• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

khoa1989

Cho đến lúc này thì chỉ wan tâm pic của anh bún vì cùng chí hướng là ko thích anna mấy,lại chú trọng hiệu năng,nên rất kết
nhưg nge fàn nàn khá ớn

chẳng có gì cả bạn ah.các bạn khác dùng hkoong đúng cách nên cứ kêu ca .mình dùng co thấy sao đâu chứ

pvtien7

bác bunrieucua giúp mình cái này với. cook firmware rất hay nhưng bác cho mình xin mấy cái mod nữa nha vì có 1 số chưa phù hợp với mình.thanks bác :

- mod limdim rất hay nhưng khi màn hình tắt chọt zô màn hình là ăn phím liền. có cách nào nhấn 1 cái thì sáng. nhấp 1 cái nửa mới ăn ??? như các cfw khác ???

- Chuyển "Khoá" thành "danh bạ" ???

bác bunrieucua giúp em 2 cái này với !!!

luckyno2

bác bunrieucua giúp em 2 cái này với !!!

chuyển khóa thành danh bạ
Vào rofs2\private\10202be9\10275102.txt
Phím chọn phải
0x102C string "localapp: . . . " 0 cap_rd=alwayspass...
Shortcut 1
0x1002 string "localapp: . . . " 0 cap_rd=alwayspass...
0x1005 string "localapp: . . . " 0 cap_rd=alwayspass...
0x1008 string "localapp: . . . " 0 cap_rd=alwayspass...
0x100B string "localapp: . . . " 0 cap_rd=alwayspass...
Shortcut 2
0x100E string "localapp: . . . " 0 cap_rd=alwayspass...
0x1011 string "localapp: . . . " 0 cap_rd=alwayspass...
0x1014 string "localapp: . . . " 0 cap_rd=alwayspass...
0x1017 string "localapp: . . . " 0 cap_rd=alwayspass...
UID của 1 số ứng dụng:
0x100058c5?new=msg Tin nhắn mới
0x100058c5 Nhắn tin
0x101f4cce Danh bạ
0x101f4cd2 Menu
0x10005a32 Chủ đề
0x100058f8 Cấu hình
0x10005951 Bluetooth
0x101f4cd5 Nhật ký
0xe0003eaf KeyLock
0xeda2df13 LockSwitcher
0x200255b4 Thông báo
0x10005901 Lịch
0x100058ec Cài đặt
0x102072c3 Trình phát nhạc
0x2001f483 Shortcut 1
0x2001f484 Shortcut 2

Các bạn thêm UID mình muốn vào [. . .] mình ghi bên trên nhé.
Thứ tự icon từ trái ->phải tương đương với từ trên -> dưới nhé!

dstruong

Anh BÚN ơi . Bản FW này của anh sao em không thể nào cài đặt nổi bản đồ GPS VIETMAP vậy ạ ? Em cài nó toàn báo " ỨNG DỤNG NÀY ĐÃ ĐƯỢC CÀI ĐẶT SẴN ......" .Trên MENU thì không thấy ICON VIETMAP nào cả . Vào ứng dụng đã cài đặt để xóa nhưng cũng không thấy tên ứng dụng nào tên là VIETMAP cả . A giúp em cài đặt VIETMAP với ạ :(

khoa1989

Anh BÚN ơi . Bản FW này của anh sao em không thể nào cài đặt nổi bản đồ GPS VIETMAP vậy ạ ? Em cài nó toàn báo " ỨNG DỤNG NÀY ĐÃ ĐƯỢC CÀI ĐẶT SẴN ......" .Trên MENU thì không thấy ICON VIETMAP nào cả . Vào ứng dụng đã cài đặt để xóa nhưng cũng không thấy tên ứng dụng nào tên là VIETMAP cả . A giúp em cài đặt VIETMAP với ạ :(

trong rosf2 vẫn còn một số fỉe rác chưa xoá hết bạn ah.tốt nhất bạn nên cook thẳng vào rosf2 đi

dstruong

trong rosf2 vẫn còn một số fỉe rác chưa xoá hết bạn ah.tốt nhất bạn nên cook thẳng vào rosf2 đi

Chào anh KHOA . A có thể hướng dẫn chi tiết cho em đc không ạ . E không hiểu COOK thẳng vào ROSF2 là làm như thế nào ạ . FILE rác em đang dùng PM x-clear xóa hết File rác rồi mà anh ? E cảm ơn anh !

daigiangheo_h

anh bún ơi hình như bản 30/07 của anh vẫn là C6v20 thì phải,anh xem lại hộ em nha.Bản này ko thấy có trình duyệt Web RealPlayer mới và các ký tự mặt cười trong mục viết tin nhắn.

minhthaohcm123

Chào anh KHOA . A có thể hướng dẫn chi tiết cho em đc không ạ . E không hiểu COOK thẳng vào ROSF2 là làm như thế nào ạ . FILE rác em đang dùng PM x-clear xóa hết File rác rồi mà anh ? E cảm ơn anh !

