• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 => 5800 V52.0.101 EDIT BY VUNGUYENMT

hoangphonghd

Quét nhạc trong thư mục nào vậy bạn, mình để trong Music nhưng thư viện không quét được

Music đọc tại e/sound/music nhé :D
Bạn này xóa chưa triệt để còn nhìu rác quá
may mình đã xóa nhẵn nhụi, ram trung bình ko bao giờ xuống dưới 50mb

vunguyenmt

Rác j? xóa j? Với phương châm 1 CFW đầy đủ như OFW nên tui ko xóa 1 cái j hết. Ai ko thích cái j thì tự mà xóa thôi. chứ tui có xóa cái nào đâu mà ko triệt để trời.
còn ram cao để làm j??????

OnlineNo1

Rác @@. Theo bạn cái gì là rác vậy @@. Không hiểu lắm. Còn vấn đề về RAM: có 2 thứ ảnh hưởng. 1 là hệ điều hành, 2 là ứng dụng đang chạy. Nếu RAM của bạn thấp mà ko chạy gì, đó là do hệ điều hành sử dụng làm temporary memory (bộ nhớ tạm). HĐH dùng càng nhiều bộ nhớ tạm thì thao tác càng dễ dàng. RAM nhiều chỉ dùng để chạy ứng dụng nặng, hoặc nhiều ứng dụng 1 lúc. @@. Mình vẫn chưa hiểu sao các bạn thích Ram nhiều làm gì khi mà con 58 cùi của mình có mỗi 128mb tổng cộng @@.

vunguyenmt

Rác @@. Theo bạn cái gì là rác vậy @@. Không hiểu lắm. Còn vấn đề về RAM: có 2 thứ ảnh hưởng. 1 là hệ điều hành, 2 là ứng dụng đang chạy. Nếu RAM của bạn thấp mà ko chạy gì, đó là do hệ điều hành sử dụng làm temporary memory (bộ nhớ tạm). HĐH dùng càng nhiều bộ nhớ tạm thì thao tác càng dễ dàng. RAM nhiều chỉ dùng để chạy ứng dụng nặng, hoặc nhiều ứng dụng 1 lúc. @@. Mình vẫn chưa hiểu sao các bạn thích Ram nhiều làm gì khi mà con 58 cùi của mình có mỗi 128mb tổng cộng @@.

Chuẩn ko cần chỉnh

vunguyenmt

Hình như bản này tích hợp sẵn Qt?

Hơi phiền.

có j đâu mà phiên VIP, tui còn theo ông học dài dài.
Bản này ko tích hợp sẵn, nhưng cài Qt vào bị lỗi. ko khắc phục được. Chờ cao thủ chỉ giáo

ksmanhdung

Bản Icon N8 chuẩn ngày 21/6 sao vào các mục như Viết tin nhắn hoặc là vào mục Cài đặt thì biểu tượng Icon toàn là 1 màu trắng vậy? tưởng là full Icon N8 rồi chứ

OnlineNo1

Hình như bản này tích hợp sẵn Qt?

Hơi phiền.

Nếu ko tích hợp sẵn thì để tối về mình send thử cái QT mình đang dùng :). Trước h dùng firm nào cũng lỗi, có mỗi bản QT giờ đang dùng là thấy OK nhất. (Đang dùng bản Anna 2)

baokhanhcb

ai hướng dẫn em lấy FW gốc v52.0.101 của việt nam được không? em down toàn thấy của Italy không à

minhthaohcm123

bản core dùng như thế nào? em hơi gà về phần này mong mọi người chỉ giáo

CORE DÙNG ĐỂ FLASH CHUNG VOI ROFS2 BẠN AH! BẠN DOWNLOAD CORE VỀ RỒI THÍCH CFW KIỂU GÌ THÌ DƠNLOAD ROFS2 ĐÓ. CHỦ THỚT ĐÃ PHÂN CHIA RÕ RÀNG RỔI CHÚC BẠN THÀNH CÔNG!

jinsk8r

có j đâu mà phiên VIP, tui còn theo ông học dài dài.
Bản này ko tích hợp sẵn, nhưng cài Qt vào bị lỗi. ko khắc phục được. Chờ cao thủ chỉ giáo

Một số file của Qt có sẵn trong FW nên cập nhật sẽ bị lỗi (đơn cử là PIPS ấy).

Cái này thì extract hết tất cả file cài đặt của Qt copy vào C: thì một số app chạy, một số không.

Cơ mà cũng không thiết tha với cái Qt này lắm. Nhất là cái Smart Installer củ chuối của Nokia. Thà rằng làm 1 gói cho người dùng tự cài + cập nhật bằng trình cập nhật có sẵn của máy, hoặc như Java lâu lâu mới update một lần.
Đằng này mỗi chương trình yêu cầu một gói nhỏ nhỏ, mỗi lần cài thấy thiếu lại download về, mà có nhẹ nhàng gì đâu, cái nào cũng tầm 1MB, điện thoại chứ có phải PC đâu mà download kiểu đó. Rồi download xong cài bị lỗi thì lại download lại từ đầu (shit!).

Nokia cứ định kỳ ra một gói tầm 40-50MB cũng còn đỡ hơn cái kiểu củ chuối Smart Installer (Stupid Installer thì có)

Lan man quá :D

OnlineNo1

=)), cái bộ vừa gửi cho @jinsk8r đã thử bung ra rồi nhé :)). Cả PipS cũng install vào thẻ luôn :))