• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

samiboy007

bạn cho mình xin cái link trực tiếp được không mình tìm hoài không thấy
nhầm.bài #3 nhé.
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?122348-T%E1%BB%95ng-h%E1%BB%A3p-L%E1%BA%A1i-C%C3%A1c-Mod-C%C5%A9-Kh%C3%B3-T%C3%ACm-Mod-M%E1%BB%9Bi-Hay-Cho-CFW-C6-gt-S60V5

0908727527

thì ổng ghi là của ông rồi còn gi?:-?:-?:-?:-?

1. N8 Slide to Unlock với sự chỉnh sửa của bún riêu cá ---> đẹp ko giống ai! Made only by bunrieuca... với đường viền bao quanh rất nhỏ mà nhìn lại đẹp
Đây nè =))

OverYou

1. N8 Slide to Unlock với sự chỉnh sửa của bún riêu cá ---> đẹp ko giống ai! Made only by bunrieuca... với đường viền bao quanh rất nhỏ mà nhìn lại đẹp
Đây nè =))

Ổng gán dzô CFW của ổng thỳ ko kêu là của ổng thỳ kêu của ai? Có lẽ mình ko đọc kỹ nên ko để ý :) mà cái N8 Slide to Unlock này ko có vụ khóa khi màn hình nằm ngang. Nằm ngang hay dọc thỳ khoá cũng là dọc :D

0908727527

Ổng gán dzô CFW của ổng thỳ ko kêu là của ổng thỳ kêu của ai? Có lẽ mình ko đọc kỹ nên ko để ý :) mà cái N8 Slide to Unlock này ko có vụ khóa khi màn hình nằm ngang. Nằm ngang hay dọc thỳ khoá cũng là dọc :D

Có đấy, tại bún k mod vào thôi
Vs lại mod vào lúc khóa mà màn hình nằm ngang thì lúc để dọc lại bị lỗi khó chịu lắm

OverYou

Uhm, mình chỉ bít chém chơi thoy! Thấy ổng ghi N8 Slide to Unlock độc quyền + khác biệt :D

bunrieucua

mình mới Jar lại tối qua.công nhận Ram khủng, chạy mượt nhưng mà hơi ít ứng dụng cài sẵn.khi Jar xong khởi động ko phải chờ cài đặt gì.
Chủ yếu là mình cook ít soft cài sẵn mà.Mấy cái soft cài sẵn là cần thiết nhất thui.Mún cài gì bạn có thể cài ngoài mà:D
Bản này JAF tích Factory Set khi khởi động ko bật effect+ theme đen xì Ram lên 60Mb, bật hiệu ứng thỳ Ram ổn định khoảng 46-48Mb. Bro bunrieucua đã xoá khá nhiều mấy thứ linh tinh để ép Ram, và cá nhân hoá quá nhiều dzô! Cá nhân hoá thỳ ko trách được vì là CFW ổng làm cho ổng :D Khó để cài thêm theo ý mình. Được cái mod lại giao diện giống Sym^3 cài theme Sym^3 dzô đẹp! Nói tóm lại là ko hợp khẩu vị mình, dù sao cũng thanks to bunrieucua!
Vừa khen vừa chê --> khéo vô đối <-- má mì OverYou pro spam mà>:)
cho xin xíu hình ảnh đi bác cho thêm hấp dẫn < "má mì" chính hiệu kakkaka
chụp vài tấm hình Test N8 Slide to Unlock lên xem cho đỡ ghiền đi bạn
Jaf để cảm nhận bạn nhé!;;)
Test N8 Slide to Unlock đúng là đẹp và mượt chưa thấy bao giờ! Ko thấy lỗi j trên vụ Slide to Unlock! CPU xử lý nhanh như chưa từng được nhanh đến như này. Chưa bao h thấy CPU chạy nhanh như CFW này, vãi wá! Đúng là V.I.P thật =)) Tuy ko cài được nhiều theme, ko cài được 1 số ứng dụng mình thích, nhưng vì máy lên đời với CPU xử lý quá khủng + giao diện đẹp khiến mình thấy khoái CFW này của bro bunrieucua :D chỉ xài mới hiểu! Chỉ 1 từ để diễn tả: Very Important Person! Send 100 Thanks to bunrieucua...
Chuyện,CFW "con cưng" của tui mà;;)
Ai bảo không cài được nhiều theme?
Cài theme vô tư nhé.Full icon theo theme luôn!\-/
Đang lướt web = mobile ko up được bro ơi! Nếu được chiều nay mình up lên :D công nhận VIP lắm anh em à, kaka!
;;)
camera 2mb nên dung lượng và kích thước ảnh hơi nhỏ.Dù sao bro cũng nên sửa lại,nhanh ko ý mà :D
...
xóa ứng dụng làm sao tăng RAM hả trời! Nếu muốn xóa có thể dùng Nokia FW Clean bản 2.2
Giảm dung lượng thôi:D
Bác có thể share cái mod này được không bác.
Bạn qua bên topic mod cũ khó tìm của mình nhé!\-/
Cách của bro ý giống cách của mình :D
...
Bản này vẫn bị camera đang dùng.
Cái này không dùng nhiều nên ít khi bị lắm.
Các bạn có thể tự cook thêm mod đó vào mà
:p
Bunrieucua Bạn làm thêm 1 bản cho 101 được kô.kô hiểu sao cái Nokia editor ở nhà bị gì mà khi đóng gói FW là nó báo lỗi nên kô đóng gói được
Hic.Làm thì nhanh mà up lên MF mới lâu bạn ơi.
Laptop mình hỏng.Onl ngoài Net đó chứ:(

