• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

dstruong

Anh bún ơi . E k muốn dùng FONTS mặc định của máy vì nó khó đọc . E muốn FONT chuyển sang như này thì làm cách nào ạ và khi em muốn quay trở lại theme mặc định bản FW của anh thì làm cách nào ? A hướng dẫn em nhé ! A cho em xin FILE FONT kiểu như này nhé

Chỉnh sửa cuối:

hoangsonzen83

Anh bún ơi . E k muốn dùng FONTS mặc định của máy vì nó khó đọc . E muốn FONT chuyển sang như này thì làm cách nào ạ và khi em muốn quay trở lại theme mặc định bản FW của anh thì làm cách nào ? A hướng dẫn em nhé ! A cho em xin FILE FONT kiểu như này nhé

bạn lấy hinh này ở đâu ra. nếu lấy ở toppic nào thì bạn tải rofs2 về sử dụng NokiaEditorb7 mở nó ra sau đó rofs2/rêource/font và bạn coppy nó về bản của anh bún rồi sau đó flash la xong. còn nếu quá khó thì bạn cài đổi FONT chử là xong.mà khuyến khích bạn cài font thì tốt hơn vì trên diển đàn có một số font bạn flash sẻ gây diae phone.

khanhvt89

bị lổi video call

bạn ơi ,máy gọi video call không hiên hinh ảnh ,bạn fix lỗi nay chưa vậy

imme321

Các bác cho e hỏi chút với. Sau khi Flash xong thì mỗi khi gửi tin thì máy lại báo cái đã gửi tin (Delivery report) ấy nó cứ đổ chuông như là có tin nhắn ấy. Các bác chỉ e cách tắt âm báo đó với. Em không muốn tắt chức năng báo nhận tin (Delivery report) đi vì muốn biết đã gửi được tin hay chưa mà.
Cảm ơn.........Cảm ơn...........Xin cảm ơn.......

bunrieucua

bạn ơi ,máy gọi video call không hiên hinh ảnh ,bạn fix lỗi nay chưa vậy
Mình test kỹ vấn đề này rùi nhé!
Không hề bị như bạn nói đâu nhé!
Bạn nên xem lại xem có JAF sai cách không nhé!

Các bác cho e hỏi chút với. Sau khi Flash xong thì mỗi khi gửi tin thì máy lại báo cái đã gửi tin (Delivery report) ấy nó cứ đổ chuông như là có tin nhắn ấy. Các bác chỉ e cách tắt âm báo đó với. Em không muốn tắt chức năng báo nhận tin (Delivery report) đi vì muốn biết đã gửi được tin hay chưa mà.
Mình dùng sao không thấy cái đó nhỉ?
Dù có tắt hay bật âm báo trong profile cũng vậy.
Nó chỉ kêu bíp 1 cái khi đối tượng nhận được tin nhắn thui mà:-?

imme321

Mình test kỹ vấn đề này rùi nhé!
Không hề bị như bạn nói đâu nhé!
Bạn nên xem lại xem có JAF sai cách không nhé!

Mình dùng sao không thấy cái đó nhỉ?
Dù có tắt hay bật âm báo trong profile cũng vậy.
Nó chỉ kêu bíp 1 cái khi đối tượng nhận được tin nhắn thui mà:-?
Cảm ơn bạn nhé.
Mình cũng không hiểu sao lại thế, nó cứ nhận cái báo cáo đó như một tin nhắn ấy. Nếu tắt báo cáo đi thì không vấn đề gì nhưng hơi không tiện. Chả biết sao lại thế nữa cơ.
Mình cũng mò mẫm mãi mà không nghĩ ra nguyên nhân vì sao nữa. Hi vọng là sớm tìm ra cách chữa.

ChanYue

format là xong :D

dstruong

Anh bùn có cách nào FIX lỗi khi vào game Fram Frenzy 2 không ? Cả 2 máy 5800 em cài game đó thì được nhưng khi vào chơi thì báo lỗi OUT OF MEMORRY JAVA,LANG... 2 Máy hiện đang dùng FW của anh .

ThanhTungHT

Active Member
Anh bùn có cách nào FIX lỗi khi vào game Fram Frenzy 2 không ? Cả 2 máy 5800 em cài game đó thì được nhưng khi vào chơi thì báo lỗi OUT OF MEMORRY JAVA,LANG... 2 Máy hiện đang dùng FW của anh .

Dùng Mod Fix của dan-av xem nhé .. ^^ Bản gốc bị tình trạng chung thế này mà bạn... Cho vào Rofs2 đóng gói và Flash nhé : Link down

ThanhTungHT

Active Member
A Thanh Tùng có cách fix nào mà k phải JAF lại máy không ạ ? Em k biết JAF lên ..... :( . E có tìm đc LINK FIX lỗi JAVA của anh bot_online01 nhưng không biết chép vào đâu . A xem rồi bảo em nhé
LINK : http://www.box.net/shared/gtc9grgrvsmhye94cbo3

Cái Fix lỗi Java của boy_online là khác mà e ! Còn cái Fix của a trên mới là Fix dành cho e.E thử dùng X-plore vào Sys/bin : Xoá 2 file cùng tên với file Fix.Rùi Copy file Fix vào thay thế file ấy.Khởi động lại máy.

dstruong

Cái Fix lỗi Java của boy_online là khác mà e ! Còn cái Fix của a trên mới là Fix dành cho e.E thử dùng X-plore vào Sys/bin : Xoá 2 file cùng tên với file Fix.Rùi Copy file Fix vào thay thế file ấy.Khởi động lại máy.
E hỏi ngu tí . Chép vào E/Sys/bin hay C/Sys/bin hả anh ? Vào C,E thì em ko thấy FILE nào giống tên 2 FILE có trong bin anh gửi cho em cả !

imme321

Các bác cho e hỏi chút. Sao mình không thể cài đc Vietmap nhỉ? khi cài nó cứ báo "Unable to install, component is built-in", dù là hard reset đi để cài thì vẫn không đc.

bunrieucua

Dùng Mod Fix của dan-av xem nhé .. ^^ Bản gốc bị tình trạng chung thế này mà bạn... Cho vào Rofs2 đóng gói và Flash nhé : Link down
Chơi cái này của ông vào thì ok cái lỗi java nhưng lại gây lỗi đèn phím cứng (phím trắng Menu):(
Ông dạy bừa con người ta đó hả:))
2 file đó nằm trong Z mà cha nội:-?
Thao tác trên phone không được đâu.
Dùng C2Z còn không được nữa là....:|
Chỉ có cách ném thẳng vào ROM thôi:))