• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

vpkado

chụp vài tấm hình Test N8 Slide to Unlock lên xem cho đỡ ghiền đi bạn

OverYou

Đang lướt web = mobile ko up được bro ơi! Nếu được chiều nay mình up lên :D công nhận VIP lắm anh em à, kaka!

vpkado

nói nghe thích quá trời, àh bạn biết cách loại bỏ một số ứng dụng của FW và theme k, mình muốn loại bỏ một số cái k dùng đến cho nhiều ram một tý

kid1412v

camera 2mb nên dung lượng và kích thước ảnh hơi nhỏ.Dù sao bro cũng nên sửa lại,nhanh ko ý mà :D

nói nghe thích quá trời, àh bạn biết cách loại bỏ một số ứng dụng của FW và theme k, mình muốn loại bỏ một số cái k dùng đến cho nhiều ram một tý

xóa ứng dụng làm sao tăng RAM hả trời! Nếu muốn xóa có thể dùng Nokia FW Clean bản 2.2

vpkado

xóa ứng dụng làm sao tăng RAM hả trời! Nếu muốn xóa có thể dùng Nokia FW Clean bản 2.2[/Q
nhầm hàng tăng dung lượng:p

thaingocduan

mình thật sự rất khâm phục cách chạy với các fw cũ của bạn nhờ vậy mình có thể chạy tất cả các fw của 5800 một cách vô tư

kid1412v

Cách của bro ý giống cách của mình :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Bản này vẫn bị camera đang dùng.

Chỉnh sửa cuối:

natan

Bunrieucua Bạn làm thêm 1 bản cho 101 được kô.kô hiểu sao cái Nokia editor ở nhà bị gì mà khi đóng gói FW là nó báo lỗi nên kô đóng gói được

kienhdgp

Bunrieucua Bạn làm thêm 1 bản cho 101 được kô.kô hiểu sao cái Nokia editor ở nhà bị gì mà khi đóng gói FW là nó báo lỗi nên kô đóng gói được

Bạn làm theo cách của anh Kid cũng được nhé! Em đã test rùi! thành công 100%

OverYou

Thành công nhưng theo mình thỳ rofs2 nào thỳ đi với core của bản đó sẽ tốt hơn là làm những cách đó! Nhưng như vậy cũng làm cho anh em có cơ hội thử các bản khác mà ko sợ downgrade :D

lamminhphong

Giúp mình với bunrieucua ơi, sao đt mình jaf các bản cook c6 có bản thì jaf ok, có bản thì không jaf được. Bữa giờ mình xài bản cook FixMaxspeed cua kid1412 thấy cũng ok, nhưng khi mình jaf bản của bạn thì lại không được, rùi mình jaf lại firm v51.0.6 không được, bản v52.0.007 cũng không được và bản mới nhất up từ navifirm cũng vẫn không được. Chỉ duy nhất jaf bản của binh24 thì ok, mình thích bản của bạn lắm mà không làm được huhuhu giúp mình nhé bunrieucua....

OverYou

Thêm dzo đây 2 clip giới thiệu cho anh em chút xíu về CFW này của bro bún riêu cá!
1. N8 Slide to Unlock với sự chỉnh sửa của bún riêu cá ---> đẹp ko giống ai! Made only by bunrieuca... với đường viền bao quanh rất nhỏ mà nhìn lại đẹp ;;)

[video=youtube;1WbFPaGUGSw]http://www.youtube.com/watch?v=1WbFPaGUGSw[/video]

2. Clip dzoi thiệu 1 chút trong ngoài sau khi JAF, hình ảnh hơi mờ nhưng iem cố gắng hết sức rồi các bác. Hoàn cảnh khó khăn mờ :(

[video=youtube;LEd_V8xjg2Y]http://www.youtube.com/watch?v=LEd_V8xjg2Y[/video]

Thêm một vài hình ảnh để tiện cho anh em coi rõ ràng chút :D

Ai thích theme Sym^3 như trong hình thỳ download ở đây: http://www.mediafire.com/?pn3bqb5kq4zqpl2

Download theme về rồi nhớ ấn Thanks cho iem cái >:)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Nhận xét của mềnh như sau:
1. Giao diện Sym^3 đẹp tuyệt cú mèo :D
2. CPU tăng tốc trâu quá trâu (Cái này chỉ khi install Facebook hoặc Battery Monitor...thỳ mới hiểu ;;))
3. Máy ảnh 2MP mà chụp 3MP --> khác biệt --> VIP >:)
4. Cá nhân hóa quá nhiều chỉnh sửa tùy ý thích của ổng bunrieucua (Cái này ko trách được vì ổng làm CFW này cho ổng) Trách là cái phím Contact bị đổi thành Khóa, mà khi xài tiếng Anh thỳ cái từ Khóa cũng ko chuyển qua thành Lock hộ cái ~X(
5. Ram trâu quá trâu cho 1 bản C6 trên 5800 (Nếu khởi động ko hiệu ứng theme+xài theme đen xì thỳ Ram ép lên 60Mb)

Chỉnh sửa cuối:

shido_katori

Active Member
@bunrieucua: ông cài mấy soft rồi mà RAM trâu quá vậy, tui cài ~ 100 soft thì RAM khi ổn định tầm 47MB hà

3. Máy ảnh 2MP mà chụp 3MP --> khác biệt --> VIP
5k8 máy ảnh 3.2 Carl Zeiss sẵn rồi nha bro :))

love cái Splashscreen 5k8 smoke, nếu có 5230 thì hay hơn =))

OverYou

@bunrieucua: ông cài mấy soft rồi mà RAM trâu quá vậy, tui cài ~ 100 soft thì RAM khi ổn định tầm 47MB hà

5k8 máy ảnh 3.2 Carl Zeiss sẵn rồi nha bro :))

love cái Splashscreen 5k8 smoke, nếu có 5230 thì hay hơn =))
Máy ảnh ổng mod chỉ hiện 2Mp thôy bro nhưng chụp nét 3Mp :D

eddyanh_93

.bố láo ăn cắp .Mờ tịt . Zoom lên vỡ hình .nản .chia buồn với over diu mình lên 52.00.101 nhưng đã tìm ra cách jar mọi bản kể cả firmware cũ hehe.(chú ý không dành cho kẻ yếu tim)

Chỉnh sửa cuối: