok 100%.mình làm rùi mới share mà.
.anh share cho những email trog topjc. maxspeed đi.

anhdepanhs2

@bunrieucua : cho mình xin cái themes của bạn được không nhìn đẹp wa . thanks nhiều

bunrieucua

Tất cả những j mìh ghiền đều hội tụ ở đây,nhưng chót lên 0.101 rồi,lại fải chật lưỡi mà tiếc
Mình luôn thích nhữg bản cook,đầy đủ ,mới mẽ,khác lạ,và gọn gàng thế này,mà box mình cứ theo truyền thống đơn giản nên nhìn chi tiết bản này ghiền wá trời
Lên navi down FW .101 về trừ rofs2,3 core + đổi tên rofs2 .007 thành 101 rồi đem flash vs core .101 ;;)
uh, down rofs2 về đổi tên dùng với core .101 chắc là được đó
Thank hai bạn,nhưng ko thấy bún riêu viết j trên sao,chỉ dùng core và bộ fối của bác ý,chắc fải đem ra care cho nó hạ ver thôi,''lững lơ con cá vàng''thế này chán chết mất
cách dung hòa khi core ko hợp:
...
kaka tested
Có 1 cách rất đơn giản mà hiệu quả mà mấy bác này chẳng ai nghĩ ra thế nhỉ=))
Thế này nhé,nếu đang ở 101 mà mún dùng 007 của mình.
1 - Bung rofs2 007 của mình ra -> copy toàn bộ dữ liệu trong đó -> để vào 1 thư mục bất kỳ và để ngoài Desktop(cho dễ nhớ) -> xong rùi tắt NFE đi luôn(chẳng cần repack cho mệt>:))
2 - Bung rofs2 của cái 101 mà bạn đang dùng ra -> xóa hết tất cả dữ liệu trong đó -> copy toàn bộ dữ liệu ở thư mục hồi nãy ngoài Desktop(của 007 đó) vào lại rofs2 của cái 101 hiện tại -> repack lại và JAF với bộ core mà bạn đang dùng thôi\-/
Đơn giản và hiệu quả đúng không nào?
Trước kia cái rofs2 này là mình từng dùng cho v51 đó chứ -> cũng làm như trên và lên v52.0.007 thành công 100% đó\-/=D>
Cách này mình tự nghĩ ra.Chả ai dạy:D
mìn muốn edit cái Notifications cho nó ngắn đi thì sao hả bạn.để theme trong suốt nên muốn nó ngắn đi
Edit là lỗi đó bạn nhé.Tested!
bác bunrieucua làm 1 bản c6-x6 đi, sao mình làm hoài mà khi cài ứng dụng vào ram còn lại 33m k àh, hic hic. pro nào biết chỉ dùm với.thank
Mình không có máy test bạn à:-??
heheh nói thì nói vậy thôi chứ đâu biết chủ thớt có hay k có x6 đâu. bản đó bị lỗi rồi, làm mãi cái seach danh bạ mà k được luôn, bữa giờ làm chắc được..200 lần rồi mà hem được gì hết hic hic, đang nghiên cứu mod bản khác nè ( đang dùng bản của vuducthanh2007 thấy củng được nhưng ram ít quá, đang tìm cách làm cho ram cao lên tý nữa là ok)
kái danh bạ k seach đc danh bạ.là do xung đột mod pạn ah.
2 "Má mì" này spam trong topic của tui zậy trời:O
Gọi xe ôm đi báo Mod giờ>:)
Hehe.Bản này của bro dc đây.ram tuy ko cao lắm nhưng cũng đáng để thử.Test rồi nhé.Mình up lên 52.0.101 dùng core của binh24 giờ jaf lại bản này thành công 100%.camera 2MB.
@bunrieu: bro cho thêm log 999 ngày vào đi.
Vỏ là 2MB mà ruột thì khác hoàn toàn bạn nhé.
Không tin có thể so sánh với 1 CFW khác có mod camera 3.2MB nhé:))
Cái log 999 ngày mình thấy không cần thiết.Để mặc định của máy tốt hơn.
Bạn mod log 999 ngày mà có bao giờ để đến chừng đó không nào?:))
Nếu thích bạn cơ thể tự cook vào được mà:-?
" bunrieucua " Fix lun camera được không? Tối mình test pp của Kid luôn?
Thay làm gì 2 bạn hiền:-?
Cầm con 5800 của mình camera 2MB,của nó cũng là 2MB mà của mình chụp nét như 3.2MB nó mới nể:))
Nhìn cũng hay đấy nhỉ , nhưng cái font chữ không hay lắm :|
Phát biểu như sếp ý:O
Thích thì bạn có thể tự thay font khác mà:-?
font bản này hơi xấu ,chắc chắn vào web bị nhòe hình.;;)
Thử chưa mà phát biểu tùm lum thế:O
Font này tôi vào web bằng OperaMini chữ nét căng nhé:-?
Đừng nhìn hình chụp mà vội phát biểu.Lên phone mới thấy nhé>:)
@bunrieucua : cho mình xin cái themes của bạn được không nhìn đẹp wa . thanks nhiều
Bạn qua topic Tổng hợp Mod C6 -> s60v5... trên chú ý của mình lấy nhé.
Ngay trên cùng ấy\-/
.anh share cho những email trog topjc. maxspeed đi.
Bạn qua bên topic của kid xin nhé.Spam mod xóa bài đó:|
----------------------------------------------------------------
Anh em test cái N8 Slide to Unlock của bản này chưa?
Thấy sao?Chưa bản nào có nhé!\-/