Giúp mình với bunrieucua ơi, sao đt mình jaf các bản cook c6 có bản thì jaf ok, có bản thì không jaf được. Bữa giờ mình xài bản cook FixMaxspeed cua kid1412 thấy cũng ok, nhưng khi mình jaf bản của bạn thì lại không được, rùi mình jaf lại firm v51.0.6 không được, bản v52.0.007 cũng không được và bản mới nhất up từ navifirm cũng vẫn không được. Chỉ duy nhất jaf bản của binh24 thì ok, mình thích bản của bạn lắm mà không làm được huhuhu giúp mình nhé bunrieucua....
Bản của kid la v52.0.101 mà ( version mới nhất của 5800 hiện tại):|
Bản của mình là v52.0.007 mà:-?
Bạn up version lên 101 rùi thì không về 007 được nữa đâu~X(

@bunrieucua: ông cài mấy soft rồi mà RAM trâu quá vậy, tui cài ~ 100 soft thì RAM khi ổn định tầm 47MB hà
...
5k8 máy ảnh 3.2 Carl Zeiss sẵn rồi nha bro :))
...
love cái Splashscreen 5k8 smoke, nếu có 5230 thì hay hơn =))
Bản này tui cài soft cũng tầm như ông --> RAM cũng thế thui:D
Chuẩn không cần chỉnh cái vụ camera --> nên tui chẳng mod thành 3.2MB làm gì cho mệt.Cũng chỉ là cái vỏ thui mà:))
Cái SplashScreen Made by only bunrieucua bạn hiền nhé!\-/
Thêm dzo đây 2 clip giới thiệu cho anh em chút xíu về CFW này của bro bún riêu cá!
1. N8 Slide to Unlock với sự chỉnh sửa của bún riêu cá ---> đẹp ko giống ai! Made only by bunrieuca... với đường viền bao quanh rất nhỏ mà nhìn lại đẹp ;;)
...
2. Clip dzoi thiệu 1 chút trong ngoài sau khi JAF, hình ảnh hơi mờ nhưng iem cố gắng hết sức rồi các bác. Hoàn cảnh khó khăn mờ :(
...
Thêm một vài hình ảnh để tiện cho anh em coi rõ ràng chút :D
...
Ai thích theme Sym^3 như trong hình thỳ download ở đây: http://www.mediafire.com/?pn3bqb5kq4zqpl2
Download theme về rồi nhớ ấn Thanks cho iem cái >:)

Nhận xét của mềnh như sau:
1. Giao diện Sym^3 đẹp tuyệt cú mèo :D
2. CPU tăng tốc trâu quá trâu (Cái này chỉ khi install Facebook hoặc Battery Monitor...thỳ mới hiểu ;;))
3. Máy ảnh 2MP mà chụp 3MP --> khác biệt --> VIP >:)
4. Cá nhân hóa quá nhiều chỉnh sửa tùy ý thích của ổng bunrieucua (Cái này ko trách được vì ổng làm CFW này cho ổng) Trách là cái phím Contact bị đổi thành Khóa, mà khi xài tiếng Anh thỳ cái từ Khóa cũng ko chuyển qua thành Lock hộ cái ~X(
5. Ram trâu quá trâu cho 1 bản C6 trên 5800 (Nếu khởi động ko hiệu ứng theme+xài theme đen xì thỳ Ram ép lên 60Mb)
Lăng xê ghê quá ta;;)
Cảm "má mì" pro spam!>:)
Cái theme sym^3 hacked của ông cũng là cái theme tui dùng trong CFW này đó.
Chỉ khác là tui edit lại nền đen xì + giảm dung lượng đi thui(chỉ còn xấp xỉ 500kb nhé\-/)

