• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

vunguyenmt

Cách làm như nào hả anh Khoa ?? A có thể hướng dẫn em cài cụ thể đc ko . E đọc nhưng ko hiểu anh ạ :(

Trước hết phân biệt hai từ: "cook "với "cook thẳng" nó đều có 1 nghĩa. vì vậy ko bận tâm chuyện đó.
còn đối với PM x-clear bạn ko cài vào được, hay cài vào báo lỗi là do trong CFW đã có pm đó rồi. Do đó bạn phải bung rofs2 ra và xóa tất cả những file liên quan đến pm đó đi. (thường nằm trong các folder: private, resource, sys)

truongtok3

ai biết làm menu 5x4 full screen ko... và thay đổi chữ ở dòng khi kéo mở khoá =.=....tks nhiều lắm

hoangtuong

Bác bún ơi cho em hỏi sao bản của bác em thích lẵm nhưng được cái mấy cái biểu tượng khi nhắn tin lại không thêm vào nhỉ em muốn thêm vào thi làm thế nào ?

bunrieucua

Bác bún ơi cho em hỏi sao bản của bác em thích lẵm nhưng được cái mấy cái biểu tượng khi nhắn tin lại không thêm vào nhỉ em muốn thêm vào thi làm thế nào ?
Mình đang nghiên cứu để tách riêng ra 1 bộ Emocotions để anh em tiện cho vào 1 CFW bất kỳ.
Test hoài không ra -> đang nản quá:(

bunrieucua

khi nào đựoc gửi tớ 1 bản nhé
thank bạn hiền !
Làm được tớ up lên topic mod liền à:D
Chừng nào làm được là biết liền:|
PS: Bản update sắp tới xong rồi mà đang fix cái effects đơn giản cho nó khỏi lỗi lịch+icon smartdialer:D
Mình sẽ tự edit 1 bản effects chỉ di chuyển ngang dọc lật trang thôi -> rofs2 sẽ lại nhẹ hơn trước:))

ThanhTungHT

Active Member
Làm được tớ up lên topic mod liền à:D
Chừng nào làm được là biết liền:|
PS: Bản update sắp tới xong rồi mà đang fix cái effects đơn giản cho nó khỏi lỗi lịch+icon smartdialer:D
Mình sẽ tự edit 1 bản effects chỉ di chuyển ngang dọc lật trang thôi -> rofs2 sẽ lại nhẹ hơn trước:))

Haiza... Bún mà edit được 1 hiệu ứng sao lấp lành trong Menu cho C6 V40 hoặc N97 mini V30 giống như N97 mini V12 thì hay quá... có 1 hiệu ứng bong bóng trong Menu của hoangphonghd nhưng chuyển trang xấu quá...

Luu_Tan_Vu

Haiza... Bún mà edit được 1 hiệu ứng sao lấp lành trong Menu cho C6 V40 hoặc N97 mini V30 giống như N97 mini V12 thì hay quá... có 1 hiệu ứng bong bóng trong Menu của hoangphonghd nhưng chuyển trang xấu quá...

thì thay cái bong bóng thành sao thôi. dễ mà, mà cái đó làm gì có hiệu ứng menu trên v30 chỉ kkhi nào bấm vào ứng dụng mới có hiệu ứng chứ nó đâu được như v30. v22 tiếc là k fix được cam

bunrieucua

C6 thì trong Menu (dạng lưới) nó không hiện được sao bay hay bong bóng đâu Tùng ơi:|
Chuyển sang dạng danh sách thì được:))
N97 thì vô đối về effects nên chỗ nào mình set là nó hiện hết:)

imme321

Trước tiên thì mình phải thanks cái đã rồi mới dám có ý kiến.
Mình Flash xong và khởi động lại máy dùng bình thường nhưng được một ngày thì thỉnh thoảng (đôi khi là liên tục) khi vào thẻ nhớ và vào một thư mục nào đó thì máy bị treo. Hiện mình chưa cài gì nhiều: Free iSms, Âm lịch, UC Player, Auto hang up, Nimbuzz, FolderPlay, không biết là do xung đột phần mềm hay là do lỗi gì. Mong bác cho ý kiến với nhé.

ThanhTungHT

Active Member
Trước tiên thì mình phải thanks cái đã rồi mới dám có ý kiến.
Mình Flash xong và khởi động lại máy dùng bình thường nhưng được một ngày thì thỉnh thoảng (đôi khi là liên tục) khi vào thẻ nhớ và vào một thư mục nào đó thì máy bị treo. Hiện mình chưa cài gì nhiều: Free iSms, Âm lịch, UC Player, Auto hang up, Nimbuzz, FolderPlay, không biết là do xung đột phần mềm hay là do lỗi gì. Mong bác cho ý kiến với nhé.

Bạn thử Format lại thẻ nhớ xem.. Có khi lỗi treo là do Thẻ nhớ bị Virut...

truongtok3

ai biết làm menu 5x4 full screen ko...và đổi dòng chứ "kéo để mở khoá" thành chứ khac....ai biết giúp mih với nhé..tks nhiều

imme321

Bạn thử Format lại thẻ nhớ xem.. Có khi lỗi treo là do Thẻ nhớ bị Virut...

Thank bác.
Đầu tiên thì e làm theo lời hướng dẫn của bro, và kết quả là KIS 2011 cũng tìm ra một thằng forever.exe. Sau đó e format thẻ nhớ và hard reset lại máy và quét lại thẻ nhớ thì khi vào vẫn bị treo. hic.
Mong các bác chỉ dẫn thêm với nhé.
Cảm ơn...............Cảm ơn..............xin cảm ơn các bro....

bunrieucua

Thank bác.
Đầu tiên thì e làm theo lời hướng dẫn của bro, và kết quả là KIS 2011 cũng tìm ra một thằng forever.exe. Sau đó e format thẻ nhớ và hard reset lại máy và quét lại thẻ nhớ thì khi vào vẫn bị treo. hic.
Mong các bác chỉ dẫn thêm với nhé.
Cảm ơn...............Cảm ơn..............xin cảm ơn các bro....
Cắm phone vào PC xoá hết các thư mục hệ thống rối để nguyên kết nối như thế -> tắt phone đi -> JAF lại lần nữa bạn nhé!

love89

bạn hòang chú thớt a.khoa1989 mắch mình wa xin bạn core bản v52.0.101 để mình ghép với bản rofs của khoa1989 vì core của khoa bị lỗi witged trình phát nhạc và thông báo cuộc gọi nhỡ ngoài hs.thấy khoa bảo bây giờ phải thay theme mặc định trong core là sẽ hết lỗi ngoài hs...hoàng bớt chút time sửa và post core lên cho mình và anh em thưởng thức......thank hoàng trước.

imme321

Cắm phone vào PC xoá hết các thư mục hệ thống rối để nguyên kết nối như thế -> tắt phone đi -> JAF lại lần nữa bạn nhé!
Cảm ơn bạn nhé...
Mình Flash lại và đang dùng. Hi vọng không bị nữa.