sporttrai

Có 1 cách rất đơn giản mà hiệu quả mà mấy bác này chẳng ai nghĩ ra thế nhỉClick here to enlarge
Thế này nhé,nếu đang ở 101 mà mún dùng 007 của mình.
1 - Bung rofs2 007 của mình ra -> copy toàn bộ dữ liệu trong đó -> để vào 1 thư mục bất kỳ và để ngoài Desktop(cho dễ nhớ) -> xong rùi tắt NFE đi luôn(chẳng cần repack cho mệtClick here to enlarge)
2 - Bung rofs2 của cái 101 mà bạn đang dùng ra -> xóa hết tất cả dữ liệu trong đó -> copy toàn bộ dữ liệu ở thư mục hồi nãy ngoài Desktop(của 007 đó) vào lại rofs2 của cái 101 hiện tại -> repack lại và JAF với bộ core mà bạn đang dùng thôiClick here to enlarge
Đơn giản và hiệu quả đúng không nào?
Trước kia cái rofs2 này là mình từng dùng cho v51 đó chứ -> cũng làm như trên và lên v52.0.007 thành công 100% đóClick here to enlargeClick here to enlarge
Cách này mình tự nghĩ ra.Chả ai dạy
Rename rofs2 v52.0.007 thành RM-356_52.0.101_prd.rofs2.V01 rồi JAF với core v52.0.101 không được à

bunrieucua

Rename rofs2 v52.0.007 thành RM-356_52.0.101_prd.rofs2.V01 rồi JAF với core v52.0.101 không được à
2 cách đó nếu xem sơ qua thì là như nhau nhưng hiệu quả thì khác nhau hoàn toàn bạn nhé.Tested!\-/

quangvinhwa

mình mới Jar lại tối qua.công nhận Ram khủng, chạy mượt nhưng mà hơi ít ứng dụng cài sẵn.khi Jar xong khởi động ko phải chờ cài đặt gì.

OverYou

Bản này JAF tích Factory Set khi khởi động ko bật effect+ theme đen xì Ram lên 60Mb, bật hiệu ứng thỳ Ram ổn định khoảng 46-48Mb. Bro bunrieucua đã xoá khá nhiều mấy thứ linh tinh để ép Ram, và cá nhân hoá quá nhiều dzô! Cá nhân hoá thỳ ko trách được vì là CFW ổng làm cho ổng :D Khó để cài thêm theo ý mình. Được cái mod lại giao diện giống Sym^3 cài theme Sym^3 dzô đẹp! Nói tóm lại là ko hợp khẩu vị mình, dù sao cũng thanks to bunrieucua!

vpkado

Anh em test cái N8 Slide to Unlock của bản này chưa?
Thấy sao?Chưa bản nào có nhé!\-/[/QUOTE]

cho xin xíu hình ảnh đi bác cho thêm hấp dẫn < "má mì" chính hiệu kakkaka

OverYou

Test N8 Slide to Unlock đúng là đẹp và mượt chưa thấy bao giờ! Ko thấy lỗi j trên vụ Slide to Unlock! CPU xử lý nhanh như chưa từng được nhanh đến như này. Chưa bao h thấy CPU chạy nhanh như CFW này, vãi wá! Đúng là V.I.P thật =)) Tuy ko cài được nhiều theme, ko cài được 1 số ứng dụng mình thích, nhưng vì máy lên đời với CPU xử lý quá khủng + giao diện đẹp khiến mình thấy khoái CFW này của bro bunrieucua :D chỉ xài mới hiểu! Chỉ 1 từ để diễn tả: Very Important Person! Send 100 Thanks to bunrieucua...