file rác ở đây Khoa nói mình nghỉ là trong ROFS2 nghĩa là ổ Z trên diện thoại đó bạn. X-LCLEAR chỉ có tác vụ trên 3 ổ C D E thôi! Không có phần mềm nào mà chỉnh sữa hoac xoa file trên ổ Z. Chỉ có thể chỉnh sữa Z trên pc thôi , đó là bung rofs2 chỉnh sửa. Còn việc cook vào rosf2 thì bạn có thể tham khảo CÁI NÀY Và những topic CHÚ Ý

vunguyenmt

file rác ở đây Khoa nói mình nghỉ là trong ROFS2 nghĩa là ổ Z trên diện thoại đó bạn. X-LCLEAR chỉ có tác vụ trên 3 ổ C D E thôi! Không có phần mềm nào mà chỉnh sữa hoac xoa file trên ổ Z. Chỉ có thể chỉnh sữa Z trên pc thôi , đó là bung rofs2 chỉnh sửa. Còn việc cook vào rosf2 thì bạn có thể tham khảo CÁI NÀY Và những topic CHÚ Ý

Ê, làm dịch vụ hackphon nữa ah???????

minhthaohcm123

Ê, làm dịch vụ hackphon nữa ah???????

cÁI NÀY MÌNH LÀM GẦN 1 NĂM RỒI CHỦ YẾU LÀ HACK CHO CÀI ỨNG THÔI, CON AI CÓ NHU CẦU ĐỘ FW MÌNH CŨNG RINH MÁY CÁI CFW CỦA CÁC BÁC, HJHJ, MÌNH THÌ KHÔNG ĐỦ KHẢ NĂNG COOK 1 BẢN CFW CHỈNH SỮA CÀI CÁI ĐƠN GIẢN. HJHJ QUẢNG BÁ TRÊN OLA LÀ CHÍNH!. Bác Nguyên biết chát OLA không nhỉ? hjhj Vô đây toàn la pro em đâu dám tỏ ra nguy hiểm =)) . nơi mình ở là ngoại thành của SG khi nào có dịp đi công tác ở SG FONE 0949614144 AE CAFE NHA! TỪ KHI CÓ HACK KHÔNG CẦN FLASH THÌ EM BOTAY BÁC ƠI! HJHJ

vunguyenmt

cÁI NÀY MÌNH LÀM GẦN 1 NĂM RỒI CHỦ YẾU LÀ HACK CHO CÀI ỨNG THÔI, CON AI CÓ NHU CẦU ĐỘ FW MÌNH CŨNG RINH MÁY CÁI CFW CỦA CÁC BÁC, HJHJ, MÌNH THÌ KHÔNG ĐỦ KHẢ NĂNG COOK 1 BẢN CFW CHỈNH SỮA CÀI CÁI ĐƠN GIẢN. HJHJ QUẢNG BÁ TRÊN OLA LÀ CHÍNH!. Bác Nguyên biết chát OLA không nhỉ? hjhj Vô đây toàn la pro em đâu dám tỏ ra nguy hiểm =)) . nơi mình ở là ngoại thành của SG khi nào có dịp đi công tác ở SG FONE 0949614144 AE CAFE NHA! TỪ KHI CÓ HACK KHÔNG CẦN FLASH THÌ EM BOTAY BÁC ƠI! HJHJ

ok, có dịp công tác tui sẽ gọi. Lưu số đó nghen. Sài gòn năm trước tui đi công tác liên tục ở trong đó, năm năy chủ yếu đi cánh ngoài Bắc. Vài ngày nữa đi Hạ Long nè chứ

minhthaohcm123

ok, có dịp công tác tui sẽ gọi. Lưu số đó nghen. Sài gòn năm trước tui đi công tác liên tục ở trong đó, năm năy chủ yếu đi cánh ngoài Bắc. Vài ngày nữa đi Hạ Long nè chứ
trong dây thi mình không thể làm phiền ae được yahoo anh_ut_sg bác có rảnh thì nói chuyện chơi!

truongtok3

ai biết làm menu 5x4 full screen ko... và thay đổi chứ ở dòng khi kéo mở khoá =.=....tks nhiều lắm

khoa1989

là những fire khi hoàng bung rosf2 ra để xoá đi đó bạn ấy chưa xoá hết.hoặc do xung đột với một số cái pm nào đó gây ra nên không xoá được.bạn muố có việt map thì phải bung rosf2 mà bạn tải về để flash ném vietmap vào đó

love89

bạn bunruacua à mình muốn biết sửa hình ảnh khởi động và tắt máy ở đâu vậy?thak bạn nhiều.

hand210

các pro cho em hỏi tại sao tin nhắn của em lại ko nhận tin nhắn mới phải tắt đi bật lại mới xuất hiện thời gian tin đến thì phải 2 3 tiếng ùi :(( chỉ e với

dstruong

là những fire khi hoàng bung rosf2 ra để xoá đi đó bạn ấy chưa xoá hết.hoặc do xung đột với một số cái pm nào đó gây ra nên không xoá được.bạn muố có việt map thì phải bung rosf2 mà bạn tải về để flash ném vietmap vào đó

Cách làm như nào hả anh Khoa ?? A có thể hướng dẫn em cài cụ thể đc ko . E đọc nhưng ko hiểu anh ạ :(

vunguyenmt

bạn bunruacua à mình muốn biết sửa hình ảnh khởi động và tắt máy ở đâu vậy?thak bạn nhiều.

đó là 2 file: SplashScreen.mif và SysAp.mif
Nằm trong resource/apps.
Ở forum có 1 topic giới thiệu cách và có rất nhiều các hình khởi động và tắt máy rất đẹp.
Còn nếu muốn là theo ý cá nhân của bạn thì dùng pm Siscontent.