Còn cái vụ cá nhân hóa.Chả có cái gì ghi tên tui cả.
Chỉ là những cái làm lên khác biệt so với các bản khác thui mà.
Cái chữ "Khóa" ở phím chọn phải ông có thể đổi lại mà:|

.bố láo ăn cắp .Mờ tịt . Zoom lên vỡ hình .nản .chia buồn với over diu mình lên 52.00.101 nhưng đã tìm ra cách jar mọi bản kể cả firmware cũ hehe.(chú ý không dành cho kẻ yếu tim)
Ăn với chả nói.Như ông tướngX-(
Đây nè =))
Cái này tui đâu có ghi cái gì là của tui đâu?
Là do Over nói đó nhé.
Ben topic Mod cũ khó tìm tui ghi là của ông mà;;)
Bạn hiền gì mà....:O --> Xấu tính:-?
Có đấy, tại bún k mod vào thôi
Vs lại mod vào lúc khóa mà màn hình nằm ngang thì lúc để dọc lại bị lỗi khó chịu lắm
Chuẩn khỏi chỉnh lun\-/
giúp mình với sao mình không cài được Active Notes nhỉ
Active Notes phải cook vào mới hiệu quả + ok 100% bạn nhé!
--------------------------------------------------------------
Cảm ơn mọi người ủng hộ!
Có ai để ý vụ nhạc chuông chưa?
Xóa hết nhạc mặc định chỉ để lại 4 cái cần thiết & thay nhạc chuông mặc định cho Call + Messages nhé!\-/

----------------------------------------------------
Mình sẽ fix lại 1 số thứ sau:
- Tăng độ nét camera lên 3.2MB
- Tăng chất lượng quay phim HD
- Thay lại nhạc chuông cho báo thức lịch và đồng hồ

rofs2 sẽ lại nhẹ hơn 1 chút đỉnh nhé\-/
Làm xong sẽ update link cho mọi người ngay;;)
Dạo này bận quá + Laptop hỏng:((
Mọi người cho mình vài ngày nhé!
:D

Chỉnh sửa cuối:

_nhattai92_

hjx, các bác ơi, tại seo e jaf xong thì hôk thể khôi phục lại danh bạ, nó báo hôk tìm thấy bản sao lưu, mặc dù file backup vẫn còn? giúp e với!!!!!

OverYou

Sặc sữa! Dzậy mờ kiu bản này final? Mang về JAF+ cài apps tùm lum giờ lại chuẩn bị JAF lại =)) bó máy ông bún riêu cá... Mà cái theme Sym^3 đẹp thế có 1MB mà ông mod lại đen thùi lùi, chán, tôi cài ra ko được, té ra là ông cài sẵn. Mà ông phục hồi app Zip nữa đi, app Zip bỏ đi chi dzậy? Tui xài cả app Zip + Rar suốt :D Bro mod thêm cái bàn phím tự quay ngang khi xoay màn hình hộ iem cái, xài cái bàn phím bản này như N97 vậy, chán phèo! Nếu được thỳ ông sửa lại hiệu ứng lun đi, sao bay hoặc hiệu ứng Iphone, Android cũng được. Font chữ dzô web dzô Opera dzô facebook cũng xấu mù :D Đọc nhạc ở E:\Sounds\Digital là thư mục ẩn khó khăn trong việc copy nhạc dzô >.< Nếu được thỳ bro xin cho thêm cái thư mục Office hoặc Extra dzô, giờ mấy thứ linh tinh toàn nhét dzô Tools cả! Iem góp ý dzậy thoy, còn làm như nào là ở bro :D CFW chỉnh sửa theo ý bro ko kêu là 'cá nhân hoá' chứ đâu cần phải ghi tên dzô mới kêu là 'cá nhân hoá'? :)

Chỉnh sửa cuối:

vpkado

Hic,có máy đâu mà test hả chủ topic,đang dùng em x6 mà,x6 ít được quan tâm quá,thấy 5k8 mà ganh tị

OverYou

X6 giá cao hơn so với 5800 nên nhiều anh em thích xài 5800 --> nhiều ng cook pro chứ ko phải ít ng wan tâm X6 :D

vpkado

Vậy bác nào prô thì làm giúp 1 bản cho x6 như bản này của bunrieucua,nghe giới thiệu mà ghiền quá đi.ma nhắc đến tên chủ thớt thèm bún riêu quá trời keke

OverYou

=)) Mún làm thỳ phải có máy JAF thử rồi chỉnh sửa tùm lum. Topic này toàn xài 5800 thỳ sao mà cook cho X6 được? Bro wa topic X6 khác hỏi